• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dạo này PDA ít chủ đề MIUI thế nhỉ?

ranmoi

Có bác nào có thể port MIUI V5 cho anh em HD2 không?
Cài Nand thì ít bộ nhớ trống?
Cài SD thì không có Gapps?

MIUI v5 mình có dùng qua, ROM này quá nặng, ăn RAM nhiều nên tới hiện tại ko mấy ai mặn mà với nó.

ranmoi

Miui có những cái hay mà Rom Stock hoặc Cyanogen ko có được

cqhieu

Vẫn đang dùng MIUI V48, thấy ổn định nên chẵng muốn cài thêm nữa.
Bản V48 này là trên NAND thôi đúng ko bác? Em cài bản này xong chẳng down được gì từ CH Play, toàn báo lỗi không đủ bộ nhớ, mặc dù đã chia system các kiểu.

Bản V48 này là trên NAND thôi đúng ko bác? Em cài bản này xong chẳng down được gì từ CH Play, toàn báo lỗi không đủ bộ nhớ, mặc dù đã chia system các kiểu.
Trước cái này mình dùng Root explorer vào data/app xóa file .odex liên quan tới app muốn down là hết.

ranmoi

Mình cài V48 này chạy mượt nhưng lâu lâu lại bị mất hết danh bạ và lịch sử cuộc gọi. Force Close nữa! Music, Camera, mail...

Cái này em cũng làm rồi. Khi làm xong thì cái dung lượng nhận là của thẻ nhớ chia ext4, nhưng vẫn không thể tải được từ CHPlay.
Bạn làm theo cách ở trên (cài A2SD kill, khởi động lại vào android rồi cài Data2SD Installer). Cài bằng 4ext recovery nhé. Dùng TWRP ko cài được đâu.

Đây là ảnh sau khi mình cài app từ Play store

Chỉnh sửa cuối:
^ Mặc dù nó ra internal như vậy nhưng ko download được đâu. Phải làm 2 bước mình đã nói ấy , có thể sau khi làm xong internal nó báo zero luôn nhưng xem trong about vẫn đầy đủ
Bạn làm theo cách ở trên (cài A2SD kill, khởi động lại vào android rồi cài Data2SD Installer). Cài bằng 4ext recovery nhé. Dùng TWRP ko cài được đâu.