• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Core Nokia 5800 RM-356 V52.0.007

mrquyen1993

Như các bạn đã biết hiện nay PNHT đang trong quá trình hoàn thiện Core V52 cho Nokia 5800 nhưng 1 chuyện đáng vui mừng ở đây là hiện nay core này đã đc lan truyền rộng rãi trên các forum
Core sau đây mình đã test trên Nokia 5800 của mình với phiên bản FW phần vững V 52.0.007 và đã chạy thử FW C6-5800 V20.0.41 của binh24 và kết quả ngon ơ sau khi đã ko thành công với Core của mathanh:))

và đây là link down cho những con chuột bạch đã chót lên V52 mà muốn dùng FW C60-5800

Link download core V52: ok chiến thôi http://www.mediafire.com/?s4m391pak8u8ip3

vô cùng cảm ơn những con người đã tạo ra core này và người đã port lên mạng

Sau đây là lời cảm ơn của tác giả đã share core này mình xin chuyển hộ:
"xin vô cùng cảm ơn=D> mọi người trong diễn đàn này đã giúp đỡ tôi (xin lỗi nếu tôi có bỏ sót người nào đó lời cảm ơn của mình)
Lời cảm ơn lớn nhất xin gửi tới
Mokia (người port đầu tiên core V52 trên PNHT)
PNHT (Đã tạo nền tảng và làm cho dòng Xpress sống dậy)
binh24 (là người port FW N97,N97mini,C6)
và 1 số thành viên khác như:
Oreo27
FurCom
Kcube989
Upakul"

P/s : core này vẫn phù hợp với các CFW của V51, các bạn thích cái CFW nào down về đổi cái roft2 của v51 thành RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 là đc:D

oo la la file .v20 ddaau???

Lưu ý đây là core chứ ko phải CFW đâu nhé ai lên V52 rồi ko về đc V51 đâu nhé về là về chầu diêm vương đấy

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

zây ai đã làm ra nó

bó tay có 1 số cá nhân bảo đây là của China nhưng thực sự mình đã qua 4rum của bọn tàu và nhận ra rằng đây là của PNHT(mặc dù ko chắc chắn vì nó trôi nổi dưới sự cá nhân của nhiều thành phần), mình sẽ cập nhật tác giả cũng như người port lên mạng sau căn bản bây h là cứu anh em đã trót lên v52:p

Khoaaaa

Active Member
Thank bạn,các bạn trót lên v52 thở fù rùi nha,các cooker hâm nóng topic của mình lên thôi,
cách dùng là chép đè nó vào một bộ cfw (đủ file)nào đó,rùi jaf chứ ko cần edit j hả bạn

mrquyen1993

Thank bạn,các bạn trót lên v52 thở fù rùi nha,các cooker hâm nóng topic của mình lên thôi,
cách dùng là chép đè nó vào một bộ cfw (đủ file)nào đó,rùi jaf chứ ko cần edit j hả bạn

uh mình đã edit lại thành VN Black và Gun vì con máy mình black ko phải red=)) căn bản là file roft 2 thôi mình ko ném vô vì mình biết rất nhiều bản cá nhân nên khoảng 35MB

Bản thân mình là V51, nhưng sau khi thử nghiệm coreV52 bản của bác mathanh hòng cứu rỗi linh hồn của 5800 và X6 nhưng thất bại và ko thể về V51 thế là up lên V52 luôn và rồi ra C6 V20.0.4-5800 V52 đây

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

oái có thật ko z nà, ai có thẩm quyền xác minh dùm i , mình sợ lên v52 rùi zìa hok đc á !

mrquyen1993

ok bạn nào core V52 như mình có thể test ,(hôm nay mình đã test của mathanh tuy ko thành công) nhưng bây h đây đã lên V52-C6 v20 cảm ơn bác mathanh nếu ko có bác em chả dám liều lên V52 vì tiêc CFW C6 ^^

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

bạn à cái này là core v52 mà bạn muốn quay về chỉ quay về đc FW nguyên bản V52 thôi ,còn nếu bạn chót hay muốn dùng V52 thì cái core này dup chạy FW C6 còn hình mình xin lỗi nếu thích mình pots mấy tấm lên căn bản bạn FW của bạn phải là V52 thì mới biết đc chứ còn hình ảnh bây h toàn hàng tự đổi tên CFW cả ,nếu bạn sợ bạn cũng có thể ko dùng :D

mrquyen1993

May quá, mình lỡ up lên v52 mất rồi. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

uh bạn thử đi cho ý kiến để các bạn cùng biết mình thấy 45 lần down chả thấy ai nói cảm nhận j` cả

đợi bản c6 v20.0.42 của binh24 ra là ok rồi ,mình bây h cũng v52 như bao bạn khác vui thật ko biết liệu có CFW mới để JAF ko nhi??

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

bạn à v20 ,bạn thích CFW nào copy vô rồi jaf thôi bạn ko chú ý tiêu đề à đây là core thôi :p
lưu ý lên V52 rồi ko xuống đc đâu nhé xuống là die máy đấy:))

ohannguyent

mình còn nghi ngờ lắm, nhưng cũng cảm ơn vì đã chia sẻ! Chờ release của mọi người rùi up sau cũng hông muộn mà....