• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cydia 1.1.2 Việt hoá bởi Aqua Sta

AquaSta

Moderator
Để cài đặt add source http://cydia.hackphone.us và cài cập nhật Cydia
(Ai không add source của mình thì sẽ không có cập nhật :D)

Add source xong cài đặt Cydia Installer 1.1.2 và cài tiếp Cydia Translations ở ngay bên dưới

Nếu bạn nào đã add souce mà không có cập nhật thì chọn nút Refresh để update source nhé!

Thêm hình

Ok, mình mới Việt hoá 99%, còn lại chưa đến 10 strings để mai làm nốt
Bạn nào thích thì cài đặt nhé!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Chính xác chưa cập nhật Cydia v1.1.1 VH lên source .

Hiện tại có Cydia v1.1.2 rồi nâng lên bản v1.1.2 luôn đi! Mình chạy ổn mà!

AquaSta

Moderator
lạ nhỉ mình đã cài http://cydia.hackphone.us rồi mà vào không thấy CYDIA VH đâu hết ?
mình cũng chọn nút Refresh để update source nhưng đâu thấy ? bác xem lại giúp
Bạn kiểm tra lại, mình làm ko bao giờ có chuyện đó
Chính xác chưa cập nhật Cydia v1.1.1 VH lên source .

Hiện tại có Cydia v1.1.2 rồi nâng lên bản v1.1.2 luôn đi! Mình chạy ổn mà!
Những ai đang dùng 1.1.2 thì tất nhiên là không thấy, do Package không thay đổi.

huynhminhhung

Ok mình đã cập nhật bản 1.1.2 rồi . Nhưng la phiên bản tiếng Anh chứ không phải Tiếng Việt bác ơi ?
Máy mình 3G - 4.2.1

AquaSta

Moderator
Ok mình đã cập nhật bản 1.1.2 rồi . Nhưng la phiên bản tiếng Anh chứ không phải Tiếng Việt bác ơi ?
Máy mình 3G - 4.2.1

Đã fix lại, bạn vào Cydia update (hoặc cài) Cydia Translations ở source của mình nhé! Có thể cài đặt cho cả Cydia 1.1.1, 1.1.2

diephonam

pac cho em hỏi cydia trong máy của bây giờ đang là 1.1.1 bi giờ em update lên có ảnh hưởng gì không? có bị lỗi lãi gì không? em sợ nhất là bị lỗi hao pin vì trước nay em update fw ba lần chỉ trong 3 tháng vì pin bị hao, bi giờ máy em chạy rất ổn định, cứ 2 , 3 ngày mới sạc một lần,máy em là 3gs ios 4.3.3.

AquaSta

Moderator
pac cho em hỏi cydia trong máy của bây giờ đang là 1.1.1 bi giờ em update lên có ảnh hưởng gì không? có bị lỗi lãi gì không? em sợ nhất là bị lỗi hao pin vì trước nay em update fw ba lần chỉ trong 3 tháng vì pin bị hao, bi giờ máy em chạy rất ổn định, cứ 2 , 3 ngày mới sạc một lần,máy em là 3gs ios 4.3.3.
Em có một lựa chọn cho bác thế này này, cất tủ thì mười mấy ngày mới phải sạc 1 lần

huynhminhhung

anh AquaSta cho mình hỏi chút , hình như trên cydia.hackphone.us không cài được nữa phải không anh ?

huynhminhhung

mình mới restore lại iphone vào cydia.hackphone.us không làm được gi tiết quá . nhờ sửa lại nhanh nhanh mình cảm ơn .

phaolon

máy em tự nhiên mất cydia IP4 không biết bấm vào cái gì
mong các bác chỉ giúp em cài lại cydia với

AquaSta

Moderator
máy em tự nhiên mất cydia IP4 không biết bấm vào cái gì
mong các bác chỉ giúp em cài lại cydia với
Có lẽ do bạn gỡ bỏ ngôn ngữ tiếng Việt
Chú ý: nếu cài tiếng Việt thì không được gỡ bỏ, gỡ bỏ không đúng cách sẽ xóa mất Cydia
Cách fix: download bộ cài Cydia http://apt.saurik.com/cydia/debs/cydia_1.1.1_iphoneos-arm.deb
Dùng chương trình i-funbox copy vào đường dẫn var/root/Media/Cydia/AutoInstall và khởi động lại máy 2 lần (Nếu không có thư mục Cydia/AutoInstall thì tự tạo)