• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CLUB GIẢI TRÍ CỦA PDAVIET

DreamLand

Bạn đang buồn, bạn đang rất vui,bạn đang yêu, bạn đang thất tình,bạn rất yêu cuộc sống, hay bạn thấy chán nản???
Vì mộ lý do nhất định nào đó, bạn muốn chia sẻ, muốn có sự quan tâm.
Hãy đến với Club giải trí của PDAViet !
CLUB GIẢI TRÍ CỦA PDAVIET ra đời ngày hôm nay.
Các thành viên nằm trong Club có nhiệm vụ giúp thành viên khác vượt qua Stress trong công việc, nỗi buồn trong cuộc sống. Mọi thành viên của PDAVIET đều có thể tham gia Club, vì mỗi thành viên đều là nhà tư vấn tài ba.
Bằng chính khả năng của mình hoặc nhiều cách khác nhau. Có thể là mẫu truyện vui, câu nói hài hước , lời an ủi, lời yêu thương, hay chỉ là những sự quan tâm nhất định nào đó nhưng luôn thật lòng...
Mục đích nhằm nâng cao tinh thần đoàn kết,gắn bó các thành viên lại với nhau.
Chúng ta hãy xây dựng box giải trí thật hữu ích cho tất cả các members của PDAVIET.
Sẽ là sự cần thiết có một nơi nghỉ ngơi thoải mái sau những phút căng thằng hoạt động trên diễn đàn!
:D
Because we are PV members
Anh em Vote nhé!

JongZiZi

Thèm nhậu nếu vô đây thì có ai sẽ chia dẫn đi ko? Dạo này ít ai thuê nhậu quá. :))

TruBic

Well-Known Member
Thèm nhậu nếu vô đây thì có ai sẽ chia dẫn đi ko? Dạo này ít ai thuê nhậu quá. :))
Nói thì hay lắm, vậy sao Vip nokua N70 rủ nhậu thì lấy lý do từ chối?

DreamLand

Mọi hôm nổi lên phong trào diệt và phá mồi nên bây giờ anh em nào cũng biếng nhậu:D
ok, đi nhậu một bữa , chịu hok lè. Mà jong đang thèm nhậu hay có lý do nào khác :-?
Nói thì hay lắm, vậy sao Vip nokua N70 rủ nhậu thì lấy lý do từ chối?
:-??
jong ko thể giải thích được đâu nè anh,
Vấn đề này sẽ bị lãng tránh, khi được đề cập.
Mỉnh nhậu online hok ai từ chối chứ?:D ...
Gọi ngay một chén Sài Gòn đỏ và một con Cua Đồng cho anh em chúng ta nhâm nhi nào..... Zooooo^. nâng ly lè.... 1,2,3....anh em cứ từ từ thưởng thức...

Nguyen_Minh

DZô club này cuối tháng có đc tặng huân chương hok anh? Đã ở trong pv 5 tháng trời mà em chưa có thành tích gì cả :((

DreamLand

DZô club này cuối tháng có đc tặng huân chương hok anh? Đã ở trong pv 5 tháng trời mà em chưa có thành tích gì cả :((
Nếu em làm tốt sẽ có đó nha.
huân chương Bác 8 hạng nhất, huân chương gìn giữ truyền thống box 8, và một số huân chương cao quý khác
=))
Hỏi thiệt em đang ở box nào đấy, sao anh hok gặp em.

DreamLand

Mình đã gọi Nokua khi mình lên BH đấy nhá. Ko biết thì im dùm.
đề nghị bạn dùng từ ngữ nhẹ nhàng, tránh gây kích động, bạn nên nghĩ theo hướng tích cực của nội dung topic. Đã là pv thì box nào cũng có giới hạn từ ngữ để anh em tránh bất hòa, mình chỉ muốn mọi người vui thôi.

Nguyen_Minh

Nếu em làm tốt sẽ có đó nha.
huân chương Bác 8 hạng nhất, huân chương gìn giữ truyền thống box 8, và một số huân chương cao quý khác
=))
Hỏi thiệt em đang ở box nào đấy, sao anh hok gặp em.

Em bên uiq đó. Ngay dưới box của anh nè :D
Thế vo rồi thấy ko làm đc xin ra có đc ko anh

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Em bên uiq đó. Ngay dưới box của anh nè :D
Thế vo rồi thấy ko làm đc xin ra có đc ko anh
Posted via Mobile Device
em cứ vô ra tùy thích, vui là chính :D
Lúc nào rãnh vào tư vấn dùm anh vài vấn đề :p

DreamLand

Ok. Thế cho em 1 chân.
À mà anh bảo tư vấn về cái gì vậy?
Posted via Mobile Device
hihihihi em làm trong box này là phải tự nguyện thui nàk. Anh cũng thế nữa mà. Thì em cứ thấy anh gặp vấn đề gì là vào giúp sức. Ví dụ như anh đang có chuyện phức tạp cần giải quyết.Ok. Tư vấn dùm ấy mà.còn bây giờ anh đang ok. mọi người cũng thế ha.
Hôm đấy nhà jong có đám giỗ nên không đi dc thui
Vụ này thì tui xác nhận nè, còn đòi kím chỗ Hug nữa, làm đang đi làm thèm mún chít :D:D
Hug hug hug Kiss kis kis
2 người nà coan trai mừ.
:D Thích thế.

NokuaN70

Well-Known Member
hihihihi em làm trong box này là phải tự nguyện thui nàk. Anh cũng thế nữa mà. Thì em cứ thấy anh gặp vấn đề gì là vào giúp sức. Ví dụ như anh đang có chuyện phức tạp cần giải quyết.Ok. Tư vấn dùm ấy mà.còn bây giờ anh đang ok. mọi người cũng thế ha.

Hug hug hug Kiss kis kis
2 người nà coan trai mừ.
:D Thích thế.

Lạy chúa, Hug là Hug mấy em, chứ tui với jong mà ôm... Ặc ặc ặc.....

Posted via Mobile Device

DreamLand

Tác hại của Tiếng Việt không dấu (tin nhắn không dấu của một em gái đáng yêu gởi cho người iu : "Anh oi em dang coi quan. Den ngay di anh, muon lam roi. A, tien the mua bao moi nhe, o nha toan bao cu thoi. Ma thoi ko can mua bao dau, em vua mat kinh roi, khong nhin duoc nua anh oi, den ngay di, muon lam roi..." ---------------> bản gốc: "Anh ơi em đang coi quán. Đến ngay đi anh, muộn lắm rồi. A, tiện thể mua báo mới nhé, ở nhà toàn báo cũ thôi. Mà thôi ko cần mua đâu, em vừa mất kính rồi, không nhìn được nữa anh ơi, đến ngay đi anh, muộn lắm rồi..."

DreamLand

cô bé quàng khăn đỏ thời @--------------------------------------------------------------------------------Bé quàng khăn đỏ trên đường đến thăm bà sau một hồi lên mạng " nhảy Audition " vã mồ hôi... ngón tay , mới đến thăm bà , thì đương thay bà đã bị chó sói " cancel " vào bụng , và chó sói hóa trang thành bà lão !khăn đỏ ngây thơ nhìn bà nằm ho khù khụ trên giường. Thương bà quá , bé liền lại gần hỏi thăm sức khoẻ của bà. chợt cô sững người khi nhìn thấy bà mình trong lốt sói và nhanh trí đoán ngay ra là bà đã bị " thiên thạch " làm cho biến dạng. Cô ái ngại hỏi bà:Bà ơi ! sao tai bà to thế? Sói giả giọng đápờ nhỉ ! tai bà to vì bà có thói quen " cài Bluetooth " khà lâu rồi !nghe bà nói cũng có lí khăn đỏ tiếp lờiBà ơi ! Sao mắt bà to thế?sói đáp ! Mắt bà to để bà tìm đường tới " thiên hà " một cách dễ dàng hơn !khăn đỏ nghĩ bụng ! Đúng rồi , mắt bà to , tai bà bự thế đương nhiên bà chơi GAME trình cao phải biết , khăn đỏ hỏi tiếpBà ơi ! sao tay bà to thế?chó sói đang nghĩ ra một cách thích hợp để trả lời khăn đỏ , thì cô bé đã reo lên thích thú !A , bà không nói cháu cũng biết , tay bà to vì bà lướt NET , bấm Play-Station và múa bàn phím nhiều lắm phải không bà?chó sói lác mắt vì khâm phục cô bé khăn đỏ nên chỉ còn biết gật gùỜ ờ , cháu ta giỏi lắm !Nhưng mà vì sói đã chơi 7 ngày 7 đêm không ăn không ngủ ở quán net nên rất mệt và đói , nó định nhảy chồm lên để ăn thịt cô bé quàng khăn đỏ. Thì khăn đỏ theo phản xạ lùi sang một bên khiến chó sói vồ trượt. Nhanh như phim " chuyện nàng tinh vệ lấp biển " khăn đỏ đọc thần chú : "ta là khăn đỏ , khăn đỏ là ta. Linh lực tối tăm , Hiển linh trên ta ! " Và cô bé chắp 2 tay vào nhau bắt quyết , 1 luồng ánh sáng xanh phát ra và thế là " Bùm " chó sói đã bị " Delete " tan biến vào không khí ! Game over ! Lever 2 bắt đầu...thế đấy , đáng đời chó sói gian ác...

DreamLand

Dạo này mình lẩn thẩn mất rồi.:( Đang ngâm kíu cổ phiếu thì có đứa gọi điện thoại. Rút cái Vertu ra nghe. Đến lúc nghe xong ko biết cuốn truyện vừa vứt đâu. Tìm hết cốp xe Dylan ko thấy. Vào gara xem trong cái Mercedes với cái Lamborgini Galardo cũng chẳng thấy đâu. Cứ tưởng để trong bể bơi mà tìm mãi ko ra. Chạy 20 tầng lầu, 40 phòng để tìm. Thực ra mất quyển truyện thì cũng ko tiếc.>:) Ngặt cái là để quên cái ngân phiếu 1 tỷ để shopping chơi cuối tuần trong đấy! :(

Nguyen_Minh

Tác hại của Tiếng Việt không dấu (tin nhắn không dấu của một em gái đáng yêu gởi cho người iu : "Anh oi em dang coi quan. Den ngay di anh, muon lam roi. A, tien the mua bao moi nhe, o nha toan bao cu thoi. Ma thoi ko can mua bao dau, em vua mat kinh roi, khong nhin duoc nua anh oi, den ngay di, muon lam roi..." ---------------> bản gốc: "Anh ơi em đang coi quán. Đến ngay đi anh, muộn lắm rồi. A, tiện thể mua báo mới nhé, ở nhà toàn báo cũ thôi. Mà thôi ko cần mua đâu, em vừa mất kính rồi, không nhìn được nữa anh ơi, đến ngay đi anh, muộn lắm rồi..."

Hai vợ chồng nhắn tin cho nhau:
- Anh co ve an com ko?
- Con cho
- An thi an chu sao bao nguoi ta la con cho

Thực ra là
- Anh có về ăn cơm ko?
- Còn chờ
- Ăn thì ăn chứ sao gọi người ta là con chó
:D

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

1. Em a. Anh dang o truong doi em. Em ve nhanh nhe.
Em à. Anh đang ở trường đợi em. Em về nhanh nhé.
2. Em dang o cong vien. Anh den cho em nhe.
Em đang ở cổng viện. Anh đến chỗ em nhé.
Posted via Mobile Device