• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CyanogenMod beta 2 - 02ANDROID for OMNIA 2

AN1000

Hiện tại có khá nhiều bạn vì nhiều lý do ko muốn đổi chiếc máy I8000 một thời của chúng ta/ Thích vọc. Ngoài HTC HD2 quá đa năng thì không có gì để nói thì chúng ta còn có OMNIA 2 một sản phẩm WM tốt một thời.

Trở lại vấn đề chính nhiều bạn đang cố gắng cài Android vào Omnia2 nhưng vẫn không được phần nhiều vì những lý do rất khó giải quyết vì vậy nên hôm nay mình viết một topic để hướng dẫn các bạn!

Hiện tại bản Rom Android mình thấy ổn định nhất đó là CyanogenMod beta 2 của Alarm Team.
Hiện tại nhóm của anh ấy đã ngừng làm rom cho dòng này vì một số lý do. Bản Cbeta2 này là bản cập nhật ngày 8/2/2012

Cách cài dặt rất đơn giản

Nhưng các bạn chú ý là Android trên Omnia2 thực sự vẫn chưa tốt và phù hợp cho Omnia2, Pin rất mau hết và bản rom này dã được root

Chú ý nút cứng và chức năng: (Tên nút/ Chức năng)
Nút Lock / Back
Nút Back / Home
Nút chụp ảnh / Chụp ảnh
Nút Gọi / Gọi
Nút Ngắt / Ngắt cuộc gọi và tắt màn hình
Nút Cube / Chọn

Những chức năng đã hoạt động:
Phone
WiFi
GPS (first time slow, next time very fast)
Data connections (GPRS)
Sensors (all)
2D/3D
MP4/3GP movie play (camera hardware button doesn't work yet)
Camera in photo (up to 5MP) and movie recording mode (we are working on new driver)
Bluetooth
FM Radio
ADB/UMS
Autobrightness

Chuẩn bị:
- Một cái thẻ nhớ tầm > 2Gb vì khi cài đặt sẽ mất hơn khoảng 1GB rồi (Ở đây mình dùng thẻ 8GB vì mình còn phải lưu trữ nữa)
- Format thẻ nhớ về FAT32
- Có 2 cách cài là vào thẻ nhớ và Bộ nhớ máy nhưng mình khuyến cáo các bạn cài vào Thẻ nhớ và bài hướng dẫn là dùng cho thể nhớ

Hướng dẫn cài đăt: (Cho thẻ nhớ)
1. Download file này về http://188.94.139.217:88/x/cm_beta2.zip
2. Giải nén file cm_beta2.zip
3. Chép hết những thứ đã giải nén được ra vào My Storage (Gốc luôn nhé các bạn)
4. Bật điện thoại lên dùng chtrinh quản lý file nào đó (FileExplore, Resco...)
vào My Storage >> o2beta >> và chạy file haret.exe chờ cho máy chạy vào DÓ để cài dặt và khởi động lại
5. Sau khi máy đã khởi động lại Bạn vào My Storage chạy file haret.exe trong haret.exe
Chờ để điện thoại bôt vào ANdroid là okie (Lưu ý lần đầu hơi lâu)

Các bạn nhớ đọc thật kĩ và làm theo rồi hãy đặt câu hỏi nhé
Chúc các bạn vui vẻ

Các bạn cập nhật thông tin tại HOME PAGE của team nhé
http://o2droid.phj.hu/index_en.php