• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đang trao đổi tự nhiên ko nghe nữa?

nvthuy

Chào các chuyên gia

Gần đây máy mình bị 1 lỗi như sau:

Đang nói chuyện với bạn bè thì tự nhiên ko thể nghe đầu bên kia nói gì hết mặc dù tình trạng máy vẫn connected và theo như bạn mình nói thì vẫn nghe mình nói rất rõ. Mình ko biết bị gì nữa? :((

Các bạn giúp mình với.

Thanks.

kehantinh

Chưa bị tình trạng này bao h, có thể nói con bé omnia này là chất lượng sóng ổn định nhất trong nhà samsung mà mình từng biết đó
Bạn có ở hải đảo hay vùng sau vùng xa gì hông :p

bikerchang

Tình trạng này là do mạng điện thoại đó bạn ơi.
Mình cũng đã từng bị như vậy ngay tại trung tâm Quận 1, không chỉ máy mình (I900) mà các bạn khác với các dòng máy khác cũng như vậy.
Lúc đầu ngại nói với các bạn và nghỉ do tại Up Rom, Up lại Rom cũ tình trạng vẫn như vậy. Sau đó mới biết do mạng điện thoại vì nhiều người tại cùng một địa điểm đều bị như vậy. Cuối cùng không phải do máy cũng như không phải tại Up Rom.
Thân.

nvthuy

Mình dùng mạng Mobifone mà dùng sim cũ lắm rồi. Không biết có phải so sim ko tương thích ko nữa? Trước đây mình dùng con O2i thì ko bị tình trạng này.

kidrock290380

Do lỗi mạng đó bạn ơi, thử đi ra vùng khác gọi xem sao, chắc sẽ ko bị gì đâu. Sóng của I900 thuộc hàng khá mạnh đó, ko bị chập chờn đâu.

jmmy198x

chắc do mạng đấy.Mình cung mobi này.Chả hiểu sao có lúc có người gọi cho mình còn không đc báo tắt máy cơ.Nhưng mình vẫn bật.xong mình thử lấy máy bàn gọi.Lần đầu báo là tắt máy.Xong gọi lại lần nữa thì lại đc.Mạng dạo này củ chuối quá.Tin nhắn cũng thế.Đến rất chậm

vnsmedia

Nếu ko do ROM thì do mạng, ko do mạng thì do ROM. Nếu ko nữa thì do Loa.:)

tuanbka

tin nhắn mình gửi mà cả phút sau mới đi
có lúc gửi 2 cái mà bạn nó ko nhận đc, đúng hôm nó thi, nhắn phao cho nó ^^
Mạng vịtteo

bikerchang

Còn mình thì bị như sau :
Hôm đi đám cưới người bạn ngày 03/01/2009 và đi một mình, lúc đi nhắn tin thông báo với bạn gái biết là mình chuẩn bị đi đám cưới, tin nhắn được viết và gửi đi từ 18g30 mà người bạn thì nhận được tin lúc 20g15, lại phải một phen thanh minh thanh nga... bó tay.