• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng nhau khoe & chia sẻ màn hình Home HTC HD2 (Leo)

Pos3idon

Cho mình hỏi ai có icon của nút Start, Menu, Phone cho mình xin luôn nha.
Thêm cái nữa là máy mình đã cài 1 cái đồng hồ của ancola, giờ thêm 1 cái của DINIK trong bộ CHT theme. Nó hiện 1 lúc 2 cái thì làm sao mình bỏ 1 cái.

Thanks........

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Nhà Phố vườnCam đây , có hai hình nền cùng chủ đề : Link tải gồm 2 hình nền
hoặc bấm chuột phải vào hình rồi save pic as:
Híc, mãi mới có 1 người cùng Quê lên tiếng. Hôm nào anh em giao lưu tý bạn nhỉ.? Bạn đang dùng bản Rom nào thế..? Lúc nào rỗi ra Huyên Tô làm cốc nước, chọt chọt PPC nhá.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Đang tạo 1 cái Theme CHT.....làm từng file 1 vậy mà.
Mod cho thay đổi tý: Chép file xxx_manila vào thư mục windows\

duongpham

Bác Phê trong PC có bộ sưu tập đồng hồ analock nào ko vậy, thấy các đồng hồ của bác mà mê tít. nếdduwwocj bác share a/e với. tks bác

duongpham

Kết màu đỏ nên khoe mẻ tý :

doquangduc

Well-Known Member
Đang làm xong Tab Home và Tab poeple, Tab Internet. Trong suốt như hình!!

ANh có thể làm toàn bộ chữ trên màn hình là màu đỏ không anh, như vậy thì nhìn rõ hơn và Pro hơn. Thank anh Phê.

AnhPheCT

ANh có thể làm toàn bộ chữ trên màn hình là màu đỏ không anh, như vậy thì nhìn rõ hơn và Pro hơn. Thank anh Phê.

Chữ có thể dùng CHT mà thay đổi!! Bạn mở Phần mềm Paint trên PPC tham khảo thông số Màu hình kèm....! Để chọn màu hợp lý cho chữ muốn Set Tab Home.
Mở CHTEditor mà đặt giá trị đo nhé!!

Chỉnh sửa cuối:

QuangAK

Đang tạo 1 cái Theme CHT.....làm từng file 1 vậy mà.
Mod cho thay đổi tý: Chép file xxx_manila vào thư mục windows\

- Các pro cho mình hỏi chút. Làm cách nào để copy các File Manila vào Thư mục Windows?? Mình đã tắt HTC Sense đi rồi mà vẫn ko được??? :( :-?

AnhPhê và các bro cho em hỏi, trước đây em dùng các Rom koocer cũ thì dùng HD wallpaper đẹp và ok, giờ các rom mới ( tích hợp Co0kie HomeTab v1.8.0 và CHTEditor v1.8.0.0) thì ko dùng dc nữa phải ko ạ, muốn dùng dc thì càn làm những gì xin chỉ dẫn giúp em với.

máy em đang dùng:

- Bạn j ơi mình thích cái "chảo" (icon cột sóng) trên Taskbar của bạn!! Bạn có thể share cho mình FILE CAB cài Taskbar của bạn được không? THank You!! \-/

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

- Các pro cho mình hỏi chút. Làm cách nào để copy các File Manila vào Thư mục Windows?? Mình đã tắt HTC Sense đi rồi mà vẫn ko được??? :( :-?
Dùng Resco file Explore hoặc TotalCommander mới chép đè được! Còn các chương trình khác thì ko chép đè được đâu, nhất là các file ROM...!