• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cry Translator - Phân tích tiếng khóc của trẻ em bằng iPhone

blackcatdn

Last changed: 6 days ago
Category: Medical
Developer: Biloop Technologic,S.L.
Version:1.0
Average Rating:No data
Size:0.2 MB​
Cry Translator do Biloop Technologic phát triển sử dụng công nghệ phân tích cường độ và độ dài của tiếng khóc và khớp với một trong năm trạng thái: đói, buồn ngủ, bị làm phiền, stress hay buồn chán. Phần mềm còn đưa ra một số lời khuyên nên đối xử với trẻ sao cho phù hợp với từng trạng thái.

Đăng tải trên trang web của mình, Biloop Technologic cho biết: "Năm kiểu khóc này là phổ biến đối với tất cả các trẻ em thuộc mọi nền văn hóa hay ngôn ngữ khác nhau". "Ví dụ, giọng khóc stress thì mạnh và ngắn, hạ xuống chậm và lại tăng ngay trong khi đó khóc đói thì không đều và mãnh liệt".

Ứng dụng này mất 10 giây để ghi âm và phân tích tiếng khóc và cho độ chính xác lên tới 90% trong các thử nghiệm.

Cry Translator đang được bán trên kho ứng dụng của Apple với giá 9.99 USD cho thị trường Mỹ, Anh và Tây Ban Nha.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?yc2lcwkmjmz[/DOWNLOAD]

Nguồn: Dantri.com.vn

Last edited by a moderator:

your_rules

Mình xài ITouch chắc k xài đc app này rùi vì ITouch làm gì có mic màh ghi nhận tiếng khóc của em bé

ruoixanh

mới nghe tren báo mạng hom truoc hom nay đã có để dùng that là nhanh nhạy
Cảm ơn anh em đã share! mính đang có em bé 4 thang tuổi phan mềm nay rất hũu ích đó thank Blackcatdn nha
You are great!

blackcatdn

mới nghe tren báo mạng hom truoc hom nay đã có để dùng that là nhanh nhạy
Cảm ơn anh em đã share! mính đang có em bé 4 thang tuổi phan mềm nay rất hũu ích đó thank Blackcatdn nha
You are great!

Hii,không có gì:D. Chúc mừng bạn lên làm bố nha^^!

choitoisang

Thằng nhóc 3 tuổi nó khóc ko biết lý do gì -> lấy IP mở cái này ra thử nghiệm-> Nó thấy Ip thì nín, sợ nó làm rớt, đem cất -> Nó lại khóc cũng ko biết vì sao nó khóc-> Lại lấy IP để thử nghiệm cái chương trình này-> Nó thấy Ip thì nín,ko thử nghiệm được, đem cất-> Nó lại khóc cũng ko biết vì sao nó khóc->Lại lấy IP để thử nghiệm cái chương trình này->Nó thấy Ip thì nín,ko thử nghiệm được, đem cất.....cái vòng lẫn quẫn
Đến bây giờ vẫn chưa test được

blackcatdn

Thằng nhóc 3 tuổi nó khóc ko biết lý do gì -> lấy IP mở cái này ra thử nghiệm-> Nó thấy Ip thì nín, sợ nó làm rớt, đem cất -> Nó lại khóc cũng ko biết vì sao nó khóc-> Lại lấy IP để thử nghiệm cái chương trình này-> Nó thấy Ip thì nín,ko thử nghiệm được, đem cất-> Nó lại khóc cũng ko biết vì sao nó khóc->Lại lấy IP để thử nghiệm cái chương trình này->Nó thấy Ip thì nín,ko thử nghiệm được, đem cất.....cái vòng lẫn quẫn

haha,nge bạn kể mà thấy cu nhỏ dễ thương gê:p. Chắc nó đòi cái Iphone của bạn đó :p...Mà khi nào cu khóc thì bạn đừng để nó thấy IP,bạn bí mật đem tới gần nó rồi thử xem sao:D

kiddy

Trời ạ. Bé con nhà em mới đc 6 tuần, nhiều lúc nó khóc đúng là k tìm đc lí do. May mà có cái soft này, chắc sẽ test đc. Em sẽ báo cáo kết quả sớm :D

Thanx chủ thớt nhiều ^^

kiddy

Test và kết quả đúng 95%. Xã tớ cũng nghịch, thử kêu một tí cho nó test, nó cũng báo đúng là xã tớ đang buồn ngủ :))

bee

Tự dưng lại mò vào đây, đúng cái mình đang cần :D ko biết có chính xác ko nữa, để thử cái coi. Dù gì cũng thanks bác blackcatdn da bốt lên cho anh em.

soitoc1

Cái này chính xác đó các bạn, nhưng em bé phải khóc liên tục trong khi cái thanh tiến trình đang chạy, nếu không đủ dữ liệu nó sẽ báo ERROR. TESTED.

hoavanairbrush

vợ chồng iem đọc cái bài của bác cười lăn cười bò, chết cười luôn. haaaaaaaaaaaaaaa

tsbv1701

tại hạ nghĩ cái app này cũng chỉ để nghịch cho vui thui chứ làm sao chính xác dc, vì việc tìm lý do bé khóc vì sao dựa vào cường độ và thời gian khóc thì k khả quan rùi, cái đó tùy vào mỗi pé chứ:-?