• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook ROM phù hợp nhất cho DHD ???

bedudon

Nhờ sự giúp đỡ tận tình của các tiền bối PDA em mới unlock bootloader được máy HDH giờ đang chạy ROM Sambsa Prime v15 thấy cũng khá ngon lành cành đào nhưng chưa thật sự mượt cho lắm ( hơi nặng và còn 1 số lỗi nhỏ và không có bộ gõ tiếng Việt ) . Các bác có kinh nghiệm bơi vào tư vấn xem có ROM nào vừa nhẹ vừa ít hao pin em cài thử phát xem sao :D

Nhờ sự giúp đỡ tận tình của các tiền bối PDA em mới unlock bootloader được máy HDH giờ đang chạy ROM Sambsa Prime v15 thấy cũng khá ngon lành cành đào nhưng chưa thật sự mượt cho lắm ( hơi nặng và còn 1 số lỗi nhỏ và không có bộ gõ tiếng Việt ) . Các bác có kinh nghiệm bơi vào tư vấn xem có ROM nào vừa nhẹ vừa ít hao pin em cài thử phát xem sao :D
Nếu không có bộ gõ Tiếng Việt thì bạn vào Play Store tải bộ GoTiengViet về là được. Còn rom cook thì bạn nên dùng các bản rom của Venom Team (Viper) nhé.

lepocket

Mình thấy rom xài đẹp và ít hao pin nhất là rom SVHD nhưng không thấy giới thiệu, mình xài được 1 tháng rồi, khi up rom khác nhìn chán quá nên lại up về với em nó. Mình hay vọc rom nhưng chưa thấy cái nào đẹp hơn... thử đi mọi người sẽ thích ngay mà :)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2204384
* Đề nghị mod làm bài đánh giá em nó nha!

boyyeugirl

Mình thấy rom xài đẹp và ít hao pin nhất là rom SVHD nhưng không thấy giới thiệu, mình xài được 1 tháng rồi, khi up rom khác nhìn chán quá nên lại up về với em nó. Mình hay vọc rom nhưng chưa thấy cái nào đẹp hơn... thử đi mọi người sẽ thích ngay mà :)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2204384
* Đề nghị mod làm bài đánh giá em nó nha!

sao mình tải rom này xong flash mà nó đứng hoài ở màn hình htc nhỉ

boyngugat0it

Nay là tháng 25 tháng 1 năm 2014, em mới rước được con htc hd, vừa chạy lại rom ship (RUU_Ace_Gingerbread_S_hTC_Asia_WWE_2.37.707.3_Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2_release_188759_signed) thấy camera có vẻ hơi yếu (chụp zoom hết cỡ hơi vỡ hình ảnh) ,trước em nó đang chạy bản CyanogenMod 10.1 thấy máy ảnh nét căng đét luôn, giờ em muốn hỏi các cao nhân tại thời điểm này nên cài bản mod nào ổn định và nuột nhất ạ!

ở bản mod CyanogenMod 10.1 em đã restore lại hết dùng và thấy:
- Camera nét
-Thỉnh thoảng bị lag.
-Wifi chập chờn

Em xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối: