• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỗ sửa máy khi Uprom hỏng (CID lock)

• Thread starter vantanevn
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
V

vantanevn

Guest
Chào các bác. Em có con O2 Minis thử up rom (chưa unlock cid) sau một hồi lần mò Up rom xong không thấy máy lên. Chỉ hiện có ISL,PSL, OS, GSM và đứng ở đó mãi (đã thử vài bản rom gốc nhưng không đựơc). Đem đến Bệnh Viện PDA (114 Mai Hắc Đế) thì họ bảo CID lock. Nếu sửa thì mất 1,2tr nếu thay thì mất 1,5 Tr (hỏi bán nó trả vài trăm K) . Không biết bác nào có chỗ nào sửa rẻ hơn nữa không nhỉ?

Last edited by a moderator:

vuhaminh

Bạn thử unlock CID lại xem

;;)Mình cũng chơi MiniS. CN vừa rùi up ROM lần đầu tiên. cũng run lắm nhưng cuối cùng cũng xuôn sẻ. chia sẻ với bạn ít kinh nghiệm:
- bạn tham khảo kỹ cách unlock CID trên PDAViet đã. dùng aWizard mà unlock vì mình dùng Lowizi.. kô ăn thua.nó cũng tạo 2 tập tin .bin nhưng máy thì chưa unlock, mình up lên mà nó vẫn hiện lên bản cũ. sau đó mình dùng aWizard thì oke!
- trước khi up ROM bạn phải làm đúng hướng dẫn boodloader, màn hình có 3 sọc màu. khi chạy RUU thì trên máy cũng phải hiện % bar như trên vi tính. mình up đến 100% thì nó dừng lại hơi lâu, xong mới hiện lên bảng Finish. thế là oke!
Bạn unlock lại thử xem.tội gì mang ra hàng cho khổ. phải bình tĩnh bạn ạ.nếu cần thì lẩm nhẩm cầu trời up thành công như mình:D;;) up được 1 lần rồi là an tâm, up thoải mải theo ý thích.
Chúc bạn thành công.
(nhớ Thanks mình phát ha!);;)

Aivanhoknight

Mình cũng dung aWizard thì unlock được máy.
Vấn đề bị lỗi khi up rom thì không hẳn là Cid lock đâu. Theo mình hiểu thì máy bạn đã được unlock CID từ trước khi up rom rồi. Bạn thử cách này xem sao nhé:
Giữ đồng thời 3 phím Comm, Voice, CAmera rồi chọt SR, máy sẽ để ở tình trạng Bootloader. Cắm cáp vào PC rồi tiến hành up như bình thường, tốt nhất thì kiếm bản rom gốc có thể tìm trên diễn đàn mà up cho an toàn.
Mình cũng vài lần bị lỗi khi up rom rồi.
Chúc bạn thành công! Không thành công thì cũng thành nhân =D>=D>=D>=D>=D>

noclose

Đem đến Bệnh Viện PDA (114 Mai Hắc Đế) thì họ bảo CID lock. Nếu sửa thì mất 1,2tr nếu thay thì mất 1,5 Tr (hỏi bán nó trả vài trăm K)

Bọn này nó nổi tiếng làm ăn láo rùi.
May cho bác chưa bị bọn nó làm thịt.

tqvinh71

Bạn mang qua chỗ Tuấn ở Hàng Hòm xem, hôm trước tôi uprom cũng bị teo, may mang đến đó lại up được 1 bản gốc. Nhưng nếu có bị hỏng cũng chỉ phải thay flash gì đó hết mấy trăm thôi. thư gọi trước 0978351168 xem

khuyetdanh

Chào các bác. Em có con O2 Minis thử up rom (chưa unlock cid) sau một hồi lần mò Up rom xong không thấy máy lên. Chỉ hiện có ISL,PSL, OS, GSM và đứng ở đó mãi (đã thử vài bản rom gốc nhưng không đựơc). Đem đến Bệnh Viện PDA (114 Mai Hắc Đế) thì họ bảo CID lock. Nếu sửa thì mất 1,2tr nếu thay thì mất 1,5 Tr (hỏi bán nó trả vài trăm K) . Không biết bác nào có chỗ nào sửa rẻ hơn nữa không nhỉ?

Mình từng bị 1 lần như vậy nhưng máy mình lúc đấy vẫn vao được Bootload. Đã thử Up lại Rom gốc nhưng kô đựơc. Cuối cùng mang ra MyPDA làm hết 160k.
Chúc bạn sớm sửa được máy.

V

vantanevn

Guest
Mình từng bị 1 lần như vậy nhưng máy mình lúc đấy vẫn vao được Bootload. Đã thử Up lại Rom gốc nhưng kô đựơc. Cuối cùng mang ra MyPDA làm hết 160k.
Chúc bạn sớm sửa được máy.

Nhưng nơi bạn sửa ở đâu vậy? Mình đã đem đến bệnh viện máy tính PDA nó thét cao quá. 1,5T

slazenger

em cũng bị tình trạng như bác này nhưng e k có bản gốc :((

nhưng trc khi em up đã kịp backup ROM rồi ( dùng aWizard )
bác nào có thể chỉ cho em cách chuyển từ nba sang nbf để up lại ROM :(

cảm ơn các bác rất nhiều

thêm một hiện tượng nữa là em k thể nào hard reset đc ( giữ com + voice + reset ) khi ấn phím gọi thì toàn báo failed :((
huhu các bác cứu em với ạ

Last edited by a moderator:
V

vantanevn

Guest
em cũng bị tình trạng như bác này nhưng e k có bản gốc :((

nhưng trc khi em up đã kịp backup ROM rồi ( dùng aWizard )
bác nào có thể chỉ cho em cách chuyển từ nba sang nbf để up lại ROM :(

cảm ơn các bác rất nhiều

thêm một hiện tượng nữa là em k thể nào hard reset đc ( giữ com + voice + reset ) khi ấn phím gọi thì toàn báo failed :((
huhu các bác cứu em với ạ

Cứ thử vài bản rom gốc xem sao. Các bản rom này trên mạng có nhiều đó. Nếu không được đành phải sửa rồi (mình bị tình trạng không up rom gốc được) mất đến 1,5 tr để thay main đấy. Hy vọng cậu không bị như mình.

Status
Không mở trả lời sau này.