• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM ĐẶT PASSWORD CHO PPC

tanlinhub

Super V.I.P
- Giới thiệu các phần mềm đặt password để bảo vệ cho PPC thân yêu của bạn.
- Giải đáp thắc mắc, hướng dẫn cài đặt, sử dụng các phần mềm đặt pass cho ppc.
- Các bài không liên quan sẽ bị del hoặc di chuyển chủ đề phù hợp.
- Rất mong các bạn đóng góp, xây dựng topic ngày càng phong phú.

Trân trọng cảm ơn!

Last edited by a moderator:

Adminpdaviet

Administrator
Pocket Secure v4.0

Phiên bản mới, khá thú vị đây. :D
Anh em test sử dụng nhé.
Đã tạo CAB files cho từng dòng.
Sử dụng đã OK.

Phiên bản mới, v4.0:
- Không những bảo vệ màn hình bằng pass. tốt hơn và nhanh.
- Có thể sử dụng để bảo mật các file.

Phiên bản khá hay.

Hình ảnh minh họa:

Pass. mặc định sau khi cài soft: 4321

Dưới đây là các phiên bản cho QVGA và VGA.

Chỉnh sửa cuối:

tanlinhub

Super V.I.P
VisKey version 3.0.1

VisKey version 3.0.1

Phần mềm đặt pass cho máy bằng điểm ảnh. Với Viskey, bạn không phải dùng kí tự, số mã để đặt pass cho con PPC yêu quý của mình (tránh việc bạn có thể quên mất pass), bạn chỉ cần chỉ lên các điểm (do mình đặt trước) là giải khóa máy, vừa bảo mật, an toàn mà lại rất cá tính. Các chức năng chính gồm có: Khóa màn hình bằng điểm ảnh (bao nhiêu điểm tùy bạn) trên một ảnh tự chọn, có thể tạo ra 1 tỉ cách khóa khác nhau trên cùng 1 bức ảnh; Hiển thị tên, ngày tháng, dung lượng pin mà không cần mở khóa (kiểu như screen saver); Bạn có thể thay ảnh để khi login, PPC của bạn trông thật sự pro. Hỗ trợ WM2003SE trở xuống và màn hình QVGA, VGA.

Chỉnh sửa cuối:

quoclong7

Ý tưởng VisKey version 3.0.1 rất hay, nhưng có 1 điểm dở là chỉ cần nhấn vào nút "x" là pass hết hiệu lực./.

tanlinhub

Super V.I.P
OmegaOne 1-Pass v1.0.3

OmegaOne 1-Pass v1.0.3

Phần mềm bảo vệ màn hình bằng Password khá thú vị. Bởi cách cài và tạo Pass. Soft có thể thay đổi các Skin khác nhau và làm việc khá nhẹ nhàng so với các soft cùng chức năng khác.

Tham khảo cách sử dụng tại đây: http://www.omegaone.com/pass/passinstructions.html#2

Soft hỗ trợ tốt các HDH, kể cả WM5.0 và các loại màn hình.
Trong bộ soft còn có 3 soft khác kèm theo.

Phần mềm tại đây

AnhTu

Super V.I.P
NiceStart v2.2

Chương trình bảo vệ tốt mục đích sử dụng máy mà không có sự đồng ý của chủ nhân, bảo vệ rất hiệu quả bằng mật khẩu.

Hỗ trợ WM2003/SE & WM5
Có thể tại đây

Chỉnh sửa cuối:

18S67705

cho em hỏi thằng này có pass mặc định không đấy, trước em đã bị một lần phải up room lại vì không biết pass mặc định đấy.

tanlinhub

Super V.I.P
cho em hỏi thằng này có pass mặc định không đấy, trước em đã bị một lần phải up room lại vì không biết pass mặc định đấy.

"Thằng này" không có pass. mặc định đâu bạn ạ, mà nếu có thì cùng lắm cũng chỉ hardrest thôi, chứ gì mà "nặng nhọc" thế :D

tanlinhub

Super V.I.P
NiceStart25retail

NiceStart25retail

Đã giới thiệu bản 2.2 trang trước, đây là phiên bản 2.5retail, hỗ trợ thêm 1 số skin và đường dẫn tải skin.

Phần mềm tại đây

tanlinhub

Super V.I.P
screenGuard v1.0

ScreenGuard v1.0

Thêm một giải pháp khóa màn hình bằng phím trên PPC. Cài đặt, vào Start/Programs, chọn ScreenGuard Settings, đặt pass với các phím bấm (tối đa là 2 phím, chọn những phím tiện sử dụng cho bạn). Khởi động lại máy và nhấn các phím vừa đặt đểmở pass.

halinh40

Ý tưởng VisKey version 3.0.1 rất hay, nhưng có 1 điểm dở là chỉ cần nhấn vào nút "x" là pass hết hiệu lực./.

Có dấu x là bạn click vào icon của nó trong settings, chứ khi bạn đã cài đặt pass xong, đặt chế độ cho nó rồi, bạn thử tắt máy đi rồi khởi dộng lại xem, làm gì có cái dấu nhân nào đâu bạn?

18S67705

NiceStart25retail

em đã cài và lại "ăn đòn" như lần trước, không hiểu làm sao sau khi cài em vào đặt pass mới (đã kiểm tra rất kĩ), khởi động lại máy, màn hình hiện lên dòng chữ "Chủ máy", em nhập pass vừa đặt thì không được, viết tên Owner cũng không được, phải handsert ==> bó tay.

YingYu

bác nào có soft folder-file thì cho em share với. lock thôi, chứ không phải Encypt file rồi mỗi lần muốn coi phải giải nèn hết mới coi được,

cám ơn nhiều !!!:)

ttt

NiceStart25retail

Chương trình này không chạy được trên WM5 ,mình cài trên Atom Exec ,MiniS không chạy được.

YingYu

Chương trình này không chạy được trên WM5 ,mình cài trên Atom Exec ,MiniS không chạy được

vào Program>Setting>Personal sẽ thấy thôi !!! vẫn đang xài trên BA wm2005 đây nè!!! have fun :)