• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - GPRS và Các dịch vụ mạng cho UIQ

tinh_la_gi

Administrator
Bạn gọi 198 nói đăng ký Gprs người ta sẽ hướng dẩn bạn cách đăng ký cho 2 loại hình gprs của Viettel đang cung cấp
Gprs+ và gprs++ tùy theo nhu cầu mà bạn chọn và đăng ký !

toitoi

cai gprs cho p900

:-/ các bác giúp em cài gprs cho p900 với em đăng kí gprs mà kô dược dùng phí tiền quá

riku

ban vao han trang chu cua sony ay

vào tiếp phần việt nam, nhưng hình như chỉ có vina với mobi thôi, hướng dẫn đơn giả lắm

Last edited by a moderator:

startrace

mình cũng ko biết cách để cài GPRS cho P900, mình sử dụng mạng viettel, đã làm theo HD của NSX (gửi tin nhắn) nhưng ko có phản hồi, có cách cài bằng tay ko, bác nào biết chỉ giáo với ! thân

Oxy

cài gprs cho p910

Trên diễn đàn mình đã có bài hướng dẫn cách thiết lập cấu hình Internet qua GPRS của các mạng di động Viettel, Mobifone, Vinaphone. Tuy nhiên các bài hướng dẫn đều là cài đặt cấu hình tự động do nhà cung cấp dịch vụ gửi đến cho mình. Nhưng em muốn tím hiểu về cách thiết lập GPRS bằng tay cho P910i nhưng chưa có tài liệu nào nói về vấn đề này, mong anh em trên diễn đàn nhiệt tình giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Với Viettel do mạng này cung cấp 2 loại dịch vụ Gprs nên phải đăng ký tự động để mạng biết bạn muốn đăng ký gói dịch vụ nào [tham khảo 198 để biết thêm thông tin]

Với vina và mobi nếu bạn muốn làm thủ công bạn có thể đến Trung Tâm chăm sóc khách hàng xin giấy hướng dẩn đăng ký GPRS cho P900 ( p900 vào p910 đăng ký như nhau và Mobi-Vina chỉ có hướng dần cho p900, p910 làm tương tự)

Nếu do điều kiện không đi đến TTCSKH của 2 mạng này tuần sau TLG sẽ đi xin giúp cho...

Nhưng nói chung dùng GPRS vừa tốn xiền vừa tốn pin !
Dùng Net mà truy cập Wap [nếu có nhu cầu] là giài pháp

Oxy

Cám ơn bác tinh_la_gi nhiệt tình giúp đỡ nhưng theo em thì bất kỳ mạng nào cũng phải đăng ký bằng tin nhắn trước sau đó mới đến bước thiết lập cấu hình GPRS. Bước này cũng có thể cài tự động và có thể cài bằng tay được thông qua các thông số về Useneme, Password và IP... Vấn đề là em muốn hỏi có bác nào đã thiết lập cấu hình GPRS bằng tay thành công đối với nhà cung cấp dịch vụ Viettel thì share em với. Em đang rất cần, bác tinh_la_gi có thể giúp em thêm lần nữa ko?

Linh_t885

GPRS già cao ngất ... dùng có xí mà hết card như chơi .. lời khuyên là chỉ nên dùng để MMS thôi !

charlie008

Càng đọc càng thấy mình xài dòng máy P9 có nhiều cái hay mà không vào web này thì không bít. Cho em hỏi thêm là P910i có cách nào bắt được Wifi không nhỉ?

Shinichi

SE P910i không hỗ trợ Wifi đâu Chalie008 ơi. Hỗ trợ hay không là do cấu hình máy (Hardware) cơ. SE Pxx chỉ có P990 là có Wifi thôi bạn à.

mdapro

P990i đã đăng ký, cài đặt GPRS tự động nhưng khi vô web vẫn bị báo lỗi. Ai giúp em cài đặt và làm thế nào vô net qua GPRS với
Em xin cảm ơn