• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ PHẦN MỀM GÕ TIẾNG VIỆT CỦA ĐOÀN ANH TÀI

doananhtai

Hai phiên bản mới nhất của phần mềm gõ tiếng Việt

tt: Tắt TV
bb: Bật TV
cc: ẩn icon
hh: hiện icon
Dùng bút để chuyển icon

O, T, V: tắt, telex, vni
S: system

Bản 12-01-2008++ thì khi đóng flip
Lăn con lăn lên xuống để bật/tắt TV : chế độ gõ TV = phím số TV
0: bỏ dấu
*: tắt bật HOA/thường

Cám ơn tất cả mọi người
Đoàn Anh Tài. :D:D

- DoanAnhTai_010108++(icon)(Fix_jogdial)_Unsign.rar (67 KB)

- DoanAnhTai_12082008++_(icon)_Unsign.rar (69 KB)

Cuối cùng bên dưới là những dòng lưu ý được mình trích dẫn của chủ Topic về phiên bản mới này:
Bản 12-01-2008++ mới theo yêu cầu:

Mở Nắp:
- Trước đó có tt tắt, bb bật. Nay thêm cc ẩn icon, hh hiện icon
- Trước nhấn bút giữ lâu --> đổi vị trí icon. Nay thêm dùng bút rê icon đi.
- Lăn con lăn lên/xuống để bật tv không có hiệu lực khi mở nắp, nếu đang đóng nắp mà bật tv thì mở nắp sẽ tự động tắt.

Đóng Nắp:
- Không có gì thay đổi...

Nhớ là W950 đừng xài cái này nhen. vì không có c,h và cũng không bật được tv vì không có nắp để đóng.:D

Last edited by a moderator:

doananhtai

Vậy bác Tài không buôn bán nữa à? Mình đã có bảng này rồi. Một lần nữa cảm ơn bác nhá!

Bán ế quá, mà mình thấy phải chi bán ngay từ lúc phiên bản đầu tiên mới ra đời đang còn "hot" thì sẽ bán đắt hơn tôm tươi. Hoặc có ai phát hiện lỗi gì đó trầm trọng bắt mình phải cải tiến thì hy vọng còn bán được. Nên có lẽ phát miễn phí còn có ý nghĩa hơn.

Ờ ngoài ra, có ai muốn thêm chức năng chọn bảng mã font VNI không, đối với tớ thì không cần lắm, không biết mọi người có cần không ? vì nếu thêm thì chương trình nặng hơn, chiếm bộ nhớ nhiều hơn. Nếu không cần thì thôi để tớ chuyển qua nghiên cứu gõ Tiếng Việt bằng phím Số.

Thân
Đoàn Anh Tài.

sign dùm em phần mềm gõ tiếng viêt mới ra của P990i

em đang xài P990i,em mong chờ phần mềm này lâu lắm rồi hôm nay tình cờ thấy được em mừng lắm em down về rồi mà cài không được vì chưa sign mấy anh sign dùm em nhé số IMEI cua em 359593009967689 cám ơn mấy anh nhiều =D>

killermobile

Phần mềm bác congvoi up lên chưa sign mà,ai sign giúp em với,hix,đăng ký quài mà không được ,bác nào giúp em đi:(

ayeforever

àh bác tài nghiên cứu cho phím số hả Em ủng hộ cả hai tay vì em xài w950 ko có phím cứng như p990 mỗi lần muốn gõ tiếng việt là lại phại cầm bút nhiều khi ngại vãi. tiện đây hỏi các bác luôn sao mình nhắn tin mà gõ tiếng việt thì nó lại chia làm 2 sms mặc dù gõ rất ít chữ ko bít chỉnh chỗ nào nhỉ

doananhtai

Lỗi khi dùng P1i

Nghe thông báo từ một người đang sử dụng P1i là khi xài phần mềm gõ tiếng Việt thì không sử dụng được phím số để gọi điện thoại.

Vì không có P1i để kiểm tra.
Nên xin hỏi các bác nào đang xài P1i có bị hiện tượng trên không ?.
Nếu tất cả đều bị thì xin báo gấp để tôi tham khảo và gởi bản update khắc phục lỗi này.

Thân chào
Đoàn Anh Tài.

doananhtai

Nghe thông báo từ một người đang sử dụng P1i là khi xài phần mềm gõ tiếng Việt thì không sử dụng được phím số để gọi điện thoại.

Vì không có P1i để kiểm tra.
Nên xin hỏi các bác nào đang xài P1i có bị hiện tượng trên không ?.
Nếu tất cả đều bị thì xin báo gấp để tôi tham khảo và gởi bản update khắc phục lỗi này.

Thân chào
Đoàn Anh Tài.

Đây là bản khắc phục mấy lỗi bàn phím số của P1i. (p990i cài cũng được)

Chỉnh sửa cuối:

ANPHAT

Bac Tài hướng dẫn em cách cài vào máy được không ạh ? Em mới dùng nên còn nhiều điều chưa biết. Nhất là chỗ sign và unsign.
Thanks bác nhé.

doananhtai

CHUYÊN ĐỀ PHẦN MỀN GỎ TIẾNG VIỆT CỦA DOANANHTAI

Nhân dịp Năm mới 2008,
Xin kính chúc toàn thể thành viên PDAViet một năm mới
An Khang - Thịnh Vượng.

Ngày 01 tháng 01 năm 2008
Sẽ chính thức phát hành phiên bản 01-01-2008

alibaba401

cho mình đăng ký trước 1 bản nha bạn, thanks.
ps:nếu cần sign, bạn giup mình luôn nha, mình k biết cách sign. imei minh là:35959 30067 97048.

doananhtai

CHÚC MỪNG NĂM MỚI 2008
AN KHANG THỊNH VƯỢNG
VẠN SỰ NHƯ Ý
TẤN TÀI TẤN LỘC
MÃ ĐÁO THÀNH CÔNG
=D>;):D=)):p:))

Chỉnh sửa cuối:

THAIDUONG2020

cho em mot file cer nha ?

CHÚC MỪNG NĂM MỚI 2008
AN KHANG THỊNH VƯỢNG
VẠN SỰ NHƯ Ý
TẤN TÀI TẤN LỘC
MÃ ĐÁO THÀNH CÔNG
=D>;):D=)):p:))

Anh sign giùm em file cer nha lam hoai làm mãi mà cũng ko được , năm mới đến rồi anh làm cho cái dế của em nó mới lên luôn anh ha .
Happy new year .
Cám ơn anh nhiều ha .:((