• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã hack được máy N82- firmware v30 - tested

Status
Không mở trả lời sau này.

spiderman_anhvu

Mình tình cờ đọc được bài viết của khoa_ha bên TT thấy có bài viết cách hack N82 trên fw version 30. Mình cũng đã thử làm theo, và thật bất ngờ. Bây giờ bật x-plore lên đã thấy được thư mục C:\SYS\BIN và thư mục C:\PRIVATE. Vì thế nên nhanh chóng post lên chia sẻ với mọi người

1. Đầu tiên các bạn tải file MoreCaps v1.0 by Leftup.sisx.rar. Sau đó đổi tên thành MoreCaps v1.0 by Leftup.sisx (bỏ đuôi .rar đi), rồi cài vào điện thoại (cài vào bộ nhớ máy nhé)

2. Cài chương trình browse file (ở đây mình khuyên dùng chương trình x-plore version 1.22)

3. Vào máy, khởi động MoreCaps lên rồi thực hiện các bước như hình dưới (sử dụng chương trình x-plore để duyệt file)

4. Tìm đến dòng ghi chữ AllFiles thì nhấn Option -> Edit list -> Mark để đánh dấu vào chỗ AllFiles đó, sau đó chọn Save

5. Sau đó bạn thoát MoreCaps và khởi động máy lại.

6. Vào x-plore và bạn sẽ thấy tất cả các thư mục hệ thống, tha hồ hack :D

Kojiro

Super V.I.P
A e test xem file exe dùng được ko nhé! Nếu được thì hay rồi, cách này có cũng lâu mà ko ai nghĩ dùng nó hack fw v30 này :D

spiderman_anhvu

A e test xem file exe dùng được ko nhé! Nếu được thì hay rồi, cách này có cũng lâu mà ko ai nghĩ dùng nó hack fw v30 này :D

Mình vừa test trực tiếp trên con N82 của mình rồi. B h cứ vào x-plore view system files là thấy ngay SYS\BIN với PRIVATE trong C:\ rồi. :D

Kojiro

Super V.I.P
Mình vừa test trực tiếp trên con N82 của mình rồi. B h cứ vào x-plore view system files là thấy ngay SYS\BIN với PRIVATE trong C:\ rồi. :D

Đồng ý là thấy nhưng mình copy hay paste trong đó được ko bạn :-?

ckplay90

hack phone để làm gì vậy mấy đại ka...em mới vào 4rum nên mong mọi người chỉ giáo :D

Kojiro

Super V.I.P
hack phone để làm gì vậy mấy đại ka...em mới vào 4rum nên mong mọi người chỉ giáo :D

Hack phone để cài ứng dụng không cần sign. Còn sign là quá trình đăng ký với số IMEI của máy bạn, rất rắc rối.

Tóm lại, hãy hack phone :D Bạn cũng có thể dạo diễn đàn để hiểu thêm các vấn đề mình quan tâm.

thanhlonely

ặc. Em xin thưa là chính chương trình MoreCap cũng bị lỗi chứng chỉ không cài được nhá. Sign online thì nó kêu phải là đuôi sis mới cho sign

spiderman_anhvu

Mình vừa test lại xem, đúng là không chép được file vào Sys\bin. Chỉ có copy&paste được trong C:\Private thôi. :(

Kojiro

Super V.I.P
Vậy mình đóng topic này nhé, rút kinh nghiệm lần sau hen, a e mình mừng hụt. Tội nghiệp lắm :D

Status
Không mở trả lời sau này.