• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Custom Radio (5.66.09.21a_22.48.50.21) Cho HTC HD7

anhthai

Hôm này @Ansar bên diễn đàn xda-developers cho ra bản Radio Custom cho HTC HD7. Sau khi up xong Radio này mình thấy sóng tốt hơn,Wifi cũng kết nối nhanh hơn cải thiện pin hơn so với mấy bản radio 5.54 hay 5.56 mình dùng trước đây.

Lưu ý: Đối với máy update qua Zune như bình thường khi up Radio này xong máy sẽ tự "hard reset" đồng nghĩa với việc là mất hết giữ liệu và Jailbreak trong máy :y47:
Còn các máy chạy rom cook thỉ cứ up thoải mái nha các bạn

- Yêu cầu: Máy phải được RSPL / HSPL và có nghĩa là máy nào được hỗ trợ RSPL / HSPL thì có thể up được bản Custom Radio này. Thực hiện RSPL / HSPL xem bài biết tại đây.

- hTC_Asia / hTC_Asia_SEA / hTC_Europe / O2_DE / O2_UK / TIM / TMOUS

+ Win Vista và Win7 các bạn cần có Windows Mobile Device Center 6.1: Tải bản cho Win 32bitWin 64bit.
+ Win XP cần có ActiveSync 4.5.
+ Cách up radio cũng như up bản rom ship. Đưa máy về Bootloader (Giữ Volum xuống + Nguồn) Cắm cáp khi nào nhận USB thì chạy ROMUpdateUtility.exe. Đợi khoảng 3 phút là xong,máy tự reset và hưởng thành quả.

Tham khảo thêm tại đây.

Linh tải Radio Custom : http://www.mediafire.com/?f4x4lqi2gb1u576

Chỉnh sửa cuối:

levanquyen

Up cái này là thấy WP 7.5 hả bạn, đặc biệt là có battery saver nữa chứ. bản 7.0 đâu có.

blackdoor

Manager
Up cái này là thấy WP 7.5 hả bạn, đặc biệt là có battery saver nữa chứ. bản 7.0 đâu có.
Đây chỉ là bản Radio do Ansar bào chế, up vào chỉ thay đổi radio trong máy mà không làm thay đổi OS. Nếu trước khi up là 7.0 thì sau đó vẫn là 7.0 thôi, không trở thành 7.5 được.
Chú ý là phải có HSPL trước khi up Radio này.

jubelee

cho mình hỏi với tại sao mình vừa up bản Radio này song thì tự nhiên máy của mình mất hết jb vậy bạn nào giúp mình với:(

edmundo2203

Up radio cũng như Hard reset máy vậy. bạn sẽ mất jb chỉ trừ các bản Custom Rom đã jb sẵn thôi.