• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cũ] SymSMB 4.00(61) - Quản lý file trên điện thoại cực tiện lợi bằng Wifi

boy_online01

Đây là phần mềm dành cho những bác:
+ Có laptop hoặc PC nhưng có router wifi và điện thoại có wifi.
+ Thường xuyên phải cắm điện thoại vào máy tính để edit themes, test software, copy nhạc, hình, video,....
Vì vậy bác nào ko thuộc diện trên thì em khuyên ko nên đọc nhé, còn bác nào thích đọc thì You Are Welcome!!! =D>=D>=D>=D>

Hôm qua đang lang thang bên box S60v3 tình cờ thấy một topic bị đào mộ ;;), mình mới vào xem và phát hiện ra một phần mềm mà mình tìm kiếm bấy lâu nay :(((kể từ khi mang cục phát wifi về nhà). Đấy là SymSMB - một phần mềm ra đời cách đây gần 4 năm nhưng chưa thấy bạn nào post lại bên box s60v5 này.

Lấy ví dụ cho dễ hiểu công dụng của phần mềm này:
Bác sang nhà bạn của bác chơi, thấy trên PC của bạn bác có một clip nóng nào đó bác rất thích
. Nhưng PC của bạn bác ko có bluetooth nhưng có một cái router, bác thì ko mang theo cáp nối hay đầu đọc thẻ. Vậy làm thế nào để chuyển đc file đó vào điện thoại của bác? ( trừ cách up file nên mạng để bác chạy về nhà down lại nhé _ _!). SymSMB sẽ giải quyết nhanh gọn vấn đề này: Kết nối điện thoại của bác với PC của bạn bác bằng SymSMB qua wifi, trên PC sẽ hiển thị quản lý tập tin như khi bác cắm điện thoại vào máy tính bằng cáp vậy. Giờ chỉ việc kéo thả file là xong, thậm chí thao tác thực hiện còn ít hơn nhiều so với việc bác dùng bluetooth để trao đổi file với máy tính =D>

Cách kết nối bạn có thể xem qua tại đây hoặc xem mình hướng dẫn lại:

B1: Cài đặt phần mềm SymSMB vào điện thoại.

B2: Vào phần mềm trên điện thoại, chọn Cotrol Panel

B3: Bạn chọn Account trong Cotrol Panel. Bấm Option -> New để tạo tài khoản. User và Password tùy bạn đặt thế nào thì đặt. Xong rồi thì bấm Done.
Bạn tạo thêm một tài khoản nữa, nhưng với User là tên máy tính của bạn (trên máy tính click chuột phải vào My Computer -> Properties. Chuyển sang tab Computer Name, tên máy tính của bạn là phần Full Computer name). Password thì tùy bạn đặt. Xong rồi thì bấm Done.

B4: Bạn quay trở lại phần Control Panel, chọn Connections. Bấm Option -> New rồi chỉnh như hình dưới:

B5: Bạn quay trở lại phần Connection, chọn MyPhone rồi bấm Option -> Start.

Thế là xong. Máy tính đã kết nối được với điện thoại của bạn.

Cách share file:

Bạn chọn Option -> Go to... -> Roof để về phần ban đầu.
Chọn MyPhone. Đây là phần quản lý tập tin của điện thoại. Bây giờ bạn muốn trên máy tính hiện lên thư mục gì trong điện thoại thì chọn thư mục đó, bấm Option -> Add Share. Ví dụ như trong hình là mình muốn hiện ổ E của điện thoại trên máy tính. Ko muốn nữa thì Option -> Remove Share.

Cách hiện các tập tin trên máy tính:

Trên máy tính bạn chọn My Network Places, phần New Task chọn View workgroup computer là thấy thứ mình cần.

Note: Phần mềm này chạy nền nên rất tốn pin, vì vậy khi nào ko cần dùng nữa thì trên điện thoại bạn chọn Control Panel -> Connection -> Chọn MyPhone rồi bấm Option -> Stop.

Thỉnh thoảng các bác sẽ ko truy cập đc thư mục tập tin trên máy tính (lỗi này có thể do cr chưa chuẩn), khắc phục bằng cách dùng Kill Me, terminate tất cả các file bắt đầu bằng **Hx. Sau đó vào SymSMB connect lại.

Muốn viết ngắn nhưng nó lại dài dòng quá.

Chỉnh sửa cuối:

saccerwin

việt hoá cái này lun dùm cái boy.,.....dân đào mộ thường là thành viên mới..... chứ men tụi mình dễ chi mà đào mộ :)):))=))

boy_online01

việt hoá cái này lun dùm cái boy.,.....dân đào mộ thường là thành viên mới..... chứ men tụi mình dễ chi mà đào mộ :)):))=))
Cái này chắc để ddt việt hoá chứ em cũng ko mặn mà với cái việc việt hoá lắm :D

JohnyNguyen

Cái này chắc để ddt việt hoá chứ em cũng ko mặn mà với cái việc việt hoá lắm :D
Chú e ddt cứ như hình ảnh của a cách đây nửa năm ấy nhỉ

Rất có chí khí và chịu chơi =))=))=))

Ấy mà chú e ko có duyên với VH ấy chứ Boy ;))
không cài được trên i8910 mấy bạn. ai tét lại giùm mình với

Chài,chắc ko hợp với dòng V5 của Samsung hay LG rồi ++ Thường ngta chỉ nghĩ V5 cho Nô kia a thôi >"<

YinYang

Active Member
Chú e ddt cứ như hình ảnh của a cách đây nửa năm ấy nhỉ

Rất có chí khí và chịu chơi =))=))=))

Ấy mà chú e ko có duyên với VH ấy chứ Boy ;))

Chài,chắc ko hợp với dòng V5 của Samsung hay LG rồi ++ Thường ngta chỉ nghĩ V5 cho Nô kia a thôi >"<

Giờ a chỉ chăm chăm đi spam thôi nhỉ

hdgv

mình làm không được, có thể hướng dẫn kĩ hơn không bạn?

minhhoboi

Hôm qua mình up lên bản n2o5 thí̀ ok, hx11 bo tay.
Thù cái samsung nay quá. Đem con bỏ thí cho nokià nuôi.
Sory viet bai tren phone

hdgv

Mình dùng x6, đã cài đặt và thiết lập trên điện thoại như hướng dẫn, trên latop phải làm như thế nào để 2 em nó giao tiếp được với nhau?

boy_online01

Mình dùng x6, đã cài đặt và thiết lập trên điện thoại như hướng dẫn, trên latop phải làm như thế nào để 2 em nó giao tiếp được với nhau?

À quên. Laptop có phát đc wifi ko nhỉ? Nếu đc thì trong phần ControlPanel/Connection bạn chọn MyPhone, bấm Option -> Start. Nếu nó hiện địa chỉ IP thì là đã kết nối thành công.
Mình cũng làm trên X6 với PC có router đấy chứ.

hdgv

tức là chỉ cần enable card wifi trên laptop hay sao? mọi thiết lập đều làm trên phone hết?

nangnhan

Mấy hôm nay cài đặt nhung vẫn chua thành công bạn có thể huong dẫn cụ thể bằng hình ảnh thật cụ thể đuoc không.Kết phần này quá nhung vẫn chua sủ dụng đuọc.Mình dùng 5800 pc là sony-vaio phát wifi ngon lành rồi.Thank:((

nangnhan

Cách kết nối bạn có thể xem qua tại đây hoặc xem mình hướng dẫn lại:xin lỗi bạn phần huóng dẫn bằng hình ảnh do ảnh nhỏ quá mình không nhìn rõ bạn có thể up ảnh lón lên đuoc không.Kết phần này quá.

boy_online01

Cách kết nối bạn có thể xem qua tại đây hoặc xem mình hướng dẫn lại:xin lỗi bạn phần huóng dẫn bằng hình ảnh do ảnh nhỏ quá mình không nhìn rõ bạn có thể up ảnh lón lên đuoc không.Kết phần này quá.

Bạn ko hiểu chỗ nào thì hỏi chỗ ý thôi chứ bắt mình vừa chụp ảnh, up ảnh lên rồi giải thích bla bla bla... nghĩ đã thấy nản rồi.

nangnhan

Trước tiên mình rất cảm ơn bạn boy online01 đã úp một phần mềm mà phải nói là phần mà mình rất thích.Nói thẳng là phần này mình đã tìm từ rất lâu nhưng chưa thấy.Hôm nay vào trang thấy phần của bạn mình mừng lắm.
Mình dùng 5800 pc là sony-vaio win 7 mình đã cài đặt phần mềm thành công trên ĐT còn PC thì hiện tại vẫn đang phát wifi bình thường giờ mình phải làm thế nào để hai máy chuyển được phai như bắn bluetooth với nhau,phần hướng dẫn của bạn bằng hình ảnh nhỏ quá mình không nhìn thấy và lại là winXP nên mình không hiểu lắm.
Bạn có thể úp cụ thể bằng hình ảnh to hơn nét hơn để cho anh em cùng sử dụng được không.Nếu có thể thì mình cảm ơn bạn rất nhiều.Thank!Hoặc bạn có thể pm qua yahoo:nguyennang2003.(Thương thì thương cho trót bạn nhé!):D

boy_online01

Trước tiên mình rất cảm ơn bạn boy online01 đã úp một phần mềm mà phải nói là phần mà mình rất thích.Nói thẳng là phần này mình đã tìm từ rất lâu nhưng chưa thấy.Hôm nay vào trang thấy phần của bạn mình mừng lắm.
Mình dùng 5800 pc là sony-vaio win 7 mình đã cài đặt phần mềm thành công trên ĐT còn PC thì hiện tại vẫn đang phát wifi bình thường giờ mình phải làm thế nào để hai máy chuyển được phai như bắn bluetooth với nhau,phần hướng dẫn của bạn bằng hình ảnh nhỏ quá mình không nhìn thấy và lại là winXP nên mình không hiểu lắm.
Bạn có thể úp cụ thể bằng hình ảnh to hơn nét hơn để cho anh em cùng sử dụng được không.Nếu có thể thì mình cảm ơn bạn rất nhiều.Thank!Hoặc bạn có thể pm qua yahoo:nguyennang2003.(Thương thì thương cho trót bạn nhé!):D

Mình add yahoo rồi đấy nhưng ko thấy bạn online nhỉ ;;). Con X6 của mình đang nằm chờ flash lại nên ko chụp đc ảnh hướng dẫn chi tiết.

À mà mình cũng đang xài win XP nên ko biết win7 có xài đc cái này ko?