• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

datinhdao

vấn đề chính nằm ở việc đăng ký 3g. hễ nhắn tin chọn gói cước như U1 hay U7 là bị báo tin nhắn sai cú pháp. mà đổi sim qua máy khác thì được. Gọi cho tổng đài thì bảo phải nhắn tin trên máy muốn đăng ký 3g thì mới được mà nhắn U7 ON gởi 888 nhắn y chang thế mà nó cứ báo tin nhắn sai cú pháp
Chẳng biết đó là lỗi gì

NokuaN70

Well-Known Member
Về nguyên tắc đăng ký 3G thì không nhất thiết phải sử dụng chính máy đang xài để chọn gói 3G, trừ khi cài cấu hình riêng cho điện thoại thì xài máy nào mới lấy máy đó để cài, còn chọn gói, kích hoạt 3G thì xài máy nào cũng được, đâu quan trọng gì, hỏi mấy em tổng đài cũng bằng thừa, gọi lên nó hỏi con SE P1i là hàng gì? có phải ĐT trung quốc không? nghe mà muốn lộn ruột với em nó.

datinhdao

hic chính xác là muốn hỏi nó bị gì để sửa. chứ mựon máy ngừoi khác dk thì nói làm gì.

laocai_city

Con p1 của mình nhắn tin đăng ký 3g không được.
Nhắn dk gửi 888 thì được. Nhưng nhắn chọn gói 3g như Ú thì nó lại báo xai cấu trúc.
Giờ là sao để sửa.
Thank trước.
bạn gọi điện cho tổng đài nhờ họ send cấu hình tự đông cho máy của ban đi.nhớ là phải nói rõ tên máy,và sdt đang dùng trreen máy đó nhé:D ko là họ send sang lào hay irac thì nguy hiểm=)) sau khi lưu 3 cấu hình thì tắt nguồn rùi bật lai. thực hiên truy cập web okey:D

hdgv

Bạn có dùng font gì khác các font mặc định không? mình dùng font khác và bị hiện tượng đó, bạn off capswich đi, vào đổi tên thư mục font, khởi động lại, nhắn tin đăng ký, sau đó lại đổi tên lại thư mục font, khởi động lại. xong! chúc OK!

nhen_nuoc

cái này thì em biết.nhung mà k hỉu sao em da conected được nhưng khi vao web như kiểu la qua gprs ấy.vậy thì liệu có phải cài đặt lại kiểu gì k?bác giúp em với.thank

daoviettung

sao mình dùng bản opera 5 final mà không vào được mạng nhỉ. toàn vào = chương trình của máy. hức hức

NokuaN70

Well-Known Member
Opera mini chỉ down dc những file đính kèm trực tiếp thôi, còn file đã dc up lên những trang lưu trữ trực tuyến thì chịu.

nhen_nuoc

Một số chú ý nếu sau khi làm mà có một chương trình nào đó ko kết nối được thì bổ xung 1 chút sau sẽ đảm bảo 100% okie
+ Vào phần internet wizard để tự động cài lại gprs
+ Chọn kết nối của các chương trình chat là Viettel Chat ( Slick hoặc chương trình nào đó khác )
Chúc vui

bác cho em hỏi là hồi nọ em co cài lai internet wizard nhưng khi cài xong tự dưng lại không vào được internet nữa.thế là làm sao ah?phải làm gi bây giờ

vnam_bka

GPRS đáng ghét...anh em giúp em với

em mới dùng em G900 hàng xách từ Đài Loan về....
lúc mới dùng thì thấy em nó ngoan lắm......
được thời gian thì bây giờ wifi chạy ok
nhưng chả hiểu sao cái gprs cứ tậm tịt.....vào wed lỗi liên tục
ko đăng nhập được yahoo...........
?????????????????????/

luugiahao

mọi người ơi cho mình hỏi chút xíu nha , do hôm qua mới mua 1 em W960i về cài pcsuite 6.0 vào máy rùi kết nối với usb nhưng pcsuite không nhận ra điện thoại , mong mọi người giúp đỡ dùm , thanks all

tommynguyen1961

mọi người ơi cho mình hỏi chút xíu nha , do hôm qua mới mua 1 em W960i về cài pcsuite 6.0 vào máy rùi kết nối với usb nhưng pcsuite không nhận ra điện thoại , mong mọi người giúp đỡ dùm , thanks all

Lấy Cd driver theo máy ra cài driver cabble cho nó vào để pc nhận dc dt của bạn là pc suite sẽ nhận dc thôi.
Chúc bạn vui.