• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã chính thức Jailbreak được FW 2.2

dienht

Active Member
Mình làm đến bước chạy QuickPwn đến mục Release the Power buttun and continue to hold Home for 30 seconds.. thì nó xuất hiện bảng báo lỗi như sau:
Your device has connected in the wrong mode.This can be caused by incorrect following of the instruvtions, or a faulty USB connection. please try again.
Như vậy là bị làm sao, mình thử quay về bản 2.1IPHN hoặc bản 2.0 đều bị báo lỗi 1064 gì gì đó mình ko hiểu. bây giờ IP của mình thành cái chặn giấy rồi buồn quá. các bạn giúp mình với
Cảm ơn các bạn.

cuteont

Mình làm đến bước chạy QuickPwn đến mục Release the Power buttun and continue to hold Home for 30 seconds.. thì nó xuất hiện bảng báo lỗi như sau:
Your device has connected in the wrong mode.This can be caused by incorrect following of the instruvtions, or a faulty USB connection. please try again.
Như vậy là bị làm sao, mình thử quay về bản 2.1IPHN hoặc bản 2.0 đều bị báo lỗi 1064 gì gì đó mình ko hiểu. bây giờ IP của mình thành cái chặn giấy rồi buồn quá. các bạn giúp mình với
Cảm ơn các bạn.

bạn làm theo mình nhé:(chú ý từ đầu đến cuối ko đươc thả nút home).nhấn home 5s,tiếp theo+power 10s,tiếp theo thả nút power(ko đươc thả nút home)trong khoảng 30s se tự thực hiện jaibreak.(mỏi tay rối phải ko? Bây giờ bạn thả nút home ra được rồi.:p
Chúc bạn thành công

cuteont

a,e lên 2.2 vui quá nhỉ nhưng có cài các soft hùi 2.1 cho 2.2 đc ko các bác ?

mấy soft 2.1 chạy ok bạn à. theo mình cũng ko có gì mới chỉ có cảm giác là được sử dụng frimware mới thôi. ý kiến chủ quan của minh thôi nha,ko biết mọi người thì thế nào?

hociphone

Bạn nào có Iphone3G lock đang sử dụng tốt fw2.1 không nên lên fw2.2. Đã lên rồi không thể trở về 2.1 được nữa vào lúc này. Bạn nào lỡ lên rồi no sevice, bạn đã làm đúng chứ không có sai đâu, hãy đợi đấy đừng cố vọc tội cho iphone. Hãy chờ sim ghép cho fw2.2. Những gì bạn thấy bạn nghe chỉ áp dụng cho iphone2g và 3g quốc tế. Khi bạn dùng QuickPWN với IP 3G lock sẽ không có phần chọn lựa unlock iphone. Unlock iphone này chỉ xuất hiện khi IP là 2G. Hãy phân biệt cho rõ IP của mình mà hành động.