• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có bỏ được Block Recogniser và và Letter Recogniser khỏi ROM?

NBLam

Các bác ROM cook ơi, khi làm ROM có thể bỏ được 2 cái Block Recogniser và và Letter Recogniser khỏi ROM không nhỉ? Tôi nghĩ chẳng ai dùng 2 cái đó đâu :)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bác ROM cook ơi, khi làm ROM có thể bỏ được 2 cái Block Recogniser và và Letter Recogniser khỏi ROM không nhỉ? Tôi nghĩ chẳng ai dùng 2 cái đó đâu :)

Bỏ thì có thể bỏ 2 mục đó khỏi ROM được anh ạ nhưng ko nên bởi nó nằm chung với cái Keyboard gốc msim.96.dll nhưng dung lượng rất nhỏ chỉ vài chụ Kb thôi.
Bỏ thì chỉ ko cho nó hiện lên thôi chứ thực chất là vẫn còn anh ạ.:-??
Theo em nghĩ là vậy

NBLam

Uh, nếu nhỏ thì kệ vậy, nhưng Hà có cách nào để chỉnh registry hay làm sao đó để hide nó đi đc nhỉ? Thanks :))

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Uh, nếu nhỏ thì kệ vậy, nhưng Hà có cách nào để chỉnh registry hay làm sao đó để hide nó đi đc nhỉ? Thanks :))

Anh tiến hành sửa khóa sau nhé :
PHP:
[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{42429691-ae04-11d0-a4f8-00aa00a749b9}\IsSIPInputMethod]
  @="0"
[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{42429690-ae04-11d0-a4f8-00aa00a749b9}\IsSIPInputMethod]
  @="0"

Xong rồi khởi động lại là OK

NBLam

Anh tiến hành sửa khóa sau nhé :
PHP:
[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{42429691-ae04-11d0-a4f8-00aa00a749b9}\IsSIPInputMethod]
  @="0"
[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{42429690-ae04-11d0-a4f8-00aa00a749b9}\IsSIPInputMethod]
  @="0"

Xong rồi khởi động lại là OK

Anh đã làm được rồi, thanks Hà nhé. Như thế gọn hơn nhiều :)

Buồn buồn em cứ dùng cái Letter đấy viết chữ, cũng vui đấy chứ :D

Mình thì hay dùng cái Transcriber hơn, vì nó nhận cả từ chứ ko nhận từng chữ như thế :) tất nhiên là chỉ tiếng Anh thôi :)

hcqp

Mình thì hay dùng cái Transcriber hơn, vì nó nhận cả từ chứ ko nhận từng chữ như thế :) tất nhiên là chỉ tiếng Anh thôi :)

Transcriber bản mới nhất là gì nhỉ?! Hình như hồi đó mình cài nó đụng với phần mềm nào đó...(hình như là gõ bàn phím tiếng Việt không được hay sao á!). Nên chỉ dùng Letter thôi! Nếu có phiên bản mới không đụng phần mềm, nhanh và nhạy thì tất nhiên là nên dùng Transcriber rồi!

NBLam

Transcriber bản mới nhất là gì nhỉ?! Hình như hồi đó mình cài nó đụng với phần mềm nào đó...(hình như là gõ bàn phím tiếng Việt không được hay sao á!). Nên chỉ dùng Letter thôi! Nếu có phiên bản mới không đụng phần mềm, nhanh và nhạy thì tất nhiên là nên dùng Transcriber rồi!

Mình dùng bình thường mà, có va đụng gì đâu nhỉ, tiếng Việt mình vẫn gõ vô tư, mà cái Transciber này nhắn tin bằng tiếng Việt ko dấu cũng đc nhé :D chỉ ko viết đc tiếng Việt có dấu thôi :))