• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Clock Mod for P1i

Educator

Sao mình down cái file của bạn không được vậy bạn. Nhấp vào thì nó ra một trang trắng tinh ko có gì.
Mong được chủ nhân của topic và các bạn giúp vì mình dùng P1i nhưng cái đồng hồ có mấy con số trên màn hình quá nhỏ nên mình không thấy được.

NokuaN70

Well-Known Member
Sao mình down cái file của bạn không được vậy bạn. Nhấp vào thì nó ra một trang trắng tinh ko có gì.
Mong được chủ nhân của topic và các bạn giúp vì mình dùng P1i nhưng cái đồng hồ có mấy con số trên màn hình quá nhỏ nên mình không thấy được.
Mod này chỉ làm thay đổi giao diện của đồng hồ Analog thôi còn giao diện của đồng hồ Digital thì vẫn như cũ, để làm cho chữ số của đồng hồ Digital to hơn thì vào COntrol panel/ Standby Application chọn None xong save lại. Tuy nhiên khi sử dụng cách này thì ngoài màn hình Standby sẽ không còn 5 Icon của Standby Application nữa.
Link mới: http://www.4shared.com/file/zM-TzoVA/Clock_Mods.html

Educator

Anh Nokua70, cảm ơn anh hồi âm. Mình vẫn chưa hiểu lắm về điều anh nói. Mình biết cái chức năng đồng hồ Digital muốn cho nó bự số lên thì sẽ không sử dụng được 5 Icon. Mình muốn có cách nào có thể cài đặt sao để hiển thị 1 cái đồng hồ Analog kim to dùng trên màn hình Standby App. mà vẫn dùng được 5 Icon của Standby Application được không anh. Mình dùng quen P1i cũng lâu và cũng không muốn đổi anh ạ. Nhờ anh chỉ giáo. Cảm ơn anh nhiều.

Mình download về thì giải nén xong thi có 1 folder chính tên là "Clock Mods" và trong folder này có nhiều folder con, trong các folder này lại có folder Resource, trong Resource lại có folder App, trong folder App có 2 file Qtime.RSC qtime.MBM, vậy mình phải copy làm sao và copy cụ thể chính xác file gì vào đâu để cho cái đồng hồ nó hiện thị ra vậy anh.
Cảm ơn anh.

Last edited by a moderator:

NokuaN70

Well-Known Member
Không có mod nào có thể đưa đồng hồ Analog ra màn hình Standby đâu bạn. Bạn chép những file qtime.mbm và Qtime.rsc vào C: Resource/Apps, nhớ CAPSWITCH OFF trước nhé, sau đó thì Restart máy lại để thực hiện các thay đổi.

Educator

Chào anh NokuaN70
Anh nói C: Resource/Apps là bộ nhớ của máy hay của thẻ nhớ gắn thêm. Vì mình vào File manager tìm trong bộ nhớ của máy thì chỉ có các folder: Picture, Music, Video, Other thôi. Còn các folder trong thẻ nhớ ngoài mới có folder có tên là Resourse/Apps.
Anh nói CAPSWITCH OFF trước là sao? Mình không hiểu ý anh muốn nói là gì?
Xin lỗi anh nếu các câu hỏi của mình hơi yếu kém vì thực sự mình không rành rõ về ĐT lắm.
Mình tìm thử trên mạng không có chương trình gì để cài cho máy mình để cho có cái đồng hồ hiển thị ngoài hình nền cả. UIQ ít ứng dụng thiệt.