• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

Adminpdaviet

Administrator
LivePVR v2.6 (WM5.0)

Phần mềm khá tuyệt vời dành cho WM5.0.
Có các chức năng:
- Ghi âm cuộc gọi
- Ghi âm cuộc thoại
- Ghi âm thanh

Hình ảnh minh họa:

Phiên bản đã CR đưa kèm dưới đây.
- CAB file để dùng ngay
- MSI file để tham khảo

Kangmin82

PM này rất hay ghi âm rất rõ nhưng hạn chế của nó là vẫn phải bật loa ngoài nếu muốn ghi âm cuộc gọi.Sao WM lại chưa ra PM ghi cuộc gọi 2 chiều mà ko cần bật loa ngoài nhỉ.

LuongQuang

Super V.I.P
PM này rất hay ghi âm rất rõ nhưng hạn chế của nó là vẫn phải bật loa ngoài nếu muốn ghi âm cuộc gọi.Sao WM lại chưa ra PM ghi cuộc gọi 2 chiều mà ko cần bật loa ngoài nhỉ.

Đó không phải là do phần mềm không làm được mà là do Phần cứng và Phần HĐH của bác Bill chưa hỗ trợ để xử lý tín hiệu Digital cho phần Sound của phone thôi! :-?? :-??
Hiện tất cả các soft có chức năng ghi âm cuộc gọi sử dụng trên PPC toàn phải sử dụng tín hiệu Analog để xử lí nên các phần mềm này đều phải bật Speaker Phone thì mới có tác dụng. :(

Waitting...! :-? :-?

PhamQuang

Manager
VITO VoiceDialer v4.0 (WM5)

Phần mềm điều khiển các chức năng của PPC bằng giọng nói. Bạn chỉ cần định chức năng, ghi âm hỗ trợ, sau đó dùng giọng nói đó để kích hoạt chức năng bạn muốn.
Phiên bản đã CR, hỗ trợ các PPC hệ điều hành WM5.0.

Link tải soft trong DS:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=138

Good luck !!!

Chỉnh sửa cuối:

MX31214

Phần mềm ghi âm cuộc gọi,hỗ trợ tốt trên WM5,chức năng thu âm khá tốt,để khoảng cách xa vẫn nghe rõ

Last edited by a moderator:

Utxd

Mình dùng LivePVR và Vito Audio Notes thi chỉ nghe được tiếng mình là rõ,còn tiếng ngừoi gọi đến thì khá bé.Ko biết co phần mềm nào khắc phục được hiện tượng trên ko ?

Nhược điểm của các dòng PPC là vậy đó, chưa có soft nào khắc phục được đâu :D

Hiện đã có Vito Audio Notes 1.25 (cũng đã mở khoá, tích hợp tiếng Việt) trong DS, link:

kenpei

Sao em không ghi âm cuộc gọi Của Vito 1.25 vậycác bác.Em thử nhiều cách nhưng vẫn o ghi âm được ,bác nào co kinh nghiệm xin hướng dẫn giùm em.THANKS

hcqp

Sao em không ghi âm cuộc gọi Của Vito 1.25 vậycác bác.Em thử nhiều cách nhưng vẫn o ghi âm được ,bác nào co kinh nghiệm xin hướng dẫn giùm em.THANKS

B1: Bạn khởi động Vito Audio Note 1.25 lên, chọn ngôn ngữ: Tiếng Việt sẽ tiện dụng hơn.
B2: Vào "Danh mục", vào "Ghi âm", chọn "Tự ghi âm cuộc gọi"
B3: Vào ...."Ghi âm", chọn "Định dạng ghi âm", chọn "MP3 chất lượng công trình"
B4: Vào ... "Ghi âm", chọn "Lưu vào" "Storage Card"
...và còn nhiều tính năng khác, bạn tự tìm hiểu thêm nhé!
Với 4 bước trên, sau khi thiết đặt, bạn hãy gọi một số nào đó, rồi mở lại chương trình Vito Audio Note 1.25, bạn sẽ thấy một danh sách... chính là phần ghi âm cuộc gọi tự động của bạn!
Bạn hoàn toàn có thể đặt phím nóng để Ghi âm cuộc họp bất kỳ!
Chúc bạn thành công!!!

Utxd

Bổ sung thêm: để ghi âm cuộc gọi 2 chiều bắt buộc phải bật speakerphone lên, nếu không chỉ nghe tiếng nói của mình, tiếng bên nghe thì nghe nhỏ xíu thậm chí không nge gì hết :D

tuantq

Bổ sung thêm: để ghi âm cuộc gọi 2 chiều bắt buộc phải bật speakerphone lên, nếu không chỉ nghe tiếng nói của mình, tiếng bên nghe thì nghe nhỏ xíu thậm chí không nge gì hết :D

Đâu có nhỏ đến thế! Tôi dùng thằng này để thử ghi âm khi gọi 900 để check tài khoản thấy nó thu âm tốt lắm đấy chứ, đâu cần phải bật speakerphone lên đâu.

18S67705

đúng đấy, em dùng thằng Vito audio notes lâu rồi, nếu không bật lên loa thì chỉ ghi được "mỗi mình độc thoại thôi", bên kia chẳng nghe được cả, lên loa thì lộ hết bí mật :D . Không có phần nào ghi âm cuộc gọi mà không phải bật loa hả các bác...

Utxd

đúng đấy, em dùng thằng Vito audio notes lâu rồi, nếu không bật lên loa thì chỉ ghi được "mỗi mình độc thoại thôi", bên kia chẳng nghe được cả, lên loa thì lộ hết bí mật :D . Không có phần nào ghi âm cuộc gọi mà không phải bật loa hả các bác...

Theo mình biết thì chưa có phần mềm nào cho PPC ghi âm cuộc gọi tốt như S60 cả. Chắc có lẽ phần cứng không hỗ trợ :-?

mihifa

Đó không phải là do phần mềm không làm được mà là do Phần cứng và Phần HĐH của bác Bill chưa hỗ trợ để xử lý tín hiệu Digital cho phần Sound của phone thôi! :-?? :-??
Hiện tất cả các soft có chức năng ghi âm cuộc gọi sử dụng trên PPC toàn phải sử dụng tín hiệu Analog để xử lí nên các phần mềm này đều phải bật Speaker Phone thì mới có tác dụng. :(

Waitting...! :-? :-?

Các Pro có thể nói thêm tí về chức năng Speaker Phone Không ? Nó là Soft hay là chức năng có thêm của tùy loại máy. Sao Không tìm thấy ở O2S vậy?-Làm ơn hiến kế cài đặt!..CÁM ƠN THIỆT NHIỀU..

tanlinhub

Super V.I.P
Các Pro có thể nói thêm tí về chức năng Speaker Phone Không ? Nó là Soft hay là chức năng có thêm của tùy loại máy. Sao Không tìm thấy ở O2S vậy?-Làm ơn hiến kế cài đặt!..CÁM ƠN THIỆT NHIỀU..

Khi có cuộc gọi, nhấn và giữ phím phone (phím OK), tự nhiên... nghe giọng nói bên kia rất to:D