• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook firmware N97 mini | from DailyMobile

phamkhanhson

N97 mini (RM-555)
sw: 12.0.110

28 - 09: Bản lấy bên DM:

Bản gốc ngôn ngữ Hungary: http://hotfile.com/dl/52486762/3eb1c1e/RM-555_N97_Mini_Cooked_ROM_v12.0.110_HUN.zip.html
Bản xóa ngôn ngữ gốc và thêm TV: http://www.mediafire.com/download.php?8fspda67abf2d26
Thêm thư mục Patches này vào thẻ nhớ nữa nhé.
http://www.mediafire.com/download.php?e4zcmgs6a5gwe0e

Changelog:

Trình duyệt có thể xoay
Chuyển cache sang E
Hiệu ứng: SlideSpin
kinetic scroll ko bị lag khi kéo nữa
Sửa lỗi xoay màn hình khi có cuộc gọi đến
Camera mod
Gỡ bỏ Boingo, JoikuSpot, Vlingo, Qik
RomPatcher+ autorun
Làm nhanh hệ thống
Xoay màn hình nhanh hơn
Vào ứng dụng nhanh hơn
Quản lý ứng dụng có thể xem được file hệ thống
Camera ram mod
music find the sounds maps
Bộ sưu tập nhanh hơn
sensor mod
Gỡ bỏ facebook, youtube...

Nguồn: zacsika (DailyMobile)
Vì diễn đàn chưa có bản cook, hack nào cho anh em dùng N97mini nên mình lấy bên DM qua cho ai chưa biết. Mình đã thêm ngôn ngữ TV rồi. Bản gốc là ngôn ngữ Hungary. Anh em cùng test nhé..

Bản này qua sử dụng mình cảm thấy có hiệu ứng khi start app khá là chậm, ngoài ra ko dùng được bàn phím tiếng V.

29 - 09 : Bản cook từ firmware gốc TV:
Nay mình đã tự cook 1 bản từ firmware gốc TV của N97 mini khắc phục được các lỗi trên.
- Hiệu ứng: tổng hợp từ firmware C6 của Anther và JokerB (thank 2 bạn, sorry vì chưa xin phép )
- Hack bằng Rom patcher 2.3, cài được 99% các phần mềm..
- Mod sent SMS = 200, mod tăng tốc ứng dụng.
- Ngôn ngữ khi mặc định: TV
- Thêm 5 theme mới (Maemo 5, bóng đêm, chấm đen, xanh cốm..) lấy từ firmware C6 của Joker vì mình thấy rất đẹp
- ....
Vì mới mò mẫm sửa firmware 1 ngày nên chưa có nhiều mod lắm. Riêng ngày hôm qua mình đã JAF tới 15 lần rồi. Cuối cùng thì cũng thành công.Hic..Các mod và cách hack tham khảo trong hướng dẫn của diễn đàn, cám ơn các đàn anh rất nhiều!
Các bạn sau khi JAF nhớ copy mục patcher download ở trên vào nữa nhé.
Link: http://www.mediafire.com/download.php?i6l14c3kefe29w0

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

bạn này làm thế này nhưng đã test chưa vậy? nếu chưa test rất dễ dẫn đến die máy. vì nó ảnh hưởng đến ngôn ngữ gồm cả những file hệ thống. nếu đã test xin bạn đưa lên mấy cái hình còn nếu chưa test khuyên các bạn không nên thử nha. Thân !

caotuanan

ở ngoài đả có ntv_79 hack firmware ch N97 rùi mà bạn nói k có ai j,mà bạn up lên k tét rùi nhỡ ngta tét die phone thì sao?N97 đó nge:-?:-?

phamkhanhson

^^ Sorry anh em vì hôm qua không có máy, hôm nay người yêu mới mang máy sang để test được. Mình vừa cài thử thành công nhé.. 1 lúc nữa sẽ up hình lên cho anh em xem.
Vì trong diễn đàn chỉ có bản dành cho N97, không có N97mini nên mình post thôi.

phamkhanhson

Thêm hình đây nhé!

:D Cài thành công nhé, hiệu ứng khá là đẹp. Đã up ảnh..

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

ko cho lên post 1 đi bạn :D , còn ráng thêm 1 bài về hình nữa :D

để mình làm giúp cho

-------------------------------------------------

bạn cho miình những file nầy của n97 mini giúp

Z/sys/bin
10281F8D.DLL
gfxtransadaptX.dll
10281F7F.DLL
tfxlistbox.dll
tfxserver.dll
gfxtransadapter.dll
tfxserveranim.dll
gfxtrans.dll
tfxserverclient.dll
transitionserver.dll
TfxSrvPlugin.dll

trong resource
skins/101f84b9/101f84b9.sel

trong private

10202be9/persists/102818e8.cre

và toàn bộ thư mục 10205054
cám ơn trước

Chỉnh sửa cuối:

phamkhanhson

Z/sys/bin
10281F8D.DLL
gfxtransadaptX.dll
10281F7F.DLL
tfxlistbox.dll
tfxserver.dll

gfxtransadapter.dll
tfxserveranim.dll

gfxtrans.dll
tfxserverclient.dll
transitionserver.dll
TfxSrvPlugin.dll

trong resource
skins/101f84b9/101f84b9.sel

trong private

10202be9/persists/102818e8.cre

Tất cả những file này mình đều không tìm thấy trong firmware 12 của N97 mini bạn ạ. Thank bạn..
Mình đã tự cook 1 bản với vài điều chỉnh nhỏ theo hướng dẫn của diễn đàn, mình upload ở trên đó. Nhưng vẫn còn sơ sài lắm.
Nói chung là đã hack được, có hiệu ứng nhanh và đẹp..

ohannguyent

mình dùng 5800, nhưng dù sao cũng rất ủng hộ bạn vì đã đóng góp. Đây là khu vực dành cho firmware nên những đóng góp như của bạn càng làm phong phú, đa dạng hơn cho dđ firmware PV. Mọi người nên ủng hộ cho bạn ấy nhé!

phamkhanhson

Nhờ mod đổi hộ tên chủ đề thành "Cook firmware N97 mini" hộ mình. Vì bản cook là mình tự làm từ firmware gốc mà. Cám ơn các bạn đã quan tâm..
Mình sẽ update..

mobile_trunghoa

bạn ơi ..mình flash bằng JAF hoài mà ko thấy cái mục rompatcher đâu cả..nản quá........
Mình làm chuột bạch ...hoài mà không được...ai chưa làm thi khuyên chân thành khỏi làm cho mất công...
bạn nào không tin call vào sô điện thoại của mình 0936.703.888

Chỉnh sửa cuối: