• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook fw cho N97mini RM-555

mathanh

chỉ thêm vietmap
trượt mở khóa
menu icon N8
căng giữa chữ
menu 4x5
hiệu ứng phượng hoàng

Còn lại mí Pé tự cook lại nha

Tải về tại đây

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

Bác mathanh dạo này có vẻ rỗi nhỉ?
thank bác ( xem bác tu luyện thế nào làm cho a e 1 bản dòng 5xxx chạy bon mà độc cái)

mathanh

mí Pé nào mới tải bản trên vào tải lại nha, sửa link lại rồi, tại sau sửa link lại lý do là do bản đầu bị 1 cái lổi dược phát hiện đó là chữ không căng giữa, đã sửa lại rồi

Chỉnh sửa cuối:

satthumuhn1

đối với cfw cho n97mini gốc
bác mathanh có thể làm cho nó có thêm querty ảo là 1 điều tuyệt vời nhất :D
ai ở Sài gòn hy sinh chiếc máy cho bác mathanh thí nghiệm vụ querty ảo đựơc ko vậy :p

lanngoccuaanh

hehe thank bác mathanh nhiu nhé, cho mình hỏi bản này xài trung bình Ram bao nhiu vậy?
bản này có bị lỗi đọc tên người gọi như bản trc ko thế?

satthumuhn1

RAM ổn định chỉ tầm 45 thôi nha :D
bản này thực ra vẫn là fw gốc thêm chút mod+hacked thui
ko có gì đặc biệt
em chỉ mong sao bác mathanh tìm hiểu cook thêm querty ảo cho nó là ok rùi
chỉ cần querty ảo :p

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

hix
em đã tự cook thêm rất nhìu nhưng giờ chỉ thích querty ảo
em đã tự xóa được mấy cái apps như Joikuspot,vilingo...
Ngon ra fết :D
chẳng nhẽ lập top :p

Chỉnh sửa cuối:

lanngoccuaanh

Mjh dag xaj ban cfw dow ben phnt ngon ngu english.thay kug kha on.ram 50mb.moj toj ko tat dc doc ten nguoj goj den.va ngon pjn wa xaj dc 12h thoy.hjc ko pjt ban nay sao nua.cac ban xaj pjn dc bao lau zay

satthumuhn1

bản này 6h sáng pin đầy...trưa nhắn vài sms,lướt web nửa tiếng,nghe nhạc 30p...chiều nhắn 20sms...8h tối còn 5 vạch pin...cả ngày mình để 3G hết
chắc để 2G chắc trâu hơn đấy
nhưng ăn pin 1ngày sạc 1lần là p?rùi
cfw này vẫn là fw gốc thôi
dù có dùng fw gốc cũng thế thôi :D
anh em yên tâm mà sài pản này nha :p

baongoc557

down về bỏ chung với 7 cái down tren navi firm je pải k.có sài rofs 3 k, mình đang sài bản của nxhoang muốn flash bản này có cần xoá bỏ cái j k

Chỉnh sửa cuối:

lanngoccuaanh

down về bỏ chung với 7 cái down tren navi firm je pải k.có sài rofs 3 k, mình đang sài bản của nxhoang muốn flash bản này có cần xoá bỏ cái j k

ko can xoa bo kaj nao het.u cu flash dj.mjh vua flash xog.noj chug xaj on djh.

Lam sao tat am chup anh dc nhj? Hjc
aj co caj path tat am chup anh ko guj gjup mjh voj?

satthumuhn1

ko can xoa bo kaj nao het.u cu flash dj.mjh vua flash xog.noj chug xaj on djh.

Lam sao tat am chup anh dc nhj? Hjc
aj co caj path tat am chup anh ko guj gjup mjh voj?

bác mathanh cho em hỏi font chữ của bản này có hiển thị được tiếng Trung không vậy? :D
xao trông y đúc font mặc định thì phải :p

baongoc557

sao cái vietmap vô "vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên" rùi thoát luôn sao vây bạn

baongoc557

bản này đã hack chưa sao cài game 1 số k cài đc.bản của nxhoag cài bình thường mà sao vô bản này lại báo lỗi tập tin rùi khong thể cài đặt,mình muốn bỏ cái vietmap luôn pải bỏ làm sao

baongoc557

bản này lỗi nhiều wa,cái ứng dụng và game mấy bản kia cài bình thường vậy mà bản này toàn bị lỗi tập tin bị lỗi treo máy luôn,mình đã format cả thẻ và máy rùi flash lại nhưng vẫn bị,tuy bản nxhoang hao pin nhưng bản đó ổn định hơn bản này

toanboha

bản này lỗi nhiều wa,cái ứng dụng và game mấy bản kia cài bình thường vậy mà bản này toàn bị lỗi tập tin bị lỗi treo máy luôn,mình đã format cả thẻ và máy rùi flash lại nhưng vẫn bị,tuy bản nxhoang hao pin nhưng bản đó ổn định hơn bản này
bản này dùng ổn mà. có treo j đâu

baongoc557

lỗi KERN-EXEC3 và user-exec 3
máy mình đang sài ngon lành tự nhiên bị mấy lỗi này KERN-EXEC3 và user-exec 3 và thêm cái này nữa "lỗi hệ thống (-50) k biết có ai có cách khắc phục k ?