• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý! Xin ý kiến đóng góp để hoàn thiện BOX Theme

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Để nâng cao chất lượng bài viết nói riêng và chất lượng cho Forrum nói chung,mình xin lập Topic này để anh em thật sự có tâm với PV vào tham khảo cho ra những ý kiến đóng góp.
Hiện nay BOX Theme chúng ta vẫn post bài theo kiểu cũ, sưu tầm copy cả hình ảnh lẫn Link Download, từ DD này sang DD khác không biết ai Copy của ai.? để thay đổi làm mới mình xin trích dẫn 2 cách post bài mong anh em tham khảo.
1- Theme được dán hình ảnh chụp từ chính Điện thoại của các bạn có đóng dấu PDAVIET, Được xem như biểu tượng riêng của PV mà hiện nay SYM đang dùng, lên một hình riêng không đụng hàng :D Các bạn xem bài ở link sau.
2- Theme được test trên Điện thoại của các bạn có đóng dấu PDAVIET và úp trực tiếp hình ảnh lên DD mà không cần hình nền thứ 2.
3- File Download nên thêm vào chữ "PV.Theme"
4- Cho phép các bạn mở Topic với các cách post bài như trên, Topic không dưới 5 bài tuơng đuơng với 5 Theme.
Về PM chụp ảnh màn hình mình sẽ cung cấp cho các bạn nếu các bạn chưa có.
Một điều không thể thiếu là Topic Theme các bạn nên ghi rõ Size cho loại máy dùng được, và nên úp file lên Host tốt nhất.
Các bạn tham khảo và cho ý kiến càng sớm càng tốt, Cảm ơn các bạn!

Bài mẫu 1: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51161

Bài mẫu 2: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=44337&page=130

q630666

Em có ý kiến thêm như này.Để vấn đề " thuơng hiệu " PDAviet đc triệt để hơn a MinhThang thiết kế 1 cái hình nền riêng để chúng ta đưa các ảnh chụp từ màn hình điện thoại vào đó.Đại loại như cái này :

E thấy cái này hơi đơn giản.A thiết kế 1 cái để a em cứ thế làm theo cho đồng bộ.Xin hết :D

Kojiro

Super V.I.P
Em có ý kiến thêm như này.Để vấn đề " thuơng hiệu " PDAviet đc triệt để hơn a MinhThang thiết kế 1 cái hình nền riêng để chúng ta đưa các ảnh chụp từ màn hình điện thoại vào đó.Đại loại như cái này :

E thấy cái này hơi đơn giản.A thiết kế 1 cái để a em cứ thế làm theo cho đồng bộ.Xin hết :D

Nói thiệt em chứ bản thân anh cũng không biết làm sao dán 4 cái ảnh lên ảnh nền nữa.

q630666

Nói thiệt em chứ bản thân anh cũng không biết làm sao dán 4 cái ảnh lên ảnh nền nữa.

Đúng ra thì dùng PS mới đúng.Nhưng mình dùng mẹo của Paint có sẵn trong máy để dùng.Mở 2 cái Paint 1 lúc.1 cái mở nền 1 cái mở từng Screnshot.Cắt rồi paste sang cái nền.Di chuyển vào giữa.Đủ 4 cái mình paste đẹp đẽ rồi cắt lần nữa để lưu.:D.Vấn đề là muốn 1 cái nền chung cho tất cả cho đồng bộ :p

Kojiro

Super V.I.P
Đúng ra thì dùng PS mới đúng.Nhưng mình dùng mẹo của Paint có sẵn trong máy để dùng.Mở 2 cái Paint 1 lúc.1 cái mở nền 1 cái mở từng Screnshot.Cắt rồi paste sang cái nền.Di chuyển vào giữa.Đủ 4 cái mình paste đẹp đẽ rồi cắt lần nữa để lưu.:D.Vấn đề là muốn 1 cái nền chung cho tất cả cho đồng bộ :p

Việc cài vào máy, chụp ảnh có dấu dấu a thấy quá tuyệt vời rồi :) ý tưởng của em càng làm hay hơn nữa nhưng cái này a thấy làm khó cho anh em quá, việc post 1 theme lên thấy nhiêu khê nên sợ anh em sẽ ko thực hiện nổi :p

Ý kiến của cá nhân anh, chờ thêm ý kiến của anh em khác xem sao :D

Nói thêm là 1 ngày theme ra rất nhiều nên anh em nghiên cứu kỹ cách làm à nha, làm sao mà không có ai đóng góp thì chết >:)

MinhThang

Manager
Việc cài vào máy, chụp ảnh có dấu dấu a thấy quá tuyệt vời rồi :) ý tưởng của em càng làm hay hơn nữa nhưng cái này a thấy làm khó cho anh em quá, việc post 1 theme lên thấy nhiêu khê nên sợ anh em sẽ ko thực hiện nổi :p

Ý kiến của cá nhân anh, chờ thêm ý kiến của anh em khác xem sao :D

Nói thêm là 1 ngày theme ra rất nhiều nên anh em nghiên cứu kỹ cách al2m à nha, làm sao mà không có ai đóng góp thì chết >:)

Cái quan trọng như KJR đã nói, làm khó quá rất mất thời gian cho anh em,anh em không thể so bì thời gian với mình được, có 2 cách chấp nhận Phong cách như đã nói ở trên, còn thiết kế hình nền riêng để mình suy nghĩ làm 1 cái khác, khi nào xong sẽ gởi cho anh em, nếu ai có điều kiện post kiểu như mình hiện nay thì dùng. Cảm ơn anh em đã nhiệt tình vì sự phát triển và đổi mới của PV.=D>=D>=D>

CongVoi

Super V.I.P
Làm được mấy cái Font nền PV để chèn ảnh lên thì tốt quá.Tiếc là mình hem giỏi PS :(( .Sẽ mày mò dần dần,hy vọng là đc :D

MinhThang

Manager
Cảm ơn tất cả những ý kiến đã đóng góp, Mình xin ghi nhận và sẽ cải tiến theo thời gian thưc hiện, hiện tại chúng ta cứ là như thế vì mới bước đầu, sai tới đâu sửa tới đó. Xin kết thúc vấn đề ở đây! Topic Lock xuống dưới để nhường đất.:))

Status
Không mở trả lời sau này.