• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có ai dùng Sony Xperia E giúp mình với!!!!!

bongls

Mình quên không backup lại máy mà đã reset lên mất hết các tập tin ( hình ảnh, video, ... ) trong các thư mục bộ nhớ trong của máy, nếu có bạn nào dùng backup lại rồi cho mình xin.
Xin Chân Thành Cảm Ơn!!!!

khong_co_ai

Active Member
Bạn có đùa không vậy? các video, hình ảnh là của bạn ai có thể backup cho bạn được. Nếu ý bạn nói là các hình ảnh và video mặc định của máy thì bạn flash lại firmware mới là có hết những cái mặc định, trong đó có một số app mà sony cài trong thư mục người dùng có thể xoá và bị mất khi reset.

bongls

Anh hiểu sai ý của em rồi... :p
Chính là hình ảnh và video mặc định đấy.
Em không biết unlock bootloader... thế mới khổ

khong_co_ai

Active Member
Anh hiểu sai ý của em rồi... :p
Chính là hình ảnh và video mặc định đấy.
Em không biết unlock bootloader... thế mới khổ

Ko cần unlock bootloader làm gì, bạn cắm điện thoại vào máy tính dùng flashtool của sony để up lại rom là có hết thôi

bongls

em dung Emma rồi nhưng nó bắt unlockbootloader thì mới có thể fl dc anh à ... :(
sau khi em đọc xong phần hướng dẫn của sony nó bảo nếu unlock có thể mất quyền bảo hành :((
còn phần mềm nào khác thì anh chỉ giáo cho em với ạ....???
em dung Sony PC update hoài mà không đc.

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_ai

Active Member
em dung Emma rồi nhưng nó bắt unlockbootloader thì mới có thể fl dc anh à ... :(
sau khi em đọc xong phần hướng dẫn của sony nó bảo nếu unlock có thể mất quyền bảo hành :((
còn phần mềm nào khác thì anh chỉ giáo cho em với ạ....???
em dung Sony PC update hoài mà không đc.

Up rom ship của sony thì không cần phải unlock, chỉ có up rom cook thì mới phải unlock thôi. Cách up của các dòng Xperia cơ bản giống nhau và sử dụng flashtool để up bạn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bongls

em đã dùng thử flashtool nhưng không thấy có cái gì cả... :((
trang web vnsony.vn thì hướng dẫn bỏ chọn wipe data vs wipe cache, nhưng trang sonyviet.vn thì bảo là không bỏ chọn chẳng biết thế nào thế là em không bỏ chọn
giờ còn tai hại hơn mà mất đi thêm mấy úng dụng của sony :((
firmwave của em nó đây C1505_11.3.A.0.47_CE.ftf ( em tìm mãi mới thấy có cái này )
fl xong vào đt thấy có ( all checkpoints reached )

Chỉnh sửa cuối:

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
em đã dùng thử flashtool nhưng không thấy có cái gì cả... :((
trang web vnsony.vn thì hướng dẫn bỏ chọn wipe data vs wipe cache, nhưng trang sonyviet.vn thì bảo là không bỏ chọn chẳng biết thế nào thế là em không bỏ chọn
giờ còn tai hại hơn mà mất đi thêm mấy úng dụng của sony :((
firmwave của em nó đây C1505_11.3.A.0.47_CE.ftf ( em tìm mãi mới thấy có cái này )
fl xong vào đt thấy có ( all checkpoints reached )

3 cái ô wipe data vs wipe cache và cái gì thì quên rùi.3 cái này có tác dụng là khi up bằng flasht tool nếu click vô 3 cái đấy thì sẽ reset lại toàn bộ đa ta trong máy.còn nếu ko tích thì nó vẫn giữ data của của máy. tốt nhất là click vô 3 cái đấy cho nó reset lại máy cho sạch.bạn xem hướng dẫn của a khong_co_ai cho con z nhá . e thì cũng tương tự thôi bài ở ngay bên dưới ấy.còn cái dòng gì ấy thì tắt máy khởi động lại là ok

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_ai

Active Member
@bongls
Mấy cái ứng dụng của sony thực ra cũng không có kiếm đâu bạn. Những ứng dụng đó bạn hoàn toàn có thể tải về được mà

bongls

Thanks mọi người!!!
Sau khi tìm tòi, mầy mò và kết quả là trở lại với Fw nhà sản suất ( mất hết mọi thứ, và tự cài lại mọi thứ từ đầu )
Mong mọi người đừng dại dột như em, trước khi reset hay back up lại mọi thứ rồi mới tiến hành reset!
Giờ chỉ chờ đến lúc có Fw firefox OS hoàn chỉnh thì chạy lên xem sao thôi....:D

khong_co_ai

Active Member
Chúc mừng bạn đã biết thêm nhiều thứ và kinh nghiệm sử lý FW với em XE của mình.

bemeolovepethuy

Th
anks mọi người!!!
Sau khi tìm tòi, mầy mò và kết quả là trở lại với Fw nhà sản suất ( mất hết mọi thứ, và tự cài lại mọi thứ từ đầu )

Mong mọi người đừng dại dột như em, trước khi reset hay back up lại mọi thứ rồi mới tiến hành reset!
Giờ chỉ chờ đến lúc có Fw firefox OS hoàn chỉnh thì chạy lên xem sao thôi....:D

bó tay bạn flash tool mà ko back up lại data:)):))

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
bó tay bạn flash tool mà ko back up lại data:)):))

Backup thủ công cho chắc .. dùng dòng này cũng vậy ... mà thật ra Danh bạ và tin nhắn là cái quan trọng nhất thì bakup nhanh..cứ làm cho chắc :p

khong_co_ai

Active Member
Tin nhắn ai muốn lưu thì cứ back up còn danh bạ thì cứ googel contacts mà tự động đồng bộ cho nó lành. Danh bạ google thì có mất điện thoại cũng không mất được danh bạ.

bongls

Danh bạ thì mình có thể lấy ở sim ( khuyến cáo là lên coppy danh bạ vào sim và thẻ nhớ ) , tin nhắn thì không quan trọng lắm.
Còn vài cái ứng dụng và 1 số mà nhà sản xuất cho vào đt thì lên backup lại thôi.

bongls

không phải là flashtool không backup lại mà là reset máy không backup lại bạn bemeolovepethuy à, đọc kỹ rồi hay cmt nhé.

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Danh bạ thì mình có thể lấy ở sim ( khuyến cáo là lên coppy danh bạ vào sim và thẻ nhớ ) , tin nhắn thì không quan trọng lắm.
Còn vài cái ứng dụng và 1 số mà nhà sản xuất cho vào đt thì lên backup lại thôi.

Mình thì thấy lên Sim nhiều điểm yếu
+ Danh bạ sẽ ko có hình :D
+ Danh bạn đơn (1 tên 1 số)

Backup hoặc lên Google là chuẩn ko cần chỉnh :p

bemeolovepethuy

Mình thì thấy lên Sim nhiều điểm yếu
+ Danh bạ sẽ ko có hình :D
+ Danh bạn đơn (1 tên 1 số)

Backup hoặc lên Google là chuẩn ko cần chỉnh :p

like mạnh mẽ cho cái này.mà toppic của sony bên pda vắng tanh như chùa bà đanh :))

bongls

PDA Việt vắng vẻ quá... :-??
Mọi người nhiệt tình vào chia sẻ kinh nghiệp dùng Sony Xperia nhiều vào chứ....
Bao nhieu lau rồi mà chẳng thấy ai trả lời thêm... :(

phong13290

Cần rom cook xperia e (e dùng c1505)

tình hình là e mới mua con này dùng được vài bữa thì phát hiện ra máy chạy chậm quá,đã cài cleaner rùi vẩn ko xi nhê!
trên xda có rom cook mà e chưa biết cách up ra sao(trình tiếng anh quá kém hihi)bác pro có rom cook nào ngon cho em với hướng dẩn úp với!