• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ỨNG DỤNG HỖ TRỢ STARTMENU

vanhuan

Chuyên đề cập nhật và thảo luận về các phần mềm hỗ trợ cho StartMenu của PPC
Ai có soft hỗ trợ hoặc có nhu cầu thì vào đây nhé!

vanhuan

QuickMenu v2.7 Hỗ trợ VGA và QVGA
Một phần mềm nhỏ cỡ 94K giúp ta có một StartMenu đẹp và giống Desktop.
Đặc điểm là không cần cài đặt! Chạy rất nhanh! Chỉ cần down về UnZip và copy toàn bộ Folder vào Program Files của máy và kích hoạt rồi thưởng thức! Chương trình tự động tạo link ở StartUp để chạy ngay sau mỗi lần softReset!
Khi không thích thì chúng ta có thể thoát khỏi chương trình dễ dàng ngay khi tap vào StartMenu và chọn QuickMenu sitting và chọn Exit là xong!
Enjoy it! Chúc vui nhé!

vanhuan

LARGSTARTMENU for Win5&6.1
Yêu cầu cài NetCF Framwork

Theo yêu cầu của nhiều bạn nên hôm nay mình Post lại PM này!

File gọn nhẹ 70KB! Bạn chỉ cần down về giải nén và copy file vào program Files của máy và kích hoạt là bạn thấy kết quả liền! Tạo lối tắt trong Program Files trong windows rồi chuyển nó vào StartUp để nó chạy sau mỗi lần khởi động là xong! Chúc vui nhé!
Hố trợ: tất cả màn hình!
Thank you một cái cho mát nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vanhuan

SmallMenu v3.20 Hỗ trợ tất cả màn hình và Hệ điều hành từ Win2003 đến Win6.1
Phần mềm đã được test trên O2 XDA EXEC với Win6.1 chạy nhanh! Có phông nền màu trắng dễ nhìn!
File Cab chỉ nặng 104K

vanhuan

Cái SmallMenu này tui cũng đang xài. Thấy xấu xấu. QuickMenu đi. :D

Cũng tùy thuộc vào sở thích từng người thôi bạn à! Trước đây mình thích nhất là LargeStartMenu mình nghĩ là sẽ sài nó vì nó rất độc sài một thời gian Post lên diễn đàn chia sẻ với anh em! Nay mình cũng lấy lại bài cũ Post lại vì mình nghĩ nó sẽ có ích cho anh em! Còn QuickMenu mình cũng thích QuickMenu và mình đang sử dụng nó! Lâu lâu cũng phải thay đổi chứ!:D

Chỉnh sửa cuối:

hainh117

Cho mình hỏi khi cài Quick menu rồi ma mình uốn disable cái baterry cũ của máy đi có được không và disable như thế nào. Mình đang dùng HTC diamond. Cảm ơn

killer29

QuickMenu v2.7 Hỗ trợ VGA và QVGA
Một phần mềm nhỏ cỡ 94K giúp ta có một StartMenu đẹp và giống Desktop.
Đặc điểm là không cần cài đặt! Chạy rất nhanh! Chỉ cần down về UnZip và copy toàn bộ Folder vào Program Files của máy và kích hoạt rồi thưởng thức! Chương trình tự động tạo link ở StartUp để chạy ngay sau mỗi lần softReset!
Khi không thích thì chúng ta có thể thoát khỏi chương trình dễ dàng ngay khi tap vào StartMenu và chọn QuickMenu sitting và chọn Exit là xong!
Enjoy it! Chúc vui nhé!

ê làm hoài ko dc ha you ? chỉ gõ chút đi :|

vanhuan

Rất đơn giản bạn chỉ cần download về máy! Gải nén file zip>> Chép toàn bộ folder vào Program Files của máy>> Dùng File Explorer hoặc Resco File Explorer truy suất vào Program Files của máy>>Kích hoạt file QuickMenu.exe là xong nhé!

vanhuan

Có gì đâu! Bạn download về dùng winrar giải nén ra rồi copy hết Folder vào trong Program File của Device xong rồi truy xuất vào folder đó kích hoạt File Exe là xong thôi.

vanhuan

JUVS HTC Enlarge Start Menu 0.4.0.9_Phiên bản khác.

Yêu cầu: Net CF 2.0
W2003_W6
Màn hình: QVGA và VGA