• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CorePlayer - GIỚI THIỆU CÁC PHIÊN BẢN

PhamQuang

Manager

COREPLAYER - PHIÊN BẢN MỚI

Phần mềm thương mại, phát triển của BetaPlayer và TCPMP.
- Hỗ trợ Windows Mobile 2003 trở lên
- Hỗ trợ các loại màn hình: SQVGA, QVGA, WQVGA, VGA, WVGA
- Đây là ứng dụng chạy các file Media vào loại tốt nhất, hỗ trợ nhiều định dạng nhất dành cho PPC.
- Đặc biệt chạy tốt trên các HĐH mới: WM5.0, WM6.0, WM6.1 và WM6.5
- Kích thước gọn nhẹ, chỉ cần 1 CAB file (hoặc EXE) có thể cài cho các loại màn hình khác nhau.

Hình ảnh minh họa phiên bản:

Phiên bản mới nhất hiện nay dành cho PPC là: Version 1.3.6 Build-7427

Có thể xem thông tin thêm về file trong text file đính kèm dưới bài.

thang_hesman

chào các bạn, mình nhận thấy corePlayer là chương trình nghe nhạc rất tuyệt tuy nhiên mình thấy có 1 chỗ không phù hợp với mình là khi chạy xong 1 bản nhạc thì chương trình chuyển ngay sang bài tiếp theo liền mà không có khoảng nghỉ 3-5s giữa các bài, các bài hát thì có sự truyền tải cảm xúc khác nhau, việc chuyển bài nhanh như vậy làm người nghe như mình chưa thật sự lắng nghe bài hát 1 cách hay nhất
không biết các bạn có cách nào thay đổi điều này để soft được tốt hơn không?
chúc các bạn luôn vui khỏe!

CuongSuper

em tưởng cái này có bản việt hóa rồi mà, thế bản việt hóa 1.3.6 có giống bản này ko anh

JongZiZi

Bản này hình như xem lướt phim ko đc. Mình kéo lên là nó tự về ngay giây 00:00. Chã hiểu.

NokuaN70

Well-Known Member
Bản này hình như xem lướt phim ko đc. Mình kéo lên là nó tự về ngay giây 00:00. Chã hiểu.

Do phim của jong down về hoặc convert bị lỗi rồi, chứ tui down phim về bị như vậy đâu.

Posted via Mobile Device

MX31214

flv cũng được chia làm nhiều dạng,hiện tại dạng FLV On2 VP6 là chưa có phần mềm coi đc tren ppc.

Chỉnh sửa cuối:

boyvuitinh8x

cho tôi hỏi tí.
Cài trên con O2 XDA ATOM (QVGA) thì chạy tốt, đã test thành công nhưng cài trên màn hình WQVGA thì chạy ko nhìn thấy hình mà chỉ có tiếng.
Help

duylong187

cho tôi hỏi tí.
Cài trên con O2 XDA ATOM (QVGA) thì chạy tốt, đã test thành công nhưng cài trên màn hình WQVGA thì chạy ko nhìn thấy hình mà chỉ có tiếng.
Help

Mình cài trên HD2 thì tình trạng ngược lại: có hình mà không nghe tiếng; máy báo chưa hỗ trợ âm thanh AC3 ?! :(

boyvuitinh8x

cho tôi hỏi cái " CorePlayer Version 1.3.6 Build-7427" cài trên màn hình QVGA thì chạy ngon, nhưng cài trên màn hình WQVGA thì chỉ nghe được tiếng mà ko thấy hình, màn hình cứ màu tím ko thôi
Help!

blackdoor

Manager
cho tôi hỏi cái " CorePlayer Version 1.3.6 Build-7427" cài trên màn hình QVGA thì chạy ngon, nhưng cài trên màn hình WQVGA thì chỉ nghe được tiếng mà ko thấy hình, màn hình cứ màu tím ko thôi
Help!
Kiểm tra lại các nguyên nhân:
- Có chạy cùng một định dạng video trên 2 máy không?
- Thiết lập trong Option của Core Player trên 2 máy có giống nhau không?

yangminchoo

Help!
Bác vào Menu\Tools\Preferences\Select Page\Video
Video output: QTv Display -> DiectDraw
...
...
Dánh dấu vào ô Dither
Em cũng bị có tiếng còn hình chỉ màu tím trên con HD2 và làm như trên bây giờ xem đã mắt luôn...:))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

các bác có phần mềm nào xem dc flv không

converter mệt lắm

Em mới mò ra là CorePlayer chạy file có đuôi .flv/.asf/.....lung tung loại tha hồ luôn. Cách cài:
Bác vào Menu -> Tools -> Preferences -> Select Page -> File Asociations : đánh dấu đuôi file muốn chơi xong khởi động lại là OK. Chúc vui nhé!

Chỉnh sửa cuối:

boyvuitinh8x

...
...
Dánh dấu vào ô Dither
Em cũng bị có tiếng còn hình chỉ màu tím trên con HD2 và làm như trên bây giờ xem đã mắt luôn...Click here to enlarge

làm gì có phần "Preferences"
tôi vào phần Menu -> tools chỉ có 6 phần thôi : Equalizer, Colors, Hotkeys, Benchmark, Settings, About thôi

...
...
Dánh dấu vào ô Dither
Em cũng bị có tiếng còn hình chỉ màu tím trên con HD2 và làm như trên bây giờ xem đã mắt luôn...Click here to enlarge

làm gì có phần "Preferences"
tôi vào phần Menu -> tools chỉ có 6 phần thôi : Equalizer, Colors, Hotkeys, Benchmark, Settings, About thôi