• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYỂN "S-OFF" VỀ "S-ON" CHO HTC WILDFIRE

manhquanstar

Từ S-OFF trở lại S-ON
Cho HTC Wildfire
Vì một lí do nào đó(Vd: ĐT bị lỗi, phải mang đi bảo hành...), nếu điện thoại của bạn đã được mở khóa bootloader(S-OFF), nhưng bạn lại muốn trở lại trạng thái S-ON và unroot, có thể làm theo các bước sau đây:
1. Tải tool ở file đính kèm: fastboot.rar
2.Giải nén fastboot.rar đến: C:\fastboot
3.Mở commend promt, dẫn đến C:\fastboot bằng lệnh: cd C:\fastboot
4. Đánh lệnh sau: C:\fastboot>fastboot oem mb 9C068490 1 30 và nhấn enter
... OKAY
5. Tiếp theo là: C:\fastboot>fastboot flash hboot hboot_buzz_7225_1.01.000x.nb0
sending 'hboot' (512 KB)... OKAY
writing 'hboot'... OKAY
Lưu ý: Nếu ĐT của bạn trước khi S-OFF là Hboot 01.0001 thì bạn thay hboot_buzz_7225_1.01.0001.nb0, nếu là Hboot 01.0002 thì bạn thay hboot_buzz_7225_1.01.0002.nb0 vào phần in đậm trong bước 5.
6. reboot lại máy, sau đó reboot vào bootloader, các bạn sẽ thấy ĐT của bạn đã được S-ON và Hboot gốc của máy.
7. Nếu bạn muốn unroot, chạy ROM RUU là OK.
Trên đây là hướng dẫn cho máy HTC Wildfire, còn các máy khác các bạn trích xuất các file Hboot từ ROM RUU để có các file Hboot mà bạn muốn copy vào C:\fastboot để làm ở bước 5.

Chỉnh sửa cuối:

minhdakai

Cám ơ bác, mọi người có thể làm làm theo cách này, rất nhanh và đơn giản.

manhninh91

Bạn ơi bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình được ko, cái này mình hơi gà :(. Phải kết nối điện thoại với PC từ đầu ah bạn? Điện thoại có cần để ở chế độ BOOT ko bạn? cách này có áp dụng được trên win xp ko thế?

venusian

Moderator
Bạn ơi bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình được ko, cái này mình hơi gà :(. Phải kết nối điện thoại với PC từ đầu ah bạn? Điện thoại có cần để ở chế độ BOOT ko bạn? cách này có áp dụng được trên win xp ko thế?

Cài thêm cái HTCDriver3.0.0.007.exe cho chắc ăn
Link của Chú Quang: http://www.mediafire.com/?519nq46nz13l6nd

Win XP dùng bt bạn nhé. Bạn cắm cáp cho máy kết nối với máy tính ở chế độ Charge Only.
Rồi tiến hành như Chủ toppic hướng dấn thôi :)

cvncbn

có thể chuyển S-On thành S-OFF bằng cách nào đơn giản được không ?

tuanctbg

không được, toần thấy watting the device thôi bác ạ, em dùng winxp, để chế độ chỉ sạc, rùi driver đủ cả..híc

manhquanstar

không được, toần thấy watting the device thôi bác ạ, em dùng winxp, để chế độ chỉ sạc, rùi driver đủ cả..híc
Không phải làm như vậy đâu, bạn à. Bạn có thật sự muốn trở về S-ON không, thì mình hướng dẫn chi tiết cho?

manhquanstar

có..chỉ mình với.. mình không làm được như thế này..
Bạn phải kết nối ĐT với PC ở chế độ fastboot mới được: tắt ĐT, bấm giữ volume down và bấm power; bấm nút nguồn đề vào "fastboot usb" màu đỏ. Sau đó làm theo hướng dẫn ở trên nhé.

xuhao1605

Từ S-OFF trở lại S-ON
Cho HTC Wildfire
Vì một lí do nào đó(Vd: ĐT bị lỗi, phải mang đi bảo hành...), nếu điện thoại của bạn đã được mở khóa bootloader(S-OFF), nhưng bạn lại muốn trở lại trạng thái S-ON và unroot, có thể làm theo các bước sau đây:
... OKAY
writing 'hboot'... OKAY
Lưu ý: Nếu ĐT của bạn trước khi S-OFF là Hboot 01.0001 thì bạn thay hboot_buzz_7225_1.01.0001.nb0, nếu là Hboot 01.0002 thì bạn thay hboot_buzz_7225_1.01.0002.nb0 vào phần in đậm trong bước 5.
6. reboot lại máy, sau đó reboot vào bootloader, các bạn sẽ thấy ĐT của bạn đã được S-ON và Hboot gốc của máy.
Trên đây là hướng dẫn cho máy HTC Wildfire, còn các máy khác các bạn trích xuất các file Hboot từ ROM RUU để có các file Hboot mà bạn
ban oi chi dum minh ky hon ty dc ko minh ko hieu lam

xuhao1605

Từ S-OFF trở lại S-ON
Cho HTC Wildfire
... OKAY
writing 'hboot'... OKAY
Trên đây là hướng dẫn cho máy HTC Wildfire, còn các máy khác các bạn trích xuất các file Hboot từ ROM RUU để có các file Hboot mà bạn

ban lam on chi ro hon dc ko minh lam dung ma van ko dc hic please:-?

AquaSta

Moderator
không gõ dc lệnh fastboot oem mb 9C068490 1 30.
Muốn thực hiện lệnh này bạn phải đưa máy về chế độ fastboot bằng cách đưa máy về bootloader sau đó trong màn hình bootloader chọn fastboot. Hoặc có thể kết nối máy ở chế độ usb debugging và dùng lệnh adb reboot-bootloader thì máy sẽ được đưa về fastboot. Sau đó bạn tiếp tục dùng lệnh ở trên bạn muốn