• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Công cụ kết nối đồng bộ dữ liệu giữa máy tính và HTC HD mini

o0oThienSuo0o

Đây là công cụ giúp bạn đồng bộ dữ liệu, danh bạ, hình ảnh, lịch... giữa điện thoại và máy tính

1. Nếu bạn dùng Win XP thì dùng công cụ Microsoft ActiveSync

Phiên bản mới nhất 4.5

Download

2. Nếu bạn dùng Win Vista hoặc Win7 thì dùng công cụ Windows Mobile Device Center

Phiên bản mới nhất 6.1

Download

Chú ý: Để đồng bộ được thì Máy tính phải cài bộ ứng dụng văn phòng Microsof Office và trong bộ Office đó không thể thiếu Microsof Outlook

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Bổ sung: Active Sync hoặc WMDC chỉ là công cụ hỗ trợ kết nối.Dùng chung cho các loại PPC.
Còn để đồng bộ được Contact,calendar,...thì máy tính phải có bộ MicroSoft Office/Outlook nhé.

gamo1302

Em mới mua HD mini nhưng không cách nào nết nối được với máy tính hết. Giúp em với.
Em dùng win 7 với Windows Mobile Device Center mà cắm vào nó chỉ hiện not connect.
lúc cài Windows Mobile Device Center em thấy có cái driver gì đó ko cài được không biết phải tại sợi cáp không.

Em mới mua HD mini nhưng không cách nào nết nối được với máy tính hết. Giúp em với.
Em dùng win 7 với Windows Mobile Device Center mà cắm vào nó chỉ hiện not connect.
lúc cài Windows Mobile Device Center em thấy có cái driver gì đó ko cài được không biết phải tại sợi cáp không.
Bạn cài MDC và NetCF. Nếu không kết nối được bạn thay cáp khác hay đổi cổng USB coi sao nhé.

MrLeez

Nếu mà cáp vẫn dùng để sạc thì chắc k vấn đề gì đâu. Bạn xem lỗi driver đó rồi lên mạng tìm hiểu là được rồi. Hôm đầu mình mua cáp có 35k để sạc qua lap rồi mới tìm sạc :)) Sợ dùng sạc k đảm bảo lại đi mất cái màn cảm ứng

gamo1302

Em đã thay cap khac. Cắm vào máy tính là nó sạc chứ không hiện gì nữa. Không lẽ dùng win XP mới được ạ.:(

MrLeez

Mình cũng đang dùng win 7 mà, nhưng cắm vào máy tính thì có đèn báo thôi chứ pin giảm chứ chẳng thấy sạc gì cả. Bạn thử cài WMDC rồi mở update của windows lên xem, chắc nó sẽ update driver ...

gamo1302

Em cũng đã update driver rồi mà vẫn không được. Không biết hảd rết lại được không? Ai biết chỉ em cách hard reset con này với.

Em cũng đã update driver rồi mà vẫn không được. Không biết hảd rết lại được không? Ai biết chỉ em cách hard reset con này với.
Bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, nhấn Ok. Lưu ý khi HardReset sẽ bị mất hết dữ liệu như danh bạ, tin nhắn, PM cài thêm,.. nhé.

MrLeez

Hard Reset, soft reset, bootloader có hướng dẫn hết ở đây
Mà bạn để ý cái dòng này chưa?
Chú ý: Để đồng bộ được thì Máy tính phải cài bộ ứng dụng văn phòng Microsof Office và trong bộ Office đó không thể thiếu Microsof Outlook

gamo1302

Vừa làm xong hết rồi vẫn như vậy. Căm vào USB là nó sạc thôi. Máy cài full office 2003 rồi. :((

o0oThienSuo0o

Vừa làm xong hết rồi vẫn như vậy. Căm vào USB là nó sạc thôi. Máy cài full office 2003 rồi. :((

Vào Settings -> Other -> USB to PC

Chọn mục Enable faster data synchronizatinon (phần ActiveSync)
Đồng thời chọn mục cuối cùng Ask me first...........

Lúc này khi cắm cáp USB vào nó sẽ có các lựa chọn. Mặc định nó sẽ ở ActiveSync. Bạn chỉ cần bấm OK là được (nếu muốn chuyển chế độ USB thì chọn cái thứ 2)

gamo1302

Vào Settings -> Other -> USB to PC

Chọn mục Enable faster data synchronizatinon (phần ActiveSync)
Đồng thời chọn mục cuối cùng Ask me first...........

Lúc này khi cắm cáp USB vào nó sẽ có các lựa chọn. Mặc định nó sẽ ở ActiveSync. Bạn chỉ cần bấm OK là được (nếu muốn chuyển chế độ USB thì chọn cái thứ 2)

Em đã làm như trên. Nhưng khi cắm vào chỉ là sac chứ nó không hiện gì hết.

Bạn đổi cổng USB trên PC hay có thể thay cáp khác rồi kết nối lại thử xem sao. Nếu vẫn không kết nối được thì bạn nên xem lại chân MiniUSB trên máy bạn nhé.

o0oThienSuo0o

Bạn chú ý mục này nữa:

Settings -> Abount Phone -> Battery

Bạn Chọn mục When Phone is on, do not Charge.........

Mục này có nghĩa là khi bạn bấm chọn thì mỗi khi kết nối với PC qua USB điện thoại sẽ không được sạc.
Còn nếu bạn không chọn mục này thì mỗi khi bạn cắm cáp với PC thì điện thoại sẽ được sạc bất kỳ bạn chọn Sys hay USB.

Còn việc nó không Syn với PC. Bạn xem kỹ lại hướng dẫn trên đầu của mình. Các điều kiện cần phải có là Microsof Outlook và công cụ kết nối máy tính

MrLeez

Ờ mà vừa kiểm tra lại máy thì trong PC của mình k có outlook :)) Chắc cái đó hỗ trợ trong việc sync danh bạ thôi nhỉ?