• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đèn dual led của I8000

MX31214

hiện giờ I8000 còn mới quá nên ít ng xài,muốn chia sẽ kinh nghiệm ko bít sẽ co ai chỉ giáo.Trc tiên là là sao mở đèn dual led cua I8000 để làm đè pin nhỉ?

dinhtuaneib

hiện giờ I8000 còn mới quá nên ít ng xài,muốn chia sẽ kinh nghiệm ko bít sẽ co ai chỉ giáo.Trc tiên là là sao mở đèn dual led cua I8000 để làm đè pin nhỉ?

Hi,

Bạn vào bàn phím điện thoại, bấm *#0*#
Rồi chọn Megacam.
CÁc mục khác cũng lý thú bạm cứ từ từ thử nhé.

MX31214

theo như lời bác ghekua thì cái phím lục giác ở giữa nó sáng đèn đc, mà sao tui dùng chẳng thấy gì, hay là tui hiểu sai và phím đó ko sáng đèn đc?

MX31214

đáng lý nên đổ topic thành "thắc mắc và giải đáp" ^^
Không bít có cách nào để tắt âm thanh khi bấm vô mấy cái icon trên TouchUI ngoài màn hình chính ko nhỉ, mặc dù mình vô sound tắt hết rồi nhưng bấm vẫn nghe thế mới nhức đầu chứ.
Và còn sau mỗi lần hắ ntin là nó cứ thông báo "sent" rồi chơi nhạc,làm sao để bỏ chế độ báo hiệu "sent" nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

dinhtuaneib

Hi,

Theo tôi đánh giá thì Oi8000 có ưu điểm là màn hình sáng, rõ, pin sử dụng tốt, chụp hình có flash dual, quay & xem phim tốt.
Nhược điểm là tính tương thích và được hỗ trợ bởi sofware kém, tuy nhiên với các ứng dụng chuẩn (như spb, vito) và cần thiết đều có thể cài đặt và sử dụng tốt. À chức năng SMS thì quá chậm. Hy vọng bản ROM 6.5 sẽ cải thiện các vấn đề này.
Ngoài ra theo tôi nên dùng giao diện spb mobile shell thay cho giao diện của SS.

metalkidtlo

đáng lý nên đổ topic thành "thắc mắc và giải đáp" ^^
Không bít có cách nào để tắt âm thanh khi bấm vô mấy cái icon trên TouchUI ngoài màn hình chính ko nhỉ, mặc dù mình vô sound tắt hết rồi nhưng bấm vẫn nghe thế mới nhức đầu chứ.
Và còn sau mỗi lần hắ ntin là nó cứ thông báo "sent" rồi chơi nhạc,làm sao để bỏ chế độ báo hiệu "sent" nhỉ?

Để tắt âm khi bấm vô Icon TouchUI thì bạn chỉ cần vào setting >>> sound & notification >>>> bỏ tick vảo program là nó im lặng ngay.
Còn cái vụ tin nhắn kia thì chưa thử. Của tớ nó cũng báo sent nhưng có chơi nhạc đâu.
Chắc là bạn cũng phải vào setting >>> sound&notification >>> chỉnh âm báo hiệu text message sent thành im lặng thôi ( Giống như trường hợp bạn chỉnh nhạc báo tin nhắn hoặc nhạc chuông ấy ). Thử xem sao bạn nhé.

MX31214

Con SS I8000 này tốt,đẹp nhưng mà ko có đèn flash báo hiệu,nhìu lúc ko bít là có tin nhắn hay cuộc gọi lỡ nên hơi bất tiện.
Metalkid: nếu chỉnh cái text mesenge thành im lặng thì lúc có tin nhắn đến nó cũng im lặng lun

vdung1972

Kể ra SS thiết kế đèn báo bằng cục lục giác đó có phải hay không nhỉ.

Giao diện I8000 lúc đầu dùng cũng hơi rối nhưng dùng riết rrồi cũng quen, thấy là lạ.