• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Có thể phát triển] Bàn phím gõ kiểu Telex s60v5

shirokullz

Hôm qua chán chán .lên mò cái ovi store tự nhiên tìm được cái phần mềm tìm lời bài hát karaoke

phần mềm này thì không có gì để nói .nhưng cái đặc biệt là khi bấm vô để nhập tên bài hát .nó sẽ hiện ra bàn phím ảo của riêng phần mềm

Khi bấm vô chữ E ở dưới góc phải màn hình .nó sẽ chuyển qua V( chế độ tiếng Việt) như Unikey với Vietkey X_XX_X
Thử gõ mấy chữ thì cứ như PC vậy. bỏ dấu bằng s f x r . và o o thành ô, o w thành ơ ...
Nên em mới lập cái topic này xem có pro nào test qua rồi mày mò xem.

Nếu tách được cái chức năng này để viết thành 1 phần mềm mới hoặc edit nó vô cái Swype thì quá đã luôn.
Em chẳng biết gì về lập trình cũng như viết phần mềm nên nếu có nói sai gì thỉ cũng bỏ qua giùm em
Chỉ mong các anh nghiên cứu xem .nếu có cái bàn phím như thế này để nhắn tin hay chat thì hay quá chứ Swype hay bỏ dấu kiểu Baidu hay DayHand thì cũng chưa hay lắm.

Last edited by a moderator:

kenls

Nếu cái này mà tách ra dùng được thì tốt quá. Nhìn nó thoáng, không như Baidu =D>

Rất đẹp 8-|

MinhThang

Manager
Chủ Topic đọc Nội qui của diễn đàn và sửa lại bài viết, nếu không sửa sau 24h sẽ bị xử lý.

shirokullz

Chủ Topic đọc Nội qui của diễn đàn và sửa lại bài viết, nếu không sửa sau 24h sẽ bị xử lý.

xin lỗi anh MinhThang và các mod trong diễn đàn .đây là lần đầu tiên em post nên suy nghĩ mãi không biết post lên đâu .hiện tại em đang dùng mobile nên không sửa ngay được nội dung cũng như nơi post .xin các mod châm trước cho thêm 1 ngày :( còn tiêu đề sửa ra sao nói em sẽ sửa liền

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
xin lỗi anh MinhThang và các mod trong diễn đàn .đây là lần đầu tiên em post nên suy nghĩ mãi không biết post lên đâu .hiện tại em đang dùng mobile nên không sửa ngay được nội dung cũng như nơi post .xin các mod châm trước cho thêm 1 ngày :( còn tiêu đề sửa ra sao nói em sẽ sửa liền

Đã sửa bài cho bạn, bạn cần đưa Link của ứng dụng đó vào bài viết để mọi người có thể test và phát triển nếu được.