• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679

stupid1314

Các bạn ơi, cho mình hỏi cách đồng bộ danh bạ với ppc. Mình đã export danh bạ từ mail ra file .csv nhung khi dùng các ứng dụng để import thì nó chỉ cho đồng bộ với file .cts thôi. Vậy bây giờ mình phải làm ntn, mong các bạn biết hướng dẫn dùm. Cảm ơn các bạn trước.

khot_ta_bit_136

Mọi người cho em hỏi một chú về SPB Back up ạ. Hiện tại em đang dùng bản 2.1
Em đã tạo một bản back up vào ngày hôm qua, sau đó có lưu thêm số điện thoại và có thêm tin nhắn đến.
Chiều nay em chạy lại bản back up đó thì trong máy chỉ còn danh bạ và tin nhắn tính tại thời điểm tạo file back up.
Vậy có cách nào hoặc phần mềm nào mà khi back up lại chỉ thêm vào máy chứ không ghi đè lên các tin nhắn, danh bạ sau thởi điểm back up không ạ. Trước đây em đã có các file back up cũ và lưu vào máy tính, nếu bây giờ restore lại mà nó về lại dữ liệu thời điểm ấy thì cũng mất hết những cái đang lưu sau này :(

djtrungkien

Mọi người cho em hỏi một chú về SPB Back up ạ. Hiện tại em đang dùng bản 2.1
Em đã tạo một bản back up vào ngày hôm qua, sau đó có lưu thêm số điện thoại và có thêm tin nhắn đến.
Chiều nay em chạy lại bản back up đó thì trong máy chỉ còn danh bạ và tin nhắn tính tại thời điểm tạo file back up.
Vậy có cách nào hoặc phần mềm nào mà khi back up lại chỉ thêm vào máy chứ không ghi đè lên các tin nhắn, danh bạ sau thởi điểm back up không ạ. Trước đây em đã có các file back up cũ và lưu vào máy tính, nếu bây giờ restore lại mà nó về lại dữ liệu thời điểm ấy thì cũng mất hết những cái đang lưu sau này :(

Khi backup thì nó sao lưu toàn bộ và restore thì nó sẽ hủy hết dữ liệu cụ và ghi lại dữ liệu đã sao lưu trước đó! Hiện tại mình chưa thấy phần mềm nào như bạn nói cả!