• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CLEAR CYDIA LIST CACHE

ancola66

Super V.I.P
CLEAR CYDIA LIST CACHE

Phần mềm rất nhỏ gọn chạy trên Windows sẽ giúp bạn khắc phục lỗi Cydia bị crashing sau một vài ngày sử dụng

*Tải file đính kèm về giải nén
*Để đâu đó trên PC
Tạo Shorcut file ClearCydiaListCache.exe ra Desktop cho tiện sử dụng
*Kết nối iPhone với PC
*Chạy file ClearCydiaListCache.exe

THINK

máy mình bị j kô biết, khi vào bài này thì bị chệch sang 1 bên kô biết làm sao để download đc file đính kèm cả, ai down đc rồi đính kèm lại giùm cho mình down về thử xem đc không,... THANK's

THINK

CLEAR CYDIA LIST CACHE

Phần mềm rất nhỏ gọn chạy trên Windows sẽ giúp bạn khắc phục lỗi Cydia bị crashing sau một vài ngày sử dụng

*Tải file đính kèm về giải nén
*Để đâu đó trên PC
Tạo Shorcut file ClearCydiaListCache.exe ra Desktop cho tiện sử dụng
*Kết nối iPhone với PC
*Chạy file ClearCydiaListCache.exe

không biết bị sao nữa

THINK

THANK;s bạn nhiều nhé, vậy mà sáng nay tính up lại ROM ,.. :D

chauhiep123

đọc bài này của bác đúng là cái em cần,đúng là buồn ngủ mà gặp chiếu manh,Cydia của em đã vào lại được,thanks bác rất nhiều

binkissy

Cydia của máy mình vào là bị đá ra bấy lâu nay ,làm cách gì cũng không được, giờ làm theo cách này thì Ok máy lại rồi. giờ thì tốt như cũ
Thanks bro nhiều a!!!!!!!

------------> không hiêu sao chạy xong được thì lại Ăn táo rồi các bác ạ!! Mệt quá

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
thankyou ban nhé,mình da làm duoc rồi,cydia chay ok=D>

THANK;s bạn nhiều nhé, vậy mà sáng nay tính up lại ROM ,.. :D

đọc bài này của bác đúng là cái em cần,đúng là buồn ngủ mà gặp chiếu manh,Cydia của em đã vào lại được,thanks bác rất nhiều

Cydia của máy mình vào là bị đá ra bấy lâu nay ,làm cách gì cũng không được, giờ làm theo cách này thì Ok máy lại rồi. giờ thì tốt như cũ
Thanks bro nhiều a!!!!!!!

Cũng có thể dùng WinSCP kết nối với iPhone rồi vào theo đường dẫn này => /private/var/lib/apt/lists và đường dẫn này => /private/var/lib/apt/lists/partial rồi Del tất cả những gì có trong đó đi => Cũng OK!:D

AppleWorm

Mình thử cách của chủ topic thì kết quả ko có gì thay đổi, cydia của mình vẫn ko thể chạy khi offline được. Còn cách của bác Xuân Trường thì sau khi vào theo đường link xong thì mình chẳng thấy gì trong mục Partial để del cả :( Có ai còn cách nào khác giúp mình ko?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình thử cách của chủ topic thì kết quả ko có gì thay đổi, cydia của mình vẫn ko thể chạy khi offline được. Còn cách của bác Xuân Trường thì sau khi vào theo đường link xong thì mình chẳng thấy gì trong mục Partial để del cả :( Có ai còn cách nào khác giúp mình ko?

Bạn đã chạy Tools ClearCydiaListCache trước thì vào theo đường dẫn đó không có gì là phải (Nếu muốn thấy thì phải chạy ĐƯỢC Cydia để nó Load lên trước đã). Bạn có thể thoát Cydia và chạy lại một vài lần chắc được!:D

asun2004

VỪA mới bị,ai ngờ đọc được topic này!Làm 1 phát vô cydia lại được rối!Tưởng đuòng truyền bị gì chứ!hihi

XuanTruong

Super V.I.P
Mình làm rùi nhưng vẫn bị văng ra ngoài, còn cách nào khác ko các bác....

Nếu thoát ra ngoài nữa thì làm tiếp 1-2 lần nữa hoặc cứ để thế chạy lại Cydia sẽ OK! Update Cydia phiên bản mới nhất sẽ đỡ bị hơn đó!