• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cotulla WM65 28205 (V3-30/1/2010)

teranosaus

Ôi :O ko biết các bạn tét thế nào mà mình thấy đa số các bạn đều nói là ko có GPRS nhỉ:-?? Tất cả các bản 6.5 của cotulla đều được tích hợp sẵn cấu hình GPRS,chỉ những bản ko phải của cotulla mới ko được tích hợp sẵn thui:D Còn về ổn định thì bản V3 này vẫn chưa đâu các bạn,còn nhiều lỗi lầm lắm,nói chung dùng bản của cotulla thì có những ưu điểm là pin dùng tốt,có GPRS và bộ nhớ nhiều hơn và tích hợp đèn pin,ngoài ra còn mắc nhiều lỗi lầm lắm,gần đây những bản 6.5 ra lò sau của Blackdoor xài khá tốt và ổn định,các bạn up xài thử xem.

Bạn có thể liệt kê những lỗi bạn gặp phải để anh em tham khảo đc không?

Tks,

Bạn có thể liệt kê những lỗi bạn gặp phải để anh em tham khảo đc không?

Tks,

riêng mình xài thì thấy bản v3 này đôi khi nhấp vào các icon pin hay 1 số khác thì ko mở được(lúc được lúc ko) và bản v3 thì cũng như những bản trước của cotulla là ko backup được cũng như hay bị hard reset mỗi khi cài xong chương trình mà nó kêu reset máy lại,:-??nếu nhấn ok reset thì đồng nghĩa hard reset luôn.Chụp hình đôi khi bị đứng camera và điều chỉnh nhạc chuông tin nhắn hay cuộc gọi đôi lúc ko được(báo lỗi) đó là những gì mình thấy ở bản của cotulla V3,:-/bạn up rồi xài thử xem thế nào xem có bị những lỗi này ko nhé,hiện nay những bản 21895 - 21898 của bạn Blackdoor xài mình thấy ok lắm bạn có thể down về xài thử(hiện mình xài bản 21896 thấy ok lắm):D.Thanks Blackdoor vì những bản rom tốt cho mọi người =D>

teranosaus

riêng mình xài thì thấy bản v3 này đôi khi nhấp vào các icon pin hay 1 số khác thì ko mở được(lúc được lúc ko) và bản v3 thì cũng như những bản trước của cotulla là ko backup được cũng như hay bị hard reset mỗi khi cài xong chương trình mà nó kêu reset máy lại,:-??nếu nhấn ok reset thì đồng nghĩa hard reset luôn.Chụp hình đôi khi bị đứng camera và điều chỉnh nhạc chuông tin nhắn hay cuộc gọi đôi lúc ko được(báo lỗi) đó là những gì mình thấy ở bản của cotulla V3,:-/bạn up rồi xài thử xem thế nào xem có bị những lỗi này ko nhé,hiện nay những bản 21895 - 21898 của bạn Blackdoor xài mình thấy ok lắm bạn có thể down về xài thử(hiện mình xài bản 21896 thấy ok lắm):D.Thanks Blackdoor vì những bản rom tốt cho mọi người =D>

Mình kô bị bất kỳ lỗi nào như bạn nêu trên.

Mình cũng chưa thử ROM 6.5 của anh Blackdoor.

Nhưng về bản ROM 6.5 V3 của cotulla thì mình thấy cái đc nhất là thời lượng sử dụng pin, con Flame của mình dùng đc trên 1 ngày với pin 1620 mAh và giao diện tương đối thuận tiện để dùng bằng ngón tay.

Mình cũng thấy thêm một số lỗi như nhau, nhưng toàn về PM thôi:

Như ở trên thì mình đã nêu lỗi về Pocket Music và bàn phím không tìm đc chỗ nào để vào Option.

Sau vài ngày dùng thì mình thấy thêm đc lỗi với Inesoftphone, khi mình gọi một contact nào đó đầu tiên sau khi softreset máy thì sau đó gọi contact nào thì nó cũng đưa về contact đầu tiên.

Mình đã phải remove cái Inesoftphone này mặc dù rất thích.

Có một cái dở nữa là khi mình vào option của một PM nào đó mà mặc định là nút OK ở đỉnh thì sẽ không tài nào thoát ra đc chỉ có mỗi một cách là ấn nút đỏ (nút cúp máy) để thoát ra màn hình Home và dùng Taskmanager để endtask.

Về bản ROM của anh Blackdoor thì thời lượng pin sử dụng thế nào, bạn có thể cho mình biết đc không? Mình chỉ cần đc trên một ngày tức là sạc tối hôm trc, pin trụ đc tới tối hôm sau. (máy mình chỉ có riêng vợ gọi nên nghe gọi rất ít)

Tks bạn,

Chỉnh sửa cuối:
Mình kô bị bất kỳ lỗi nào như bạn nêu trên.

Mình cũng chưa thử ROM 6.5 của anh Blackdoor.

Nhưng về bản ROM 6.5 V3 của cotulla thì mình thấy cái đc nhất là thời lượng sử dụng pin, con Flame của mình dùng đc trên 1 ngày với pin 1620 mAh và giao diện tương đối thuận tiện để dùng bằng ngón tay.

Mình cũng thấy thêm một số lỗi như nhau, nhưng toàn về PM thôi:

Như ở trên thì mình đã nêu lỗi về Pocket Music và bàn phím không tìm đc chỗ nào để vào Option.

Sau vài ngày dùng thì mình thấy thêm đc lỗi với Inesoftphone, khi mình gọi một contact nào đó đầu tiên sau khi softreset máy thì sau đó gọi contact nào thì nó cũng đưa về contact đầu tiên.

Mình đã phải remove cái Inesoftphone này mặc dù rất thích.

Có một cái dở nữa là khi mình vào option của một PM nào đó mà mặc định là nút OK ở đỉnh thì sẽ không tài nào thoát ra đc chỉ có mỗi một cách là ấn nút đỏ (nút cúp máy) để thoát ra màn hình Home và dùng Taskmanager để endtask.

Về bản ROM của anh Blackdoor thì thời lượng pin sử dụng thế nào, bạn có thể cho mình biết đc không? Mình chỉ cần đc trên một ngày tức là sạc tối hôm trc, pin trụ đc tới tối hôm sau. (máy mình chỉ có riêng vợ gọi nên nghe gọi rất ít)

Tks bạn,

À nến bạn chỉ nghe gọi ít thì bảo đảm ngang ngữa bản của cotulla mà bạn đang dùng,mình xài pin 3150mah xài được 3 ngày với nghe gọi ít và nhắn tin nên nếu dùng pin 1620Mah thì sẽ hơn 1 ngày và cũng tùy thuộc vào pin bạn là zin hay dỏm nữa,mới hay cũ chứ nếu pin dỏm hoặc cũ(xài lâu rồi) thì dù bạn xài rom nào cũng sẽ nhanh hết mà thui:p,xài giao diện phím bấm to và start nằm dưới thì sẽ có 1 số phần mềm bạn cài vào sẽ gặp trường hợp ko thoát ra được vì phím ok của pm nằm trên,bắt buộc bạn bấm nút màu đỏ(ngắt cuộc gọi) để thoát ra home...hơi bất tiện nên mình thích giao diện start nằm trên hơn.Còn icon thì bạn phải bấm nhiều lần chứ mới bấm 1 lần sẽ ko bị gi đâu,chỉnh nhac chuông cũng thế,lâu lâu vào bấm mới thấy.

huunhan1

À nến bạn chỉ nghe gọi ít thì bảo đảm ngang ngữa bản của cotulla mà bạn đang dùng,mình xài pin 3150mah xài được 3 ngày với nghe gọi ít và nhắn tin nên nếu dùng pin 1620Mah thì sẽ hơn 1 ngày và cũng tùy thuộc vào pin bạn là zin hay dỏm nữa,mới hay cũ chứ nếu pin dỏm hoặc cũ(xài lâu rồi) thì dù bạn xài rom nào cũng sẽ nhanh hết mà thui:p,xài giao diện phím bấm to và start nằm dưới thì sẽ có 1 số phần mềm bạn cài vào sẽ gặp trường hợp ko thoát ra được vì phím ok của pm nằm trên,bắt buộc bạn bấm nút màu đỏ(ngắt cuộc gọi) để thoát ra home...hơi bất tiện nên mình thích giao diện start nằm trên hơn.Còn icon thì bạn phải bấm nhiều lần chứ mới bấm 1 lần sẽ ko bị gi đâu,chỉnh nhac chuông cũng thế,lâu lâu vào bấm mới thấy.

cách đơn giản để tắt chương trình mà không phải bấm nút ngắt cuộc gọi là bạn cài thêm chương trình WkTASK 1.2.0.2 có trong diễn đàn lúc đó nút OK sẽ nằm ở phía trên
pocketmusic vẫn chạy bình thường ở bản WOF V3
ở bản 21896 và WOF V3 mình vẫn hay bị thĩnh thoãng đứng ở nút STAR không biết có ai bị giống mình không

Chỉnh sửa cuối:

teranosaus

cách đơn giản để tắt chương trình mà không phải bấm nút ngắt cuộc gọi là bạn cài thêm chương trình WkTASK 1.2.0.2 có trong diễn đàn lúc đó nút OK sẽ nằm ở phía trên
pocketmusic vẫn chạy bình thường ở bản WOF V3
ở bản 21896 và WOF V3 mình vẫn hay bị thĩnh thoãng đứng ở nút STAR không biết có ai bị giống mình không

Mình không bị lỗi gì với nút Start cả, nhưng có một lỗi là các icon mạng, pin, âm lượng ở phía trên thanh taskbar thi thoảng sau khi mình click vào nó bị biến mất. Phải softreset nó mới hiện lại.

Pocket music vẫn chạy bình thường, lần trc mình bị lỗi là do không thể ấn nút OK sau khi cài xong.

Mình đã nghĩ ra cách set nút OK với các chương trình có nút OK mặc định nằm ở phía trên, chỉ cần gán một phím cứng left softkey chẳng hạn làm OK/Close là xong.

Thanks,

teranosaus

làm thế nào để vào đăng ký cho Resco keyboard có ai biết không ạ, mình mần mò bao lần rồi mà k biết chỗ nào, hic hic, cao thủ nào giúp với:((

hieu113

làm thế nào để vào đăng ký cho Resco keyboard có ai biết không ạ, mình mần mò bao lần rồi mà k biết chỗ nào, hic hic, cao thủ nào giúp với:((

start -> settings-> Personal -> Input
Input method chon Resco Keyboard chon options... chon the about la dang ki dc roi

teranosaus

start -> settings-> Personal -> Input
Input method chon Resco Keyboard chon options... chon the about la dang ki dc roi

sorry bạn, bạn có dùng ROM 6.5 V3 của Cotula này không?

Nếu nó có Personal/Input thì mình đã k hỏi, mình k gà đến mức ấy đâu.

Tks,

huynhnhan76

mình lâu quá bây giờ mới vào lại trang này, cho mình hỏi mấy pro cotulla đã có bản rom nào mới kô, mình dg sài bản 6.1 005. thanks.

trucdemo

Chào bro Trucdemo.Bản rom này ko có cấu hình gprs vậy đồng nghĩa cũng ko có cấu hình 3g rồi phải ko,mình up rất nhiều bản rom cho flame nhưng chưa thấy bản nào ok hết nhưng bản 21xxx của cotulla thì có cấu hình gprs và 3g tuy nhiên có nhiều lỗi lớn wa, bản của cotulla thì lâu lâu mở chương trình ko được(chỉ 1 vài chương trình) và ko thể backup được,backup hay gở bỏ chương trình thì máy tự hard reset.Mình rất vui và cảm ơn các bro đã liên tục chỉnh sửa và đưa ra những bản rom hoàn thiện hơn cho flame giúp cộng đồng xài flame có được những bản rom ổn định hơn.

sorry bro, lâu quá mình ko vào lại topic này, hôm trước mìh nói là chưa cấu hình gprs chứ ko phải là ko, vì một số rom của các dòng khác đã tích hợp cấu hình gprs tự động khi bỏ sim mới vào, còn bản này thì phải cấu hình bằng tay, hoặc dùng tool, nên việc dùng 3g cho bản rom này là hoàn toàn bình thường

luctukiem

Xin bạn teranosaus hoặc bác nào biết chỉ giáo dùm vụ set nut OK bằng cách gán vào một phím cứng nào đó....Mình bị gà mấy vụ này wá!!!
Cài Pocket Music xong đến màn hình chọn ngôn ngữ là nó đứng luôn, không thấy hiện thêm cái gì để "OK" cả, thoát ra chạy Pocket Music thì màn hình trắng xác.
Mình thích phần mềm này wá mà giờ không xài được...Hic Hic!!!
Cám ơn các bạn trước!!!

trucdemo

Xin bạn teranosaus hoặc bác nào biết chỉ giáo dùm vụ set nut OK bằng cách gán vào một phím cứng nào đó....Mình bị gà mấy vụ này wá!!!
Cài Pocket Music xong đến màn hình chọn ngôn ngữ là nó đứng luôn, không thấy hiện thêm cái gì để "OK" cả, thoát ra chạy Pocket Music thì màn hình trắng xác.
Mình thích phần mềm này wá mà giờ không xài được...Hic Hic!!!
Cám ơn các bạn trước!!!
chào bro, hiện tại mình đã chuyển xuống dùng 6.1 005 nên quên mất là vào chính xác là phần nào, bro vô tìm thử theo link sau start\setting\Personal\buttons để set phím
phần 1.select a button: bro chon phím gán chức năng ok
phần 2. assign a program: bro chọn ok/close

với cách này bro có thể set mở ứng dụng bằng phím cứng cũng được