• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cruise mất cảm ứng- không hadreset được

ntv99x3c

Các bác chuẩn đoán bệnh giúp em. Máy của em tự nhiên mất cảm ứng, không động chạm gì lên màn hình được. Bấm các phím cứng thì vẫn chạy bình thường.
Em thử Hardreset bằng cách bấm GPS+Internet rồi chọc vào khe soft-reset nhưng cũng không được, nó chỉ Soft-reset thôi, lại khởi động win như thường.
Bác nào biết chỉ giúp em phải làm gì với, đa tạ

BraDo

Kết nối PPC với PC bằng Activesync. Chạy PM MyMobiler (search Google nhé). Thao tác bằng chuột trên máy tính để vào Setting trên PPC, vào System tab, chọc icon Screen & căn màn hình lại là ok. Chúc thành công.

ntv99x3c

Hic, bác Bravedoan ơi, hôm trước em bị mất trộm hết phụ kiện, chỉ mới mua lại được cái xạc thôi. Bác ở TP.HCM phải không, hay bác cho em cái địa chỉ, mai chủ nhật, em mang đến bác làm giúp, em hậu tạ sau. Chân thành.

Bác nào có bán cái cable của em này thì cho em biết, em đến lấy.

Chỉnh sửa cuối:

mrtheanh

Sao e cũng làm y như anh nói.Mà My Mobiler k conect được với đt của e.Trên máy có báo j đó.Mà bị liệt cảm ứng nên e đành bó tay

rồi theo tình trạng của bạn thì máy của bạn đã bị liệt cảm ứng có thể bung ra xem lại phần cable cảm ứng nhá! còn muốn hard reset bấm 2 phím dưới phím gọi và huỷ gọi đè mạnh vào rồi chọc reset khi nào hiện lên rồi buôn 2 phím đó ra bạn buôn ra sớm nó không hardreset được đâu. mà nếu đã chọn giải pháp hardreset vâyh bạn tải một bản rom up lại cho xong! chúc thành công

mrtheanh

Bác nào biết cách mở máy k.Hay có video hướng dẫn.Hướng dẫn hộ e với

Bác nào biết cách mở máy k.Hay có video hướng dẫn.Hướng dẫn hộ e với
bạn nên mang ra tiệm cho lành! mở máy không cẩn thận làm trầy phần vỏ hết. lúc trước mình tự mở ra vệ sinh do không có tay nghề làm trầy hết phần tiếp giáp nhìn xấu lắm. :D. cũng dễ mở ra lắm nó chỉ toàn là khớp nối với nhau chi cần xác định chỗ có khớp là ok.