• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chúc mừng Ngày Sinh Viên Việt Nam 09 - 01 - 2010

Status
Không mở trả lời sau này.

canhsathinhsu

Nơi đây là nơi các bạn đang là Sinh viên, đã từng là sinh viên chia sẻ những niềm vui và những kỷ niệm đẹp của 01 thời SV hồn hiên và ngây thơ. Mình xin chia sẻ 01 kỷ niệm đẹp thời sinh viên của mình.

Ngày đầu tiên bước chân vào Giảng đường Đại học, bao nhiên niềm vui và biết bao nhiêu điều bỡ ngỡ mới lạ đối với mình. Giảng đường to và rộng lớn quá, Mình chọn 01 vị trí ngồi nhưng cũng không quen biết với ai nên âm thầm đi xuống cuối giảng đường, ngồi cạnh bên mình là 01 cô gái cũng rất dễ thương, mình quen biết với người ấy kể từ đấy. Hai đứa mình thấm thoát trôi qua 04 năm rưỡi Đại học cùng với nhau, cũng đã từng đi chơi chung, cũng đã từng đi ăn kem và ăn uống chung với nhau, địa điểm là những quán cốc bên đường (vì sinh viên mà) và cũng đã từng chia sẻ những buồn, vui của thời sinh viên với nhau nhưng 02 đứa chưa từng nắm tay nhau và cũng chưa từng nói tiếng yêu với nhau. Sau khi Tốt nghiệp. mình nhận Giấy báo gia nhập quân ngũ, đêm cuối trước khi mình lên đường người ấy và mình đã bịn rịn chia tay nhau trong nước mắt. Cuộc sống trong quân ngũ thật khắc nghiệt và cực khổ vì không muốn cho người ấy buồn mình đã chủ động cắt đứt liên lạc với người ấy. Qua bạn bè mình biết được người ấy đang làm việc tại 01 đơn vị có thu nhập về kinh tế tương đối cao đã càng đào sâu khoảng cách giữa mình và cô ấy. Bốn năn sau mình nhận được Thiệp hồng của người ấy, buồn vui lẫn lộn. Ngày đám cưới mình đã đến, gặp mình cô ấy đã khóc thật nhiều và trách mình cũng thật nhiều, khi biết được mình chưa có người yêu và vẫn còn nhớ cô ấy càng làm cho cô ấy đau buồn hơn. Cuối buổi tiệc cô ấy đã chúc mình tìm được 01 nửa của mình. Mình cảm thấy có lỗi với người ấy. Giờ đây ngồi nhớ lại và viết lên những dòng này, bao nhiêu ký ức đẹp về tình yêu của 01 thời sinh viên tràn về, thật đẹp biết bao.

JongZiZi

CSHS không lo đi trực ban bảo vệ bình an cho nhân dân mà vô đây post bài à.
Bộ muốn bị đì ra đường trực đêm hả. :))

Status
Không mở trả lời sau này.