• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

tanlinhub

Super V.I.P
- Giới thiệu các phần mềm điều kiển ti vi và các thiết bị điện tử dân dụng qua cổng hồng ngoại của PPC.
- Giải đáp thắc mắc, hướng dẫn cài đặt và sử dụng các trình giả lập điều khiển.
- Những bài không liên quan sẽ bị Del. hoặc di chuyển chủ đề phù hợp.
- Rất mong sự đóng góp nhiệt tình và hữu ích của tất cả các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

tanlinhub

Super V.I.P
PDAwin TVRemote v5.74

PDAwin TVRemote v5.74

Phần mềm điều khiển TV và các dụng cụ điện có IrDA, phiên bản mới, v5.74.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm tại đây

tanlinhub

Super V.I.P
NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11

NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Phần mềm điều khiển TV và các dụng cụ điện khá nổi tiếng, phiên bản mới.

Hình ảnh phiên bản:

Phần mềm đã được đưa vào DS, link:

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

Nevo Home Control v2.0.1.59

Phần mềm rất mới điều khiển TV và các dụng cụ điện khác.
Phiên bản mới nhất đã CR.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa dưới đây.

PhamQuang

Manager
NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Trong các phần mềm có chức năng hỗ trợ dùng PPC điều khiển TV và các dụng cụ điện có thể coi đây là phiên bản ổn định và tốt nhất.
Phiên bản có CR kèm theo.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

Last edited by a moderator:

O2 Atom

Cho mình hỏi chút nha... Tất cả những soft này đều xài qua IR... Vậy khoảng cách xa nhất có thể là bao nhiêu m vậy ???? Cụ thể là mình xài Atom thì được khoảng cách bao nhiêu... :D

tanlinhub

Super V.I.P
Cho mình hỏi chút nha... Tất cả những soft này đều xài qua IR... Vậy khoảng cách xa nhất có thể là bao nhiêu m vậy ???? Cụ thể là mình xài Atom thì được khoảng cách bao nhiêu... :D

Cái này trong hướng dẫn nó không nói bao nhiêu mét đâu bạn ạ. Trước xài O2mini, Novii điều khiển cách xa 3,5 - 5m. Giờ xài XDAIIi chỉ được khoảng 2m. Rất tiếc là không có Atom để test dùm bạn. Tốt nhất, bạn cứ thử đi, với Novii trên Atom, theo mình chắc cũng được tầm 4m trở xuống :D

h2_viethoang

Hình như những chương trình này không có tác dụng với hồng ngoại của Neo hay sao ấy nhỉ. Mình đã cài thử tất cả rồi. Thậm chí gí sát vào ti vi mà chẳng thấy xi nhê gì cả. Hix. Dùng hồng ngoại transfer file vẫn bình thường.

Kangmin82

Hình như những chương trình này không có tác dụng với hồng ngoại của Neo hay sao ấy nhỉ. Mình đã cài thử tất cả rồi. Thậm chí gí sát vào ti vi mà chẳng thấy xi nhê gì cả. Hix. Dùng hồng ngoại transfer file vẫn bình thường.

Cài xong,bạn phải cho nó học đã chứ ko phải cài rồi đk cái j cũng đc.Mình dùng NEO vẫn đk ngon ơ.Bạn xem lại nhé.

HaChau

Super V.I.P
Khiển được xa hay gần phụ thuộc vào mắt hồng ngoại của PDA và cả do thiết bị nữa. Nói chung là vẫn thua bộ điều khiển xịn của nó.

h2_viethoang

Hi. Đã điều khiển được rồi. Lúc trước tại mình không biết cho nó học. Hì hì. Neo điều khiển 2M vô tư. Xa hơn thì chưa có điều kiện thử vì nhà chật quá :( :(

Baoduyat

Ủa ?. Sao nghe lạ quá !. Cho nó học thế nào vậy các bạn ?!. Trước giờ mình không dùng dạng Soft này, nay cũng muốn dùng thử, có bạn nào cho mình biết là cho nó học thế nào không ?.

h2_viethoang

Ủa ?. Sao nghe lạ quá !. Cho nó học thế nào vậy các bạn ?!. Trước giờ mình không dùng dạng Soft này, nay cũng muốn dùng thử, có bạn nào cho mình biết là cho nó học thế nào không ?.
Bạn cài vào rồi chọn add new device rồi làm theo hướng dẫn. Bạn cần cho nó học nút nào thì dùng điều khiển từ xa trỏ thằng vào cổng hồng ngoại của PPC cho nó học. Lúc nào nghe tiếng bip và cái nút đó chuyển sang màu khác là nó đã học được rồi đấy.

MrTrung

Nevo Home Control v2.0.1.59

Phần mềm rất mới điều khiển TV và các dụng cụ điện khác.
Phiên bản mới nhất đã CR.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa dưới đây.

Chú Quang ơi phần mềm này sử dụng thế nào thế cho em xin bản hướng dẫn được không anh ????

Chỉnh sửa cuối:

bluef

Sorry vì em hỏi quá vội vàng khi chưa tìm hiểu. Bác Mod có thể del cái trên hộ em.
cài xong Novill thì copy cái file chạy ở Crack copy đè lên file đã cài.
Ấn vào Menu > Options > Setup > Add > Next > Chọn loại thiết bị điều khiển (có khác nhiều các loại thiết bị đã có sẵn) > done các bác sẽ điều khiển đc thiết bị cần thiết.

hcqp

Nhà em có cái máy lạnh hiệu Toshiba, nhưng em không biết cách để điều khiển nó từ PPC. Bác nào có kinh...nghiệm, xin chỉ giáo!
Cảm ơn nhiều!

HungNam

Các bác ơi, xin cho hỏi chút xíu : Trong các chương trình trên có chương trình nào sử dụng được với XDA Trio không vậy ?

Xin cảm ơn !

tanlinhub

Super V.I.P
@hcqp: Bạn cài Novii Remote, kiếm cái điều khiển thiết bị máy lạnh hiệu của bạn đang dùng và cho nó học:
Vào menu/options/add new device/create new codebase.../next, chọn skin, next/chọn home automation/next/đặt tên thiết bị/ chọn climate/ Sau đó bạn trở lại menu/options/setup/dánh dấu vào thiết bị bạn vừa add, nhấn vào relearn/start learning/climate và bắt đầu cho nó học, bằng cách ghé cổng hồng ngoại của máy sát cổng hồng ngoài của điều khiển thiết bị, nhấn buton bạn chọn và nhấn buton tương ứng trên NoviiRemote... (trước đó, bạn phải vào start/settings/connections/Beam/đánh dấu chọn vào Receive all incoming beams đã nhé). Chúc thành công

@HungNam: Novii sài được trên hầu hết PPC bạn ạ.

vietanh2706

Phần mềm nào điều khiển được xa nhất hả các bác. Em dùng 02s không biết được bao nhiêu mét nữa.

voiconxauxi

Chào bạn,
Mình cũng đã test trên O2 Atom rồi:
Với các loại TV thì khoảng cách được 2 - 3m
còn với các thiết bị media khác như DVD, VCD, CD, thì khoảng cách là 10 - 20 mm
Chúc vui.