• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOK ROM cho ART

Microlab071966

Bước chuyển từ dịnh dạng *.nb thành dịnh dạng *.nbh

Để chuyển các *.nb thành ROM File *.nbh sử dụng HTC ROM Tool.
Tool được đưa kèm dưới bài.

Khoa_ha

Bạn cho mình hỏi ROM WM6 và WM6.1 đều dùng tool Hypecore được à. mình dùng bung vWM6.1 toàn bị lỗi thôi.

blackwhite169

Các bác có thể cho em cái Link khác để Down bộ Tool Cook Rom cho Artemis ko ah?
Em vào mấy cái link đã đưa ở trên nhưng ko thể Down đc!
Thanks so much!

blackwhite169

Các bác có thể cho em cái Link khác để Down bộ Tool Cook Rom cho Artemis ko ah?
Em vào mấy cái link đã đưa ở trên nhưng ko thể Down đc!
Thanks so much!

vinhquang0712

không biết cái này có xài cho htc Kaiser được không vậy mấy bác,trong mục kaiser không thấy ai hướng dẫn cả ,chắc dòng này khá phức tạp lắm đây :-?:-?

blackwhite169

Các bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn cách thêm bớt ứng dụng vào trong Rom thế nào không?
Muốn lấy 1 app trong 1 Rom đã có để cho vào Rom mình đang muốn làm thì làm thế nào?
Khi thêm và bớt ứng dụng trong Rom thì chỉnh Registry thế nào không?
Rất mong các bác hướng dẫn, dạo này BOX Artemis buồn wa' nên cũng phải mày mò cách Cook Rom thôi!

Lamson

Well-Known Member
Các bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn cách thêm bớt ứng dụng vào trong Rom thế nào không?
Muốn lấy 1 app trong 1 Rom đã có để cho vào Rom mình đang muốn làm thì làm thế nào?
Khi thêm và bớt ứng dụng trong Rom thì chỉnh Registry thế nào không?
Rất mong các bác hướng dẫn, dạo này BOX Artemis buồn wa' nên cũng phải mày mò cách Cook Rom thôi!
Thêm một ứng dụng cần tạo OEM từ file Cab rồi đưa OEM đó vào kitchen khi Build, muốn bỏa thì xóa nó đi ở trong kitchen. Nếu một ứng dụng đã có trong ROM thì cần Dump nó ra lấy OEM của họ cho vào kitchen cuả mình rồi build lại...

blackwhite169

Rất cám ơn MOD nhưng bác có thể nói cụ thể được không?
Cụ thể là em đã Dump Rom xong rùi, được 1 thư mục là Dump chứa rất nhiều File và thư mục, thư mục đó có phải là "Kitchen" như bác nói không?
Còn lấy OEM của Rom đã có sẵn thì có phải cũng lấy luôn ở trong thư mục Dump đó không?
Bây giờ dùng phần mềm nào để tạo OEM từ File Cab, WinCE Cab Manager phải không ạ? Bác có thế cho em Link Down WinCE Cab Manager và có ***** kèm theo được không ah?

achille2k

Cụ thể là em đã Dump Rom xong rùi, được 1 thư mục là Dump chứa rất nhiều File và thư mục, thư mục đó có phải là "Kitchen" như bác nói không?
Còn lấy OEM của Rom đã có sẵn thì có phải cũng lấy luôn ở trong thư mục Dump đó không?
Bây giờ dùng phần mềm nào để tạo OEM từ File Cab, WinCE Cab Manager phải không ạ? Bác có thế cho em Link Down WinCE Cab Manager và có ***** kèm theo được không ah?

Bạn qua đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=7788 có hướng dẫn chi tiết này!

blackwhite169

Mình cũng đọc ở bên BOX Cook ROM cho WM5,6 nhìu rùi!
Nhưng mà chẳng có Link nào Down được WinCE Cab Manager!
Các bác có pm đó thì Up lên đc ko?

Lamson

Well-Known Member
Khi đã Dump thành thư mục DUMP

rồi thì dùng package_Tool mình đã đưa lên rồi đó http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=342600&postcount=8
hay trực tiếp http://www.4shared.com/file/78673033/ac385791/package_tool.html sau đó chay PKG Tool như hình dưới

bấm vào Build Package rồi sau đó vào DUMP thấy chỉ còn lại OEM & SYS

Đem OEM và SYS đó vào thư mục chưac các tool để build ROM thì thành kitchen Dòng của bạn mình chưa biết thế nào còn của Prophet là thế

Các ứng dụng mà mình muốn bỏ nó nằm trong OEM hay SYS đó xóa nó đi, nếu muốn thêm thì tao OEM từ file Cab bỏ vào trong OEM hay SYS đó
..........qua đây nghiên cứu tiếp nhé http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=162:|

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

Very thanks to MOD Lamson!
Đang nghiên cứu tiếp! Có gì khó hiểu sẽ hỏi các MOD và các MAN sau!

blackwhite169

Có 1 vấn đề thế này! Em dùng package_Tool để Build Package như MOD Lamson đã nói thì không ra 2 thư mục là OEM và SYS trong thư mục Dump (đối với bản ROM 02 của bác MicroLab), còn đối với bản ROM Ship thì lại Build Package bình thường và hiện lên 2 thư mục là OEM và SYS trong thư mục Dump!
Nếu như em không Build Package mà thêm bớt các app trực tiếp vào thư mục Dump có được không?
Mong các bác chỉ giáo!

rua8x

TỪNG BƯỚC THÊM ỨNG DỤNG VÀO ROM

---- Tải TOOL ---
TOOLs
------------------
B1. Chuẩn bị ra file .CAB của ứng dụng mà Bạn muốn thêm vào ROM.

Cho lại link tải cái Tools khác đi pác ơi, link died rùi :((

newland

bạn chịu khó đọc các loạt bài trong chủ đề này đi, mod hay VIP đã đưa link tải rồi đó bạn.

nminhthiep

Có 1 vấn đề thế này! Em dùng package_Tool để Build Package như MOD Lamson đã nói thì không ra 2 thư mục là OEM và SYS trong thư mục Dump (đối với bản ROM 02 của bác MicroLab), còn đối với bản ROM Ship thì lại Build Package bình thường và hiện lên 2 thư mục là OEM và SYS trong thư mục Dump!
Nếu như em không Build Package mà thêm bớt các app trực tiếp vào thư mục Dump có được không?
Mong các bác chỉ giáo!

còn mình thì nó báo thế này

[Selected Path]
C:\Documents and Settings\Nguyen\Desktop\HyperCore\Extract\dump

[Core OS]

[Versions]

[Language]

[DPI]

[Certificates]

[Missing Manifests]
23a327fc-abd6-4179-b778-236dceaa73a0.dsm
Tại sao vây? có cách gì giải quyet ko xin các bạn chỉ dùm.