• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có ROM WM6.5 cho Samsung B7320

quang_nguyen

Đã thấy có rom 6.5 của Samsung dành cho Omnia Pro B7320 http://www.samsungmobile.com.sg/support/softwaremanuals/softwareWmUpdate.do
Nhưng sau khi cài cái phần mềm Update của Samsung, nó cứ báo là không support nhỉ, vào trang Samsung Việt Nam thì không thấy có update cho con này, hic
Chịu rồi, cài tới cài lui mấy cái phần mềm của Samsung để update online mà nó toàn báo là không support con này, chẳng hiểu thế nào
Có bác nào thân với Samsung hỏi thử xem thế nào với, chứ thấy có rồi mà con của mình không được support thì khó chịu quá, huhu

Chỉnh sửa cuối:

kiet_xu

Mình vào link bạn đưa không thấy ghi hỗ trợ cho Omnia Pro B7320, thấy có dòng Omnia II. Có thể Update này không hỗ trợ cho máy Omnia Pro B7320

quang_nguyen

có mà bác, link của em đưa là vào thẳng con B7320 đấy, nếu không thì bác click vào phần Phone SW update bên tay trái, nó sẽ mở ra trang update cho các con hiện tại, trong đó sẽ có con B7320
Nhưng mình down về thì chỉ là phần mềm chạy trên PC thôi, chắc là nó update online, nhưng k hiểu sao, nó báo là không support con của mình

Link này http://forums.hardwarezone.com.sg/showthread.php?p=42658862 thấy nói là phải dùng Samsung New PC Studio 1.4.0.IK1 thì mới down được WM6.5, nhưng mình install cái này cũng vẫn không support, chẳng hiểu thế nào, hic

anhptmof

Tôi cũng đã thử, và cũng gặp phải lỗi như bạn đã nói "connected device not supported".

Trường hợp con i900 cũng đã từng có vấn đề thể này. Lý do là Samsung có thông tin về version máy và ROM phân theo khu vực địa lý và thời gian của bản ROM. Ngoài ra phần mềm updater cũng được lập trình để kiểm tra version của máy. Chính vì vậy, khi ta download phần mềm của Singapore thì gặp vấn đề không hỗ trợ cho máy bán ở Việt Nam.

I900 có giải pháp như nêu trong website này http://www.pspmyspace.com/omnia/incorrect-software-version-fixed.html . Nhưng tôi e rằng đối với B7320 thì sẽ mất thời gian hơn vì cách coding version và khu vực của con này hình như khác với i900 (version máy của tôi là B7320FAMIG4), mặt khác dùng file HEXD để tìm kiếm chuỗi B7320 cũng không thấy trong file updater. Hy vọng có pro nào ra tay để giúp anh em sớm có ROM 6.5 dùng cho máy ở Việt Nam trước khi Samsung Việt Nam có ROM (ko biết còn bao lâu nữa ?????)

Chúc mọi người một Giáng Sinh Vui Vẻ và Năm Mới Hạnh phúc.

quang_nguyen

Hiện ở 10B Phạm Ngọc Thạch, Tp HCM đã nhận nâng cấp lên WM6.5 cho Samsung B7320. mình đã đưa ra đó và đã lên được. Theo thông tin mình được biết thì ở các Trung tâm bảo hành của Samsung tại Đà Nẵng cũng đã làm được, chỉ có ở HN thì chưa thấy có trung tâm nào

fudenshii

Mình vừa mới up ROM cho em nó tại trung tâm bảo hành của Samsung Mobile (miễn phí). Nói chung không có gì thay đổi lắm so với 6.1, ngoại trừ có vẻ nhanh hơn một tẹo. Có thêm một số application mới nhưng mình thấy cũng không dùng đến hoặc không dùng được tại Việt Nam. Internet Explorer có thêm chức năng zoom nhiều level hơn, có thêm con chuột. thanh taskbar có thêm option màu đen 2D trông có vẻ pro hơn. Nếu dùng theme sliding Panel thì cuộn lên cuộn xuống trông mượt mà hơn (giống vista)

falasa

Tôi đã up thành công WinMo 6.5 trên GT-B7320:

quang_nguyen

bạn nào ở Sài gòn thì mang máy ra 10B Phạm Ngọc Thạch để trung tâm của Samsung up hộ nhé, an toàn hơn vì dùng dòng Samsung này không có sẵn bản ROM ship nên nhỡ xảy ra chuyện gì thì không làm gì được nữa (chẳng bù cho mấy em HTC có rom ship, yên tâm khi up rom hơn). Mình nghe nói ở Đà Nẵng, trung tâm của Samsung cũng đã up được rồi, chưa thấy thông tin gì của Trung tâm Samsung ở Hà Nội

voxuanvy

NGhe đồn là Samsung không bảo hành khi tự up rom nhé, vì vậy mang ra trung tâm BH cho chắc cú, chứ up xong là mất hết quyền hạn bảo hành

kiepngheoyt

các đại ca cứu em với em up rom 6.5 theo hướng dẫn trên trang web của samsung khi update từ mạng xong đang copy file vào trong b7320 của em thì mất kết nối USB thế là tịt luôn khi em tháo bin ra và ấn khởi động lại thí nổi mỗi chữ SAMSUNG em đã thử cả phần mềm MultiDownloader ấn phím "J" nhưng pc nó cũng không nhận ra máy em khởi động lai nó vẫn hiện chữ SAMSUNG ở yên luôn,em khuyên các bác nếu không biết up thì thôi chứ không lại như em thì khổ mặc dù Web samsung nó hướng dẫn úp đấy còn trang Web của việt nam http://vn.samsungmobile.com/support...dBody=00000000001347&menuIdTop=00000000000003 các bác chọn mode của máy rồi làm theo hướng dẫn còn các đại ca nào biết có cách nào cứu em vơi xin cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

konhuloiemnoi

Bạn úp room miễn phí ở trung tâm bảo hành nào vậy, mình ở Hải Phòng nó ko Úp cho
Mình vừa mới up ROM cho em nó tại trung tâm bảo hành của Samsung Mobile (miễn phí). Nói chung không có gì thay đổi lắm so với 6.1, ngoại trừ có vẻ nhanh hơn một tẹo. Có thêm một số application mới nhưng mình thấy cũng không dùng đến hoặc không dùng được tại Việt Nam. Internet Explorer có thêm chức năng zoom nhiều level hơn, có thêm con chuột. thanh taskbar có thêm option màu đen 2D trông có vẻ pro hơn. Nếu dùng theme sliding Panel thì cuộn lên cuộn xuống trông mượt mà hơn (giống vista)

NgocFreedom

E làm đúng quy trình, thử cả với win7, vista, XP đều báo "not support". Nảm quá, có chuyên gia nào chỉ giáo cho e với. E cảm ơn nhiều.

huyhai_ht

ROM WM 6.5 lỗi pin

Em up bản rom này rồi nhìn chung mọi thứ ngon lành cả, riêng phần pin backup thấy lúc nào cũng 0% mặc dù đã xạc đầy. Không biết tại bản rom hay tại máy m. Bản rom 6.1 trước phần pin backup này vẫn hiện thị bình thường

thienvu

bạn phải có driver cho ss b7320,dùng phần mềm Multi Downloader MCCI dành cho ss b7320, đây là bài viết của bác ngoduc bên cộng đồng samsung mà mình lấy qua đây để các bạn thma khảo,nhớ là mình chỉ up ROM offline thôi ,online là báo lỗi không ah.cám ơn bác ngoduc về bài viết này:
+Sau một thời gian dùng con samsung B7320 và mày mò tìm rom 6.5 cho em nó. Hiện mình đã tìm được 1 số rom cho em nó rồi và đã up thành công.
Nên giờ lên đây chia sẻ cho anh em bản rom đã test. Mình đang test 1 số bản rom mới nữa rồi sẽ up lên cho anh em. Thông tin về bản rom như sau:
Tên bản rom là: B7320DDJA1 (rom này dùng cho Châu Á nhá)
Ra đời: Tháng 1 năm 2010
Size: 93,6 Mb
Sau khi up rom (chưa cài thêm gì nhá) thông số của máy như sau:
Available storage: 74,66 MB
Total Storage: 88,25 MB
Available Memory: 140,96 MB
Total Memory: 174, 68 MB

Bây giờ mình hướng dẫn cách up nhá:
B1: Tắt máy, rút sim và thẻ nhớ ra
B2: Bật chương trình "GT-B7320_7330_MultiDownloaderMCCI_v7.0"
(File chạy mình đính kèm ở dưới nhá)
B3: Giải nén file rom mà các bạn đã tải về vào 1 thư mục.
B4: Select các image tương ứng.
Ấn vào "Phone" chọn tới thư mục đã giải nén lúc nãy và chọn file ".bin"
Ấn vào "Eboot" chọn file ".eb0"
Ấn vào "PDA" chọn file ".pda"
Ấn vào "CSC" chọn file ".csc"
B5: Ở phần download mode các bạn tích vào "Select/Deselect All"
(Chú ý: nhớ bỏ dấu mục "EFS clear" nhá không sẽ bị mất hết IMEI đó)
B6: Giữ phím "J" ở điện thoại và cắm cáp máy tính vào. Giữ phím "J" cho tới lúc máy tính nhận điện thoại nhá.
Để kết nối được với máy tính các bạn cần có usb driver của nó nhá. Mình lỡ tay xóa mất rồi nên k up lên được rồi, các bạn đành chịu khó lên google vậy nhá :cute_sm iley6:
B7: Ấn Start và đợi thôi.
Chú ý đừng rút cáp ra trước khi up xong nhá.
Hết.
Có gì thắc mắc thì cứ nói nhá mình sẽ giải thích.
Một thời gian nữa sau khi test xong mấy bản rom mới nữa mình sẽ post lên sau vậy
Thanks cả nhà.
Nếu thấy hay THANKS mình nhá.

Các file nhá:
Rom: http://www.megaupload.com/?d=CB5AE2IU
MSM: http://www.mediafire.com/?fswb1x0hreg8gm3
đáng tiếc bản ROM này bị lỗi không hiển thị tên khi có người gửi tin đến mặc dù danh bạ đã lưu tỏng sim và máy.anh em nào biết,mong giúp đỡ nhé