• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME WM6.5 (TITANIUM) CÁC PHIÊN BẢN

NhatToai

Super V.I.P
Theme Windows Mobile 6.5 dành cho PPC
Chỉ hỗ trợ HDH WM6.5(CHome)

Mình mở Thread này để các bạn cùng tham gia giới thiệu Theme dùng riêng cho giao diện WM6.5 mới này.Các Theme giới thiệu phải có hình ảnh,link download và ghi chú rõ ràng cho từng loại màn hình được hỗ trợ. và chỉ dùng để giới thiệu Theme cho WM 6.5. Không thắc mắc thảo luận ở đây. Chúc các bạn tham gia vui vẻ!!!

*Cách sử dụng: Download về giải nén lấy file tsk chép vào My Documents(Device),sau đó vào Start/Settings/Today set chọn.

Mở đầu xin post 3 Theme sưu tầm,hỗ trợ WM 6.5,màn hình QVGA

Chỉnh sửa cuối:

chaopac

choài, e nghĩ mấy cái theme này đâu cần cài đặt đâu, bởi con hermex của e chạy 6.5 chỉ cần vô Pics và Video, chọn ảnh, chọn set as background là thanh task bar cũng đổi theo hình nền lun mà

manhtuongdatinh

ah đúng rồi đấy, thấy theme cũng có gì khác biệt đâu trời, chỉ cho cái background thôi hà. Tự set background là xong.

NhatToai

Super V.I.P
Giữa Theme.tsk và Today background có sự khác nhau đấy các bạn,vì nếu không thì trong Settings/Today chỉ nên có Use this picture as the background mà chẳng cần tới cái ô Select a theme for your device nữa :)) =))
Các bạn xem ảnh nhé:

Qua screenshots trên chắc các bạn có thấy sự khác nhau của theme khi vào menu riêng của một chương trình bất kỳ.Còn background chỉ hiện diện tại Today>>Program/Settings....còn nếu cứ tap nữa thì là việc của theme.tsk.
To chaopac: Bạn nên send feedback cho Microsoft bảo họ nên rút gọn cái menu Setting/Today lại =D>:))=D>
Nói vui thôi chẳng có gì đâu.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Tiếp tục với QVGA nhé...

Nói nhỏ nhé: Đao wé chòi hổng Thanks mà còn chê =))

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
@thanhbinh123:
Các themes này dùng cho WM6.5.
Với 6.1 bạn vẫn có thể sử dụng chúng tuy nhiên không thể có các hiệu ứng đẹp như 6.5 được.
Các themes trên dùng cho cả VGA cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

Theme của dòng 6.5 này phải nói là tuyệt. Do today default khác hoàn toàn, nên các hình cùa theme hiện ra cũng đẹp hơn, rỡ hơn. ko bị các chữ ở today che như ở WM 6.1 trở về trước nữa. Nhưng đến giờ mình vẫn chưa biết cách tùy biến, thêm bớt các mục ngoài today. nếu bỏ cái đó đi thì nó lại trở về như WM 6.1

P.S: Hiện theme còn ít wá. Tối rảnh mình sẽ sưu tầm rồi post lên thêm :D

PhamQuang

Manager
Theme của dòng 6.5 này phải nói là tuyệt. Do today default khác hoàn toàn, nên các hình cùa theme hiện ra cũng đẹp hơn, rỡ hơn. ko bị các chữ ở today che như ở WM 6.1 trở về trước nữa. Nhưng đến giờ mình vẫn chưa biết cách tùy biến, thêm bớt các mục ngoài today. nếu bỏ cái đó đi thì nó lại trở về như WM 6.1

P.S: Hiện theme còn ít wá. Tối rảnh mình sẽ sưu tầm rồi post lên thêm :D

Các bạn lưu ý tạo Theme cho WM6.5 rất đơn giản, không khó, chỉ cần 1,2 hình ảnh các bạn tự chọn là đủ.
Tuy nhiên Theme phải chứa các Registry chuẩn của WM6.5, nếu không có Reg. add vào, thì Theme sẽ hiển thị không đúng như WM6.5 nữa.
Cách thay đổi như sau:
- Dùng WinCE CAB Manager mở bất kỳ 1 theme đã có nào đó.
- Xóa hết Reg. và hình ảnh đi, rồi thay đổi hình ảnh của bạn vào.
Hình ảnh có thể lấy tên là stwater_240_320.jpg (QVGA) hay stwater.jpg,... đều được.
- Tiếp theo Import Reg. vào, Save lại là thành Theme cho WM6.5
Dưới đây mình đưa các bạn Reg. của các Build 21176, 21189,... để các bạn thử nhé. :D

Lưu ý Reg. cho QVGA và VGA cũng khác nhau, nếu Add. không đúng, khoảng cách các thư mục hiển thị sẽ sai đi.

NhatToai

Super V.I.P
Green Road theme

Theme green road dành cho màn hình QVGA,theme này thì hồi chiều các anh em PVSG off cafe tại soho chắc đã thấy trên máy mình :))
Các bạn lưu ý nếu một theme 6.5 chuẩn thì sẽ tạo được giao diện tổng thể như các thanh trượt,tarbar....còn không,khi vào các trình setting hay file explorer sẽ trông giống như 6.1 thôi.
Thanks Man.PhamQuang đã quan tâm hỗ trợ!
Các bạn download 2 tập đính kèm bên dưới về,trong đó có cả 2 file ảnh dùng chép vào Program files/S2U2/gfx(nếu có dùng S2U2),sẽ tạo giao diện đồng bộ.Còn sử dụng theme vẫn như bài HD trên cùng.

QuangThang89

Bác nhattoai ơi, ngoài theme Green road ra thì các theme bác đưa trong topic này khi vào mục menu hay setting nó ko còn hiệu ứng trượt và trở lại giống WM6.1

PhamQuang

Manager
Bác nhattoai ơi, ngoài theme Green road ra thì các theme bác đưa trong topic này khi vào mục menu hay setting nó ko còn hiệu ứng trượt và trở lại giống WM6.1

Nếu tạo Theme WM6.5 chuẩn, tức là chứa đủ hình và Reg. thì khi thay đổi giữa Theme WM6.1WM6.5 tất cả các hiệu ứng sẽ thay đổi theo. Dùng Theme WM6.1 thì Menu là WM6.1, chuyển sang Theme WM6.5 thì các hiệu ứng trượt, Menu,... cũng sẽ thay đổi theo.
Vấn đề còn lại duy nhất là các bạn hãy tìm và thay hình ảnh theo ý mình là tạo xong Theme, ko có gì phức tạp cả.

NhatToai

Super V.I.P
Bác nhattoai cho em hỏi 1 câu ngoài chủ đề tý nha, những cái theme đó đang chạy trên máy của bác phải ko, nếu phải thì cho em hỏi bác đang dùng phần mềm task manager gì vậy, em thấy bác hình như đang xài cái X-Button phải ko, nếu phải thì cho em hỏi là khi bác chạy chương trình đó thì bác tap vào hình cái loa (volume) và cột sóng có được ko vậy, em đang xài mà khi chạy cái X-Button thì tap vào 2 hình trên nó ko ăn, khi nào tắt X-Button đi thì tap vào lại bình thường, em đang xài Atom Life

Chỉ là HTC Taskmanager thôi mà bạn,nó không ảnh hưởng gì tới việc tap vào icon pin hoặc sóng,có thể là lỗi ROM hoặc đụng soft.Bạn thử cái thêm MbarvianLargeTitleBar để làm trình quản lí chung cho titlebar:http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=587149&postcount=6
Còn các icon màu sắc như trong vài hình là do dùng thêm"thuốc" :))

NhatToai

Super V.I.P
nt_fractals2 Theme for QVGA

scaled.php
scaled.php
scaled.php

To Medkid:>:)..Chỉ làm trên tinh thần chia sẻ cho bạn bè trong lúc rãnh rỗi thôi mà,ai cũng vậy với lại vài ba cái theme nhỏ lẻ ai cũng có thể làm được.Tay nghề như em mà nhờ anh thì :O