• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Clean_ROM rút gọn từ Ship Rom: TMOUS_3.14.531.0_Radio 2.14.50.04

ppc_hhvn

Mình rebuild lại Ship Rom MOUS_3.14.531.0_Radio 2.14.50.04, bỏ hết các mạng xã hội, games và nhiều thứ không cần thiết khác, vẫn giư Sense, không thêm vào bất cứ thứ gì.
File ruu_signed.nbh gốc là 270MB được rút xuống còn 187Mb.
Rom này chạy rất nhanh, mượt mà, vào nét cũng rất nhanh, Pin rất tốt.
Mình up lên đây:
http://www.megaupload.com/?d=64WNR5W0

F

Fatchic

Guest
Bóc tem một cái. Thanks bác chủ thớt

lungtung

thank bạn đã up rom
Không biết trung bình chờ 1 giờ thì mất mấy % pin nhỉ, mình dùng thử cái radio 2.14 thấy có vẻ ổn, pin hao ít hơn. Mấy hôm trước dùng radio 2.10.50.28-2 Rk thấy có vẻ hao pin hơn, 1h chờ mất 1% pin

quan1984

ông này lừa đảo room lỗi tùm lum cũng post lên ông ko thử room trước ki post à

loveblue

Super V.I.P

Góp ý thì cũng cần có tế nhị và mang tính xây dựng ! Cũng tùy theo trình độ của mỗi người build rom mà có thể lỗi này hay lỗi nọ , nếu không thích thì bạn có thể không thử !! Lừa đảo gì ở đây hở bạn ?

daotoan3Ihut

Bác Dương built ROM thì chỉ có chuẩn thôi. Up chưa có điều kiện up thử vì dạo này nghiền Android trên HD2 hơn:D

ppc_hhvn

Xin lỗi bạn, có lẽ khi HD2 của bạn boot xong thì thấy màn hình có các Icons vô tác dụng, đó là các Icons của các games mà mình đã lược bỏ đi.
Mình khẳng định Rom này vẫn chạy tốt, không có lỗi gì cả. Mình vẫn đang dùng.

cucucu

thằng nhóc con! xéo ngay! chủ topic cực khổ build rom cho anh em xài, lợi lộc gì ở đây mà lừa đảo? loại người ăn xong lau mỏ bảo ko ngon này trong box Hd2 vẫn có nhỉ? nhìn sao mà.....cầm thú quá!

IamT

thằng nhóc con! xéo ngay! chủ topic cực khổ build rom cho anh em xài, lợi lộc gì ở đây mà lừa đảo? loại người ăn xong lau mỏ bảo ko ngon này trong box Hd2 vẫn có nhỉ? nhìn sao mà.....cầm thú quá!

Bác nói chí phải!
Ăn cháo đá bát!
Cút khỏi pdaviet đi cho rảnh nợ!

PhamQuang

Manager

Lừa đảo gì ở đây hả bạn?
Nếu có lỗi gì thì bạn hãy liệt kê lên để tác giả rút kinh nghiệm mà Build lại.
Các thành viên ở đây chỉ vì sự đam mê chia sẻ cho nhau chứ lợi lộc gì đâu mà bạn dùng từ cay nghiệt vậy?

@Các bạn khác: cũng không nhất thiết nặng lời và nhiếc móc nhau quá đáng như vậy.

NhatToai

Super V.I.P
Đã có SMod nhắc nhở thành viên ấy rồi mà các bạn(page1).
Các bài viết ngoài chủ đề sẽ được dọn dẹp cho gọn,các bạn cũng đừng nên bức xúc làm gì.
@ ppc_hhvn: Từ hôm đầu mình đã PM cho bạn là nên thêm vào post1 vài hình ảnh cho sinh động,bạn nhớ nhé.

ppc_hhvn

Đã có SMod nhắc nhở thành viên ấy rồi mà các bạn(page1).
Các bài viết ngoài chủ đề sẽ được dọn dẹp cho gọn,các bạn cũng đừng nên bức xúc làm gì.
@ ppc_hhvn: Từ hôm đầu mình đã PM cho bạn là nên thêm vào post1 vài hình ảnh cho sinh động,bạn nhớ nhé.
Mình sẽ up hình lên, mạng nhà mình đang có vấn đề.
Thanks.

khoaitd

Mình sử dụng HD2 của T-moble. Có hiện tượng máy tự khởi động lại tuy nhiên máy chỉ dừng lại ở mày hình ngoài mà không thể vào được window. Có tình trạng rung 5, 6 cái rồi treo ở màn hình ngoài luôn. Phải tháo Pin ra và đợi một lúc thì mới khởi động bình thường được. Mình cũng đã sử dụng nhiều rom của Bác Quang mà vẫn bị tình trạng trên. Hiện tại Software Information như sau:
OS version: 5.2.24635 (24635.5.3.7 PV).
Manila version: 2.5.20181424.0
ROM version: 3.14.HTC.V63 WWE
ROM date: 09/24/10
Radio version: 2.14.50.04 (đã sử dụng radio theo lưu ý của bài nhưng vậy không được).
Protocol version: 15.42.50.09U
Theo mình nghĩ nguyên nhân là do radio. Các bạn có ai biết nguyên nhân chỉ giúp mình với. Thường mình ở TPHCM thì lâu lâu mới bị. Còn đi công tác Đà Nẵng, Hà Nội thì liên tục bị và 1 ngày chục lần.

Mong các bạn giúp đở. Thank.

Sontantap

Mình sử dụng HD2 của T-moble. Có hiện tượng máy tự khởi động lại tuy nhiên máy chỉ dừng lại ở mày hình ngoài mà không thể vào được window. Có tình trạng rung 5, 6 cái rồi treo ở màn hình ngoài luôn. Phải tháo Pin ra và đợi một lúc thì mới khởi động bình thường được. Mình cũng đã sử dụng nhiều rom của Bác Quang mà vẫn bị tình trạng trên. Hiện tại Software Information như sau:
OS version: 5.2.24635 (24635.5.3.7 PV).
Manila version: 2.5.20181424.0
ROM version: 3.14.HTC.V63 WWE
ROM date: 09/24/10
Radio version: 2.14.50.04 (đã sử dụng radio theo lưu ý của bài nhưng vậy không được).
Protocol version: 15.42.50.09U
Theo mình nghĩ nguyên nhân là do radio. Các bạn có ai biết nguyên nhân chỉ giúp mình với. Thường mình ở TPHCM thì lâu lâu mới bị. Còn đi công tác Đà Nẵng, Hà Nội thì liên tục bị và 1 ngày chục lần.

Mong các bạn giúp đở. Thank.

Bạn cần phải cho biết thêm , bạn xải mạng nào thì anh em mới có hướng chỉ cho bạn úp radio thích hợp. Như mình T-mobile , xài mạng Viettel sử dụng radio 2.12,xx nay sử dụng radio mới 2.14.xx càng thích hợp hơn ít hao pine nữa.

tuannghia76

Lỗi audiomanager

Máy T-mobile
Mình đa up rom này, mọi thứ đều tốt nhưng bị 2 lỗi sau:
- Voice Recoder ghi được nhưng không play được file đã ghi
- Music báo lỗi The file 'AudioManager_eng' cannot be opened. ...

Xin hướng dẫn cách khắc phục