• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cingular 2125 không thể cài GPRS???

Kenix_Ye

Em đang sử dụng Cingular 2125, mạng Viettel. Em đã làm theo hướng dẫn cài đặt thủ công trên trang web Viettel và tham khảo nhiều bài viết khác mà vẫn không thể cài đặt thành công. Khi vào Internet Explorer trong máy test thử với địa chỉ: http://google.com thì máy báo là: Cannot connect. Verify you have network coverage and try again

Em xin post lên những thông số cài đặt của em, em rất cần kết nối GPRS, nhờ các anh chị giúp dùm, em đã hỏi rất nhiều mà không ai biết cả :(

Settings -> Connections : Connections có Beam, Bluetooth, Dial-up, GPRS, Proxy, VPN

3. Mục Dial-up: Máy em gửi từ nước ngoài nên trong đây có những cài đặt sẵn mà em không biết có ảnh hưởng tới GPRS không. Khi vào Dial-up có:
1. MEdia Net CSD:
+ Connects to: The Internet
+ Phọne number: +01452441012
+ User name: WAP@CINGULAR.COM
+ Password: ********** (nguyên một hàng sao :-?)
+ Domain: (để trống)

4. GPRS: Em xóa hết những thông số cài đặt cũ, tạo 2 cái mới, đặt tên:
1. Viettel MMS:
+ Connects to: WAP Network
+ Access point: v-mms
+ User name: (để trống)
+ Password: (để trống)
+ Primary DNS: 0.0.0.0
+ Secondary DNS: 0.0.0.0
+ IP address: 192.168.233.10

2. VM:
+ Access point: v-internet
+ Primary DNS: 0.0.0.0
+ Secondary DNS: 0.0.0.0
+ IP address: (để trống)

5. Mục Proxy: Tương tự, em tạo mới và đặt tên:
1.Viettel:
+ Connects from: The Internet
+ Proxy (name:port): 192.168.233.10:8080
+ Type: HTTP

6. Mục VNP: Em không biết là gì nên vào trong không tạo gì cả, trống không^^

Ngoài ra, khi vào Settings -> More -> GPRS Authentication: Chọn PAP authentication
--------------------------
Nhờ mọi người giúp dùm, em xin cám ơn lắm lắm! :((

Kenix_Ye

Thì ra phải tạo add tới 3 cái lận =.='

Cám ơn anh mod, em tham khảo nhiều trang rồi mà rốt cuộc chỉ có ở PDA giúp được thôi hìhì.

Cám ơn anh nhiều nha.

bngbinh

Cám ơn anh mod, em tham khảo nhiều trang rồi mà rốt cuộc chỉ có ở PDA giúp được thôi hìhì.

Cám ơn anh nhiều nha.