• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] iHome - Thay thế nút Home trên iPhone

ancola66

Super V.I.P
sao mình đã add shoure mà vao cydia cung ko thấy có ihome
mình chưa biết cài bằng nowifi vậy bạn nào có shouure từ cydia cho mình xin để cài ihome nha

zay bạn có file ihome mà bằng .ipa ko up lên cho mình với chứ mình kiếm cũng ko thấy có nữa...kì thiệt mình dùng cydia và dùng fw2.2.1

Xin cho mình hỏi là ihome này co thể sử dụng cho IP 3G FW 2.2 được không, vì mình cai cài iHome.app vào và set rồi nhung không thấy sử dụng được. Mong nhận sự giúp đỡ của các Bác. Tks
Hiện nay iHome (Phiên bản beta) đã được thay bằng phần mềm thương mại mQuickDo dùng tốt cho cả 2.xx và 3.0 . Các bạn sang ĐÂY tham khảo và lấy thuốc nhé :D

hackerbom25

Hiện nay iHome (Phiên bản beta) đã được thay bằng phần mềm thương mại mQuickDo dùng tốt cho cả 2.xx và 3.0 . Các bạn sang ĐÂY tham khảo và lấy thuốc nhé :D

Bạn ơi mình vào Cydia rồi mà không tìm thấy mQuickdo cho FW 2.x vậy, chỉ thấy cho OS3.0 không thôi.

có bản mới rồi 1.4.1 mà chưa có thuốc bác ơi , bác nào có mã số của mQuickDo úp lên cho anh em dùng với.

phaitimvay

của các bác đây

Bản này không chơi được trên OS4xx... Cài zô thành công -> hiện icon -> zô được setting -> sau đó rebooot thì toàn ở chế độ safe mode... không làm sao chỉnh lại được... và các thiết lập dưới đây cũng không có tác dụng (đã đặt rất kỹ, không cái cái trùng cái nào)....

Enabe ihome ( Mục này bạn phải bật on)
-Functions setting ( for home ) Mục này là các lựa chọn cài đặt cho màn hình Home-Tức là màn hình Springboard) Mục này gồm các lựa chọn sau (Mình viết luôn tiếng Việt theo thứ tự) :
a) Kéo ngắn qua trái
b) Kéo dài qua trái
c) Kéo ngắn qua phải
d) Kéo dài qua phải
e) Kéo ngắn lên hoặc xuống
f) Giữ 3 giây
Mỗi mục a, b,c ..... khi nhấn vào mũi tên của từng dòng sẽ có các chức năng cho bạn lựa chọn như sau (Mình cũng viết luôn tiếng Việt theo thứ tự):
a) Không làm gì cả
b) Quay lại màn hình Home (Màn hình trang 1 của Springboard) tương tự như bạn nhấn nút Home
c) Đóng ứng dụng đang chạy
d) Quay lại trang đầu tiên (Ví dụ bạn đang ở trang nào đó muốn quay lại trang 1) tương tự như bạn nhấn nút Home
e) Bật menu Power ( Gồm các mục như tắt máy, khởi động lại, làm tươi màn hình vv..)
f) Quay lại trang 1 và bật popup của trình ipod
g) Khóa máy (Tức là tắt màn hình và khóa máy tương tự như bạn nhấn nút nguồn)
h) Chụp ảnh màn hình
i) Cho ứng dụng nào đó chạy nền (Ví dụ bạn đang dùng ứng dụng nào đó mà muốn dùng ứng dụng khác nhưng không muốn tắt ứng dụng trước đó thì cho nó chạy nền)
- Functions settings (For App) Đây là các lựa chọn cho màn hình khi bạn đang chạy một ứng dụng nào đó. Mục này cũng có menu và các chức năng tương tự như Functions (for home)

SAU KHI Uninstall thằng iHome này đi.. máy trở về bình thường..
ĐIÊN CẢ ĐẦU...........