• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
* Thông tin bản PV001 3G này như sau:

+ Ver : 4.2.1 (PV001)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Cydia

+Không kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin

3G_L: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS421-PV001/iPhone1,2_4.2.1_PV001_3G_L.ipsw
3G_W: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS421-PV001/iPhone1,2_4.2.1_PV001_3G_W.ipsw

Hướng dẩn sơ cách restore
Vẩn dùng redsn0w_win_0.9.6b2.zip để chuyển máy về pwned xong thì tiến hành Shift + Restore như thông lệ

Sau khi Restore xong thì Unlock và Appsync 4.2.x (có trên Source PV)
(Tùy máy bạn là W hay L mà làm nhé)

Một số ảnh minh họa

* Thông tin bản PV001 3GS này như sau:

+ Ver : 4.2.1 (PV001)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Không có thêm bớt gì hết DEV nói làm thế cho lành tại thời điểm này ;;)
+ Không Active

Đây được xem là bản Custom 3 No ;;) Sau khi Restore bản Custom này thì 3GS của bạn đươc đưa lên 4.2.1 an toàn
Bạn tiếp tục dùng Redsn0w để hoàn tất việc JB + Hactivate

* Lưu ý 1: New bootrom nếu JB 4.2.1 bằng Redsn0w thì sẽ là tethered JB - reboot phải "just boot tethered right now".
(Tham khảo hướng dẩn DEV và dịch lại của Mod DoanAnhTai)
* Lưu ý 2: Đây là bản Custom 3 No khác với bản Gốc hoàn toàn. Bản chất của nó hoàn toàn giống các bản Custom khác chỉ có điều DEV khuyến cáo không add Cydia hay Packages nào vào khi Build và việc này sẽ do Redsn0w "thực hiện".
* Lưu ý 3: Nhắc lại 1 lần nửa cho chắc chỉ 1 Link dành cho cả 3Gs_W và 3Gs_L .

Link: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS421-PV001/iPhone2,1_4.2.1_PV001_3GS_3No.ipsw

tinh_la_gi

Administrator
làm xong còn up lên host nửa chứ anh em ... chứ ai nhà gần TLG thì chạy qua TLG restore luôn khỏi chờ ;;)
Vừa xong cái 3G_L

tinh_la_gi

Administrator
nhà TLG ỡ đâu cho địa chỉ có gì chạy lên cho dễ

Thường trú : Ấp Long Hưng, Xã Long Thượng, Huyện Cần Giuộc - Long An ;;)

Bán trú: Địa phận HCM tùy quận - tùy ngày - tùy lúc - và tùy người rủ cafe :D

HTC_VUTHANH

Moderator
vãi bác em ở ngoài bắc chạy bộ vào chỗ bác ngất mất.thui dow cho lành,lỗi gì thì lên topic hỏi bác.hehe=))
Đã có bác nào restone chưa,pm anh em cái
p/s:bác đeo lắm huy chương thế nhượng em kaaaaaaaaaaaaaaaaiiiiiiiiiiiii'

tinh_la_gi

Administrator
vãi bác em ở ngoài bắc chạy bộ vào chỗ bác ngất mất.thui dow cho lành,lỗi gì thì lên topic hỏi bác.hehe=))
Đã có bác nào restone chưa,pm anh em cái
p/s:bác đeo lắm huy chương thế nhượng em kaaaaaaaaaaaaaaaaiiiiiiiiiiiii'

Cập nhật thêm link cho 3G_W
TLG "thử hàng" trước rồi còn gì ... cứ thế mà lên đời thôi

Tốc độ và ram có cải tiến chút ít so với 4.1 .. (chơi mấy cái game ở 4.1 đến màn nhiều quân bị đá - giờ chơi tiếp trên 4.2.1 khá hơn đi tiếp được đến gần cuối nhưng quân tăng gấp 3 thì 3G lại "đúi sức" )

winterhoangtu

TLG ơi mình đang dùng 3g lock FW custom 4.1 h mình muốn lên custom 4.2 test thử sau này muốn về lại FW custom 4.1 có được không ? Nếu được bạn hướng dẫn cách cho mình nhé. Cám ơn bạn nhiều

tinh_la_gi

Administrator
TLG ơi mình đang dùng 3g lock FW custom 4.1 h mình muốn lên custom 4.2 test thử sau này muốn về lại FW custom 4.1 có được không ? Nếu được bạn hướng dẫn cách cho mình nhé. Cám ơn bạn nhiều

Bạn đang 4.1 Custom thì lên 4.2.1 Custom như hướng dẩn (y chang lúc bạn lên 4.1 Custom) Sau này muốn về cũng Restore vậy luôn chỉ khác là chọn 4.1 Custom thôi.

3GS chuẩn bị có trên Host nhé ... khi nào có TLG sẽ có bài hướng dẩn luôn. :D Hướng dẩn trước các bác lại "nôn nao" rồi tải về khi TLG up chưa xong lại "khổ thân"

Status
Không mở trả lời sau này.