• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐÁNH GIÁ HTC PHAROS: Nên hay không nên?

PhamQuang

Manager
GIỚI THIỆU ĐÁNH GIÁ HTC PHAROS

Dòng máy mới HTC Pharos đang xuất hiện trên thị trường, bao gồm các thương hiệu:
- HTC P3470
- Dopod P660
Có thể đánh giá là sản phẩm hạng trung của HTC.
Các thông số kỹ thuật cụ thể các bạn có thể tham khảo tại đây:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Pharos

Hoặc:

http://www.gsmarena.com/htc_p3470-2266.php

Trên quan điểm sử dụng và làm ROM, dòng này có mấy điểm mạnh cơ bản:
- ROM/RAM cao: 256/128Mb là thông số mode hiện nay.
- Sử dụng Chip OMAP-850 cho nên chức năng Touch rất khá và nhạy.
- Chức năng GPS nổi trội, vuợt và lấn lướt các dòng trước như Artemis...
- Hiện nay đã có đủ Tool UnlockCID và UnlockSIM cho nên trên quan điểm người làm ROM, dòng này khá thú vị để thay đổi và phát triển hệ điều hành 6.1 và 7.0 sắp tới.
- Kiểu dáng khá đẹp, mạnh và giá cả phải chăng.
- Các chức năng GPRS và Phone hoạt động ổn định và tốt, khá hơn các dòng cũ.
So với các dòng cao cấp như Polaris, Diamond, Kaiser,... thì không thể so sánh nhưng với các dòng cũ như Artemis, Love, Trinity, Herald,... thì HTC Pharos có các thông số lấn lướt hơn.

Điểm yếu khó chịu và gây cho người mua chần chừ nhất là HTC Pharos không tích hợp WiFi.

PhamQuang

Manager
CÁC KHÁI NIỆM CHÚ Ý

1/ Tắt máy:
Bạn có thể nhấn giữ Power (không buông) sẽ hiển thị cửa sổ, nhấn OK, máy sẽ tắt.

2/ Reset:
Muốn Reset, hãy mở nắp máy, phía duới sẽ có chữ màu đen, lấy bút chọc vào, máy sẽ Reset.

3/ HardReset:
- Tắt máy (giữ power)
- Giữ đồng thời (không buông) hai núm (-) và nhấn Power.
- Sau đó nhấn Send để máy trở về tình trạng ban đầu.

4/ Bootloader:
Hoặc giữ đồng thời Power + Camera cho tới khi màn hình 3 màu xuất hiện.
Hoặc chọc Reset + đồng thời giữ Camera cho tới khi màn hình 3 màu xuất hiện.

BatKid

Super V.I.P
BK nghĩ nếu bro nào đã có 1 cái Lap tầm trung thì có lẽ nên dùng con này :D , hok có wifi nhưng bù lại có GPS + 1 nền tản phần cứng khá tốt !

Và hơn nữa giá khá rẻ cho 1 em ppc có cấu hình khá tốt :)

MaDemCT

Có cách nào unlocksim chưa các pro, hướng dẫn mình với, Mình có 1 con HTC y như vậy mà trên main nó ghi là Phar100 chứ không ghi P3470, Xin chỉ mình cách unlocksim với.

dungtam25

Bác Phạm Quang vui lòng cho tôi hỏi,tôi đang dùng P3470 bị virus trong máy,làm theo hardset mà bác chỉ có hết hay không?
Tröớc khi làm vậy thì dữ liệu trên sim,thẻ nhớ có mất theo không?Bác làm ơn höớng dẩn cho tôi hardset,từ böớc.Đầu tiên,tôi ấn giữ power và hai nút - - nhưng trên màn hình chỉ hỏi tôi có muốn tắt máy không mà thôi,không thấy hiện lên chữ send theo như cách bác chỉ.
Bác hướng dẩn từ từ,tôi mới dùng nên chưa quen cách làm.
Tiện đây,xin bácQuang hoặc anh em nào biết cách cài vietmap R12 vào máy HTC thì vui lòng chỉ thêm cho tôi.(hiện nay,tôi đã có phần mềm này trên thẻ nhớ rồi).Rất cám ơn!Rất mong các bác

NhatToai

Super V.I.P
Bác Phạm Quang vui lòng cho tôi hỏi,tôi đang dùng P3470 bị virus trong máy,làm theo hardset mà bác chỉ có hết hay không?
Tröớc khi làm vậy thì dữ liệu trên sim,thẻ nhớ có mất theo không?Bác làm ơn höớng dẩn cho tôi hardset,từ böớc.Đầu tiên,tôi ấn giữ power và hai nút - - nhưng trên màn hình chỉ hỏi tôi có muốn tắt máy không mà thôi,không thấy hiện lên chữ send theo như cách bác chỉ.
Bác hướng dẩn từ từ,tôi mới dùng nên chưa quen cách làm.
Tiện đây,xin bácQuang hoặc anh em nào biết cách cài vietmap R12 vào máy HTC thì vui lòng chỉ thêm cho tôi.(hiện nay,tôi đã có phần mềm này trên thẻ nhớ rồi).Rất cám ơn!Rất mong các bác
HardReset sẽ giải quyết tình trạng đụng soft hoặc xài lâu ngày gây treo hoặc máy hoạt động kém.Sau khi HR hoàn tất thì PPC của bạn sẽ trở lại trạng thái sạch sẽ ban đầu của bản ROM hiện tại.Virus thì chỉ có thể ảnh hưởng trên thẻ thôi bạn à.
Trước khi HardReset nên dùng PM PIMBackup để sao lưu các dữ liệu như Contact,SMS,Email lại.
Mặc định trong WM có chức năng Clear Storage dùng để HR bằng cách vào Clear Storage nhập 1234>>click YES.
Tuy nhiên HR bằng tổ hợp phím vẫn good hơn,cách thực hiện như sau:
Nhấn giữ 2 phím (-)

và dùng bút chọt/nhả Reset

vẫn giữ nguyên 2 phím (-) cho tới khi màn hình hiện thông báo

thì thả 2 phím ấy ra và nhấn phím Send (tức phím Call màu xanh) để xác nhận HardReset,còn bấm bất kỳ phím khác sẽ hủy bỏ lệnh HR.
Tiếp theo sẽ tới phần thiết lập Device,Khi bắt đầu vào trình setup,màn hình sẽ hiển thị hình splash screen và 2 dòng lệnh,bạn dùng bút tap nhẹ vào màn hình và nó sẽ chuyển qua chế độ Align Screen(căn chỉnh màn hình).Lúc này bạn dùng bút chấm đúng vào tâm dấu +,nó sẽ di chuyển và bạn cứ chấm theo giáp vòng(5 lần chấm).Bước tiếp theo(trên một số bản ROM cook sẽ không có bước này) bạn bấm giữ vào hàng 9 chọn "cut",bấm giữ vào hàng 11 chọn "paste"=>Next để setting Location/múi giờ=>Next,tới phần Password bạn chọn Skip=>tap nhẹ vào Screen và chờ máy tự install một vài soft và sẽ tự khởi động lại sau khi hoàn tất.

Cài PM VietMap hay bất kỳ PM nào cũng vậy bạn chỉ cần click file cab rồi chọn vị trí cài mà thôi,đối với VM thì chọn vị trí cài trên thẻ,phần dữ liệu(data) thì vẫn giữ nguyên trong thư mục My Documents trên thẻ nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

dungtam25

Cám ơn Bác Nhattoai

Rất cám ơn bác đã quan tâm và chia sẽ.Bác tận tình hướng dẩn quá cặn kẽ. Tôi sẽ làm theo hướng dẫn này.Bác cho tôi hỏi thêm là khi vào My device thì tôi thấy có những file mới tạo lập ngày 29,30/4 và 1/5 tất cã là 07 files,chúng không nằm trong folder nào cã.Còn trên thẻ nhớ thì lại có 01 folder tên Romantic,tôi nghĩ chắc chắn đây là virus,vì tôi xóa nó thì ok,nhưng chỉ ít giây sau nó lại hiện diện.Dùng thẻ nhớ kết nối với máy tính,nó luôn là một floder ẩn
Tôi có dùng một số phần mềm quét,nhưng không phát hiện và tiêu diệt file này.Bác có cách nào hoặc phần mềm nào xin chỉ cho tôi.Cám ơn bác nhiều.
Thân chào,chúc vui
PS: Bác ở tp HCM tôi cũng ở Tp HCM Q1,bác vui lòng cho tôi xin số di dộng của bác nhé,cám ơn trước!

NhatToai

Super V.I.P
Rất cám ơn bác đã quan tâm và chia sẽ.Bác tận tình hướng dẩn quá cặn kẽ. Tôi sẽ làm theo hướng dẫn này.Bác cho tôi hỏi thêm là khi vào My device thì tôi thấy có những file mới tạo lập ngày 29,30/4 và 1/5 tất cã là 07 files,chúng không nằm trong folder nào cã.Còn trên thẻ nhớ thì lại có 01 folder tên Romantic,tôi nghĩ chắc chắn đây là virus,vì tôi xóa nó thì ok,nhưng chỉ ít giây sau nó lại hiện diện.Dùng thẻ nhớ kết nối với máy tính,nó luôn là một floder ẩn
Tôi có dùng một số phần mềm quét,nhưng không phát hiện và tiêu diệt file này.Bác có cách nào hoặc phần mềm nào xin chỉ cho tôi.Cám ơn bác nhiều.
Thân chào,chúc vui
PS: Bác ở tp HCM tôi cũng ở Tp HCM Q1,bác vui lòng cho tôi xin số di dộng của bác nhé,cám ơn trước!
Khả năng thẻ nhớ của bạn đã nhiễm autorun,sẽ có vài hoặc tất cả các folder bị ẩn.Dùng Resco File Explorer để loại bỏ tùy chọn ẩn của file,dùng KIS quét thẻ ,tiếp theo copy tất cả ra máy tính để format thẻ (FAT32).
Dạo này vì hơi bận nên thời gian online chủ yếu chỉ để xử lý công việc thôi,;;)
Tel:091-849-3663

dungtam25

Rất cám ơn bác quan tâm.Toi sẽ làm theo kết quả thế nào
Chào bác.Chúc vui!!!!!!!!!!

duysaker

cac mod thong cam e k go dc tieng viet vi dang online bang Blackberry
cac bac da su dung con nay lau cho e hoi voi ah.
e dag dung 1 con nhug ngon ngu cua no la tieng dai loan. vi mang o dai loan ve. e k biet chuyen ngon ngu sang tieng anh the nao. cac bac gium em voi ah
em chan thanh cam on

ninjakaka

mình sài con này , nói chung la okie nhưng ko biết sao pin nó yếu quá sai dc co 24h la hết à nếu de nghe ko thi cung cỡ 24h con nghe nhac thi chắc khoản 15~18h, mà cái nut tắt nguồn mở nguồn ko biết sao nó lúc bấm dc lúc ko