• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CONVERT VIDEO CHO PPC

Cuongk30

Bạn có thể download FLV Player 1.3.3 đề chơi các file FLV (hoàn toàn miễn phí) tại đây:
http://www.simtel.net/product.downlo...s.php?id=95201<<<<<<links die rui bạn ơi

danielng7

có thể chỉ cho mình cách convert phim qua touch hd mình dùng xilisoft. mà thữ nhiều lần rồi mà không dc hình bị dựt quá. mong các anh chỉ giáo cám ơn trước

vuonganhquyen

có thể chỉ cho mình cách convert phim qua touch hd mình dùng xilisoft. mà thữ nhiều lần rồi mà không dc hình bị dựt quá. mong các anh chỉ giáo cám ơn trước

Bạn dùng Total Video Converter 3.50 đi, mình đã dùng quá khá nhiều trình chuyển đổi video rồi nhưng thấy nó vẫn là số một, chuyển đổi cực nhiều định dạng và có tùy chọn riêng cho từng loại máy có cả PPC nữa đó.

DOWNLOAD và chi tiết tại: http://my.opera.com/teenbiz/blog/total-video-converter-3-50-full

Chỉnh sửa cuối:

dcn2000

chuyển phim cho 02 xda IIs thì chọn kích thước như thế nào xem cho rõ như dvd

Promis

Cho mình hỏi, convert video để xem trên Coreplayer 1.32 thì nên dùng soft nào, và nên xuất ra định dạng nào, thông số như thế nào thì xem mượt nhất.
Mình thử 1 số định dạng như avi, mkv trêm CP thì bị giật hình.

lvq17cm

ppcmovies.net

Trên này toàn các phim Convert sẵn cho PPC rồi,bjo PPC xem đc phụ đề rời hiện Tiếng Việt chuẩn rồi nên chỉ cần lên đây tìm phim mình thích và kiếm phụ đề trên subscene.com là xong!!!

Từ khi xem đc phim với sub rời em bỏ luôn convert!!!!!!!!!

vinken

ppcmovies.net

Trên này toàn các phim Convert sẵn cho PPC rồi,bjo PPC xem đc phụ đề rời hiện Tiếng Việt chuẩn rồi nên chỉ cần lên đây tìm phim mình thích và kiếm phụ đề trên subscene.com là xong!!!

Từ khi xem đc phim với sub rời em bỏ luôn convert!!!!!!!!!

bác dùng gì để xem đc sub rời thế? xem với tiếng Việt có bị lỗi font ko? thêm nữa là Core Player có cái plugin xem đc thế ko nhỉ :D

thejoker1984

bác dùng gì để xem đc sub rời thế? xem với tiếng Việt có bị lỗi font ko? thêm nữa là Core Player có cái plugin xem đc thế ko nhỉ :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=434 <== mời bác nghiên cứu ở đây ạ ...

còn về việc convert thì bác dùng format factory (bác cứ hỏi anh giai em google ấy ạ ra cả rổ kết quả :)) ) có 2 điều lợi là 1 nó free hoàn toàn ạ 2 là nó có chuẩn riêng cho từng dòng máy đt ... chúc bác thành công nhé ...

hoadainhan70

Active Member
Dùng format factory thôi bạn hỡi cái cì có cả tiếng Việt nữa mà tốc độ lại tăng chút Hình ảnh xem được trên nhiều laọi điện thoại

thidung

mình đang dùng xilisoft nhg khi convert thì ko vừa màn hình wvga , thường là bị nhỏ hơn. mình đã vào seting để tùy chỉnh nhg ko biết làm thế nào . pro nào đã dùng rồi chỉ cho mình bít với. tks trước

cuongtqg

Mấy bác cho em hỏi tý.

Em đang tập tọe học convert film cho PPC bằng phần mềm Mp4ForHD, nhưng không hiểu sao không add được sub vào film.

Film xem trên PC thì OK nhưng khi convert thành flie MP4 chạy trên PPC thì không thấy sub đâu

Hỗ trợ em với, thanks all

kenjing

Mấy bác cho em hỏi tý.

Em đang tập tọe học convert film cho PPC bằng phần mềm Mp4ForHD, nhưng không hiểu sao không add được sub vào film.

Film xem trên PC thì OK nhưng khi convert thành flie MP4 chạy trên PPC thì không thấy sub đâu

Hỗ trợ em với, thanks all

Phần mềm trong PPC khônh có chức năng đọc subtitle đâu bạn. Do đó, bạn phải add sub vào video thành một file thống nhất rồi mới convert thì mới xem sub được.
Cách add sub bạn tham khảo tại đây nhé http://www.vn-zoom.com/f77/web-download-phu-de-va-cach-add-sub-vao-films-185731.html

C

chiphoi2005

Guest
Các bác có thể chỉ cho em phần mềm nào nén được file .VOB chỉ cho em nha. EM đã dùng qua 2 phần mềm mà bác quang giới thiệu và Smartmovie 4.15 nhưng cuối cùng là không nén được. Tìm hoài mà không thấy có phần mềm nào tốt để nén file giờ đành ngồi xem phim trên máy tính. Híc, buồn thê thảm.

Last edited by a moderator:

takiemanh2

em muốn convert 1 phim HD hơn 1G có định dạng là *mkv sang mp4 để bỏ vào ppc ,nhưng nó toàn báo fail ko ah , các bác giúp em với. e dùng ImTOO MPEG