• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh cho HTC S300+

Status
Không mở trả lời sau này.

kellyonce

Thân chào anh em trong diễn đàn.
Mình là thành viên mới, mới lần đầu làm quen với windows mobile. điện thoại mình đang đùng la htc S300+ (giống htc p3600). Ngôn ngữ của nó toàn là tiếng pháp,nên mình không biết dùng. Anh em vui lòng hướng dẫn cách chuyển sang tiếng anh giúp. vì mình mới dùng pda lần đầu nên còn yếu kém,anh em vui lòng hướng dẫn càng chi tiết càng tốt.
cảm ơn anh em nhiều.

PhamNhatThanh

Thân chào anh em trong diễn đàn.
Mình là thành viên mới, mới lần đầu làm quen với windows mobile. điện thoại mình đang đùng la htc S300+ (giống htc p3600). Ngôn ngữ của nó toàn là tiếng pháp,nên mình không biết dùng. Anh em vui lòng hướng dẫn cách chuyển sang tiếng anh giúp. vì mình mới dùng pda lần đầu nên còn yếu kém,anh em vui lòng hướng dẫn càng chi tiết càng tốt.
cảm ơn anh em nhiều.
Chào Bạn
muôn chuyển qua ngôn ngữ tiếng Anh thì bạn phải up rom Anh ngữ
trươc khi up Ban xem máy mình có HardSPL chưa cái nầy rất quang trọng
nếu chưa thì Bạn vào bài nầy có đầy đủ hướng dẫn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31924
và sau khi đã có HardSPL Bạn vào đây sẻ có đủ Rom cho Bạn
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=243
Chúc Bạn thành công:D

kellyonce

cảm ơn bạn đã trả lời giúp,nhưng mình lần đầu tiên dùng windows mobile nên ko đủ can đảm làm việc đó. Đồng thời bạn cho mình hỏi tại sao mình cài phần mềm taksmanager vào,nhưng sao nó không chạy. và làm thế nào để có thể coi được font tiếng việt.
cảm ơn bạn nhiều

kellyonce

Chào Bạn
muôn chuyển qua ngôn ngữ tiếng Anh thì bạn phải up rom Anh ngữ
trươc khi up Ban xem máy mình có HardSPL chưa cái nầy rất quang trọng
nếu chưa thì Bạn vào bài nầy có đầy đủ hướng dẫn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31924
và sau khi đã có HardSPL Bạn vào đây sẻ có đủ Rom cho Bạn
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=243
Chúc Bạn thành công:D

chào anh Thanh trước hết xin cảm ơn anh đã có câu trả lời giúp, nhưng vì mình là lính mới nên muốn xin anh Thanh cho mình hỏi thêm vài câu:
_làm sao để biết máy mình đang chạy windows mobile version bao nhiêu
_khi up room thì nên chọn room nào để up,và room nào chạy ổn định và nhanh nhất.
cảm ơn bác nhiều

PhamHien

chào anh Thanh trước hết xin cảm ơn anh đã có câu trả lời giúp, nhưng vì mình là lính mới nên muốn xin anh Thanh cho mình hỏi thêm vài câu:
_làm sao để biết máy mình đang chạy windows mobile version bao nhiêu
_khi up room thì nên chọn room nào để up,và room nào chạy ổn định và nhanh nhất.
cảm ơn bác nhiều

Xin trả lời bạn:
1. Để biết máy đang ở bản ROM nào(not Room) thì bạn vào tìm trong phần hệ thống của máy (Système) có biểu tượng hình chiếc điện thoại có dấu chấm than(!) để thấy các thông tin sau:
+ ROM version
+ ROM date
+ Radio
....
2. ROM tiếng Pháp trên máy bạn có thể là bản gốc của nhà sản xuất. Vì vậy, muốn chuyển giao diện E thì bạn phải nạp bản ROM tiếng Anh(WWE). Trước khi làm, máy bạn cần mở khóa của nhà sản xuất(chạy HardSPL) thì mới có thể nạp ROM mới(đã có hướng dẫn rồi).
Sau đó bạn có thể tải bản ROM rồi kết nỗi với máy vi tính để cài ROM. Các bản ROM cook(Tự chế tác trên nền tảng ROM gốc) của PDAVIET.NET rất ổn và thân thiện đó
Bạn hãy đọc kỹ các tài liệu là có thể tự làm được
3. Việc cài phần mềm mà không chạy có thể do phần mềm đó không tương thích hoặc cài đặt sai hoặc phần mềm bị lỗi. Bạn có thể tìm hiểu thêm cách cài đặt phần mềm và tìm pm phù hợp với bản ROM và dòng máy của bạn

kellyonce

Xin trả lời bạn:
1. Để biết máy đang ở bản ROM nào(not Room) thì bạn vào tìm trong phần hệ thống của máy (Système) có biểu tượng hình chiếc điện thoại có dấu chấm than(!) để thấy các thông tin sau:
+ ROM version
+ ROM date
+ Radio
....
2. ROM tiếng Pháp trên máy bạn có thể là bản gốc của nhà sản xuất. Vì vậy, muốn chuyển giao diện E thì bạn phải nạp bản ROM tiếng Anh(WWE). Trước khi làm, máy bạn cần mở khóa của nhà sản xuất(chạy HardSPL) thì mới có thể nạp ROM mới(đã có hướng dẫn rồi).
Sau đó bạn có thể tải bản ROM rồi kết nỗi với máy vi tính để cài ROM. Các bản ROM cook(Tự chế tác trên nền tảng ROM gốc) của PDAVIET.NET rất ổn và thân thiện đó
Bạn hãy đọc kỹ các tài liệu là có thể tự làm được
3. Việc cài phần mềm mà không chạy có thể do phần mềm đó không tương thích hoặc cài đặt sai hoặc phần mềm bị lỗi. Bạn có thể tìm hiểu thêm cách cài đặt phần mềm và tìm pm phù hợp với bản ROM và dòng máy của bạn

chào các bạn
các bạn vui lòng cho mình xin bản room gốc tiếng anh của máy sfr s300+ nhé.minh tìm máy ngày rồi mà vẫn chưa tìm được.mình đã thực hiện được supercid rồi. bây giờ mình sẽ dùng hardsspl để uproom đúng không ạ? các bạn tư vấn giúp nhé.

PhamNhatThanh

chào các bạn
các bạn vui lòng cho mình xin bản room gốc tiếng anh của máy sfr s300+ nhé.minh tìm máy ngày rồi mà vẫn chưa tìm được.mình đã thực hiện được supercid rồi. bây giờ mình sẽ dùng hardsspl để uproom đúng không ạ? các bạn tư vấn giúp nhé.
Chào Bạn
Dòng máy sfr s300+ là dùng cho nước Pháp làm gì có rom gốc tiếng Anh
Máy Bạn đã SuperCID rồi thì up rom nào cũng được không cần tìm rom gốc
:D

kellyonce

chào bạn
cho mình hỏi sao những bản rom tren pda viet đều khong tải về được, và cho mình hỏi bản rom nao ổn định nhất, cảm ơn nhiều

hungry_ghost

Các bác cho em hỏi tý. Em lần đầu sờ tay vao chiếc HTC này. Muốn chuyển sang Anh ngữ thì làm như thế nào? ( hiện giờ no xài ngôn ngữ rì em cũng hok bít :| )

levibinhdinh

cứ theo các bước như trên mà làm !!!
unlock CID - hard SPL (hoặc dùng SSPL) - tìm ROM WWE mà up vào - rom ở PDAVIET hầu hết là WWE - !!!!

Status
Không mở trả lời sau này.