• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đánh giá ưu nhược điểm của Touch Pro!

GinTonic

Số là e định chia tay e Touch 3G chuyển sang Touch Pro vì e nó bàn phím QWERTY nhưng e k biết e nó có ưu nhược điểm gì mong các bác đã có kinh nghiệm sài quá e nó chỉ giáo giúp và cũng mong là topic là nơi để mọi người xem va biết thêm về Touch Pro. Thank all

PDAMobile

Em thấy có chỉ có mỗi một nhược điểm đó là dễ lưu dấu vân tay thôi,còn lại cái gì cũng tuyệt :D

PhamQuang

Manager
Ưu điểm thì khá nhiều.
Nhược điểm là quá dày (vì có bàn phím ngoài) nên tạo cảm giác thô và nặng nề.
Quan trọng nhất là màn hình quá nhỏ không tương xứng với độ phân giải VGA.

giangdung101

Em nghe mọi người nói màn hình cảm ứng của em này không nhạy. Trước đây em dùng O2s không biết màn hình cảm ứng em này có nhạy hơn em O2s không ạ? Và độ nhạy của nó có đủ để thao tác thoải mái các ứng dụng chạm vuốt không? Và cuối cùng ạ, bác nào dùng rồi cho em hỏi là cái mặt sau nó vát thế liêu có dễ bị trầy xước không ạ?

levanquyen

Em nghe mọi người nói màn hình cảm ứng của em này không nhạy. Trước đây em dùng O2s không biết màn hình cảm ứng em này có nhạy hơn em O2s không ạ? Và độ nhạy của nó có đủ để thao tác thoải mái các ứng dụng chạm vuốt không? Và cuối cùng ạ, bác nào dùng rồi cho em hỏi là cái mặt sau nó vát thế liêu có dễ bị trầy xước không ạ?

Đúng như thế đấy bạn. Màn hình cảm ứng của con Touch Pro không nhạy lắm nên khi vuốt phải đè nặng và hậu quả là bị xước miếng dán, phải thường xuyên thay miếng dán.
Còn mặt sau gồ ghề như thế buộc phải dán nilon để tránh trầy xước.
Một nhược điểm nữa là màn hình hơi nhỏ.

giangdung101

Thật sự nản với con này. chả lẽ chờ mua Touch Pro 2 thì giá nó cao lắm. Với lại màn hình WVGA đã có nhiều phần mềm chưa nhỉ?

vhvu

Thật ra thì mình rất hài lòng với con Touch Pro, thấy cảm ứng cũng nhạy lắm nhưng chỉ thua Iphone thôi nếu muốn tốt hơn thì cài thêm Diamond Tweak vào và Gscroll thì là tuyệt vời

PDAMobile

Thật sự nản với con này. chả lẽ chờ mua Touch Pro 2 thì giá nó cao lắm. Với lại màn hình WVGA đã có nhiều phần mềm chưa nhỉ?

Em kô biết bác kiểm chứng kỹ chưa mà đã bảo nản.Em đảm bảo với bác là cảm ứng của nó chỉ thua mỗi iphone,còn lại chả thua máy nào hết.

hlp

touch pro cảm ứng ngon mà..chỉ tội màn hình hơi nhỏ ko tương xứng với độ phân giải vga...hơi nặng...còn lại đều ổn bác ạ

DucLong

Super V.I.P
Đúng như thế đấy bạn. Màn hình cảm ứng của con Touch Pro không nhạy lắm nên khi vuốt phải đè nặng và hậu quả là bị xước miếng dán, phải thường xuyên thay miếng dán.

màn hình cảm ứng phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng của bản ROM, đặc biệt chỉ số set papepool của Rom. HTC touch Pro Ram nhiều nên chúng ta có thể set papepool cao. Theo kinh nghiệm mình set ở 32M thì máy chạy rất mượt.

vhvu

Thế set papepool bằng cách nào vậy anh, vui lòng hướng dẫn cho em biết
Thank

LinhLinh777

Dán niloower đâu thế bác?

màn hình cảm ứng phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng của bản ROM, đặc biệt chỉ số set papepool của Rom. HTC touch Pro Ram nhiều nên chúng ta có thể set papepool cao. Theo kinh nghiệm mình set ở 32M thì máy chạy rất mượt.

Làm sao để Set papepool vậy pác?

PDAMobile

Khi down ROM về thường có kèm thêm 1 công cụ là PagePool Changer,các bạn dùng nó để thay đổi PagePool cho ROM rồi đem ROM đó up vào máy.

vhvu

Bạn có thể hướng dẫn kỷ hơn PagePool cho mình được kg, vì mình hay up rom nhưng kg thấy được, và ích lợi của việc set pape pool này
Thanks

PDAMobile

Việc set pagepool cao lên chỉ có lợi trong việc chạy các ứng dụng nặng như game hay chạy nhiều ứng dụng cùng lúc.Còn đối với người dùng bình thường thì cứ để mặc định theo ROM là tốt nhất :D.Nhiều ROM tải về nhưng lại kô có kèm theo PagePool Changer,mình nghĩ có lẽ tác giả của bản ROM khuyến cáo kô nên thay đổi pagepool thôi.

tinhtinh86

đúng là ưu điểm thì rất nhiều...cảm ứng nhạy và khá tốt còn bạn nào kêu ko nhạy nên xem lại miếng dán cảm ứng của mình. Nhiều lúc em còn thấy touch pro xài thích hơn cả touch diamond 2 mới ra chỉ thua mỗi cái thiết kế và màn hình nhỏ (camera của touch pro chất lượng khá tốt ko thua kém touch diamond 2 là bao nhiêu mà còn có flash, và nút cứng để chụp hình thằng touch diamond 2 phải chạm vào màn hình rất khó chịu...bạn nào thích tự sướng là thua rồi đấy ko biết có phần mềm nào gắn cái chụp hình đó vào phím cứng ko)

smx105

Đúng là xài em Touch Pro 1 năm nay rồi chỉ nhận thấy em nó có nhược điểm là dày và nặng thôi (mặc quần rộng khéo đang chạy kéo tụt cả quần), còn lại thì đều ngon cả !

Màn hình nếu thiết kế rộng hơn thì có lẽ là với tay người VN sẽ khó kiểm soát được màn hình khi cầm máy bằng 1 tay, còn về cảm ứng thì với em Touch Pro mình đang sở hữu dùng rất nhẹ nhàng và mượt mà. Pin gọi bình thường được gần 3 ngày (nghe gọi bình thường, online GPRS 24/24 để dùng email và thỉnh thoảng buồn thì online đọc tin tức hàng ngày ...) , với dòng PDA thì thực sự là ngon lắm rồi !

Nếu so sánh về hình thức thì trong 3 em Touch Pro, Diamond 2, Touch Pro 2 thì mình thấy em Touch Pro là hợp lý hơn cả, Touch Pro 2 đứng cạnh em Touch Pro nhìn như 2 bố con ... sợ quá !!!!

Ruslan

Touch pro còn có 1 ưu điểm là bàn phím QWERTY hoàn toàn giống với bàn phím máy xách tay (có 57 phím) nên rất sướng cho ai hay đánh văn bản tiếng việt theo kiểu VNI hoặc văn bản có kèm số và chữ. Touch pro 2 thụt lùi về bàn phím khi chỉ còn 47 phím, con Fuzz thì cũng có 57 phím nhưng bàn phím bất tiện khi đánh văn bản theo kiểu VNI hoặc có nhiều số và chữ kèm nhau.

xfile2208

nặng làm sao bằng I-Mate Ultimate 9502, 165g VS 200g, mình cũng kêt con này quá, pác nào biết ở HN bán con này BrandNew uy tín không? mình thấy ở Gia Vũ 8tr5 rẻ nhất trong số những site mình thấy có tiếng ở HN

HuynhThanh

Đây đâu phải là khu vực buôn bán đâu mà anh em rao thế này, chú ý chỉ chia sẽ đánh giá thôi nhé!

Last edited by a moderator: