• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Desire HD 1.84 và Increadible S để test - SD

dungphp

Mình mới port được vài bản rom cho chạy trên SD, chưa muốn cho chạy trên NAND ! nhờ anh em test và fix bug !
1/ Bản Desire HD 1.84... (Chuẩn theo nhà sản xuất - rom shipped, sạch hơn bên HD2 XDA).
2/ Bản Increadible S (kg biết máy đã bán ra chưa ? Thấy rom bên diễn đàn Desire XDA).
Hợ hợ, bài bên đó xóa mất rồi :O có vi phạm gì kg nhỉ ? tạm dừng vậy !

Giải nén rồi đổi tên thành system.ext2 và copy vào thư mục Android trẻ nhớ mà bạn đang chạy Android trên thẻ nhé !
Ai upload hộ lên Mediafire nhé vì server quá tải !

Anh em test và cho thông tin nhé !

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Có link cho bản Incredible S rồi ! Nếu bên XDA mà xóa hay gỡ link này thì thông báo mình cũng gỡ theo nhé !!! (Bản này chạy hơi lag, phải nhờ XDA HD2 fix thôi). Nghiêm cấm cho link sang diễn đàn khác vì server có vẻ kg ổn lắm, nhờ anh em cho lên Mediafire

headone

Cũng định post lên hot khác giùm nhưng downloads quá chậm, không thể chờ được

hai

Nếu đang chạy android trên nand thì làm thế nào để thử hả bác chủ

ppcboy

bản Desire HD khi các phần camera, music không nhận thẻ nhớ, nhưng dùng phần mềm quản lý file vẫn thấy thẻ nhớ, bác nào có cách fix không?

dungphp

Thử sửa trong file này /system/etc/vold.fstab
dev_mount sdcard /mnt/sdcard auto /devices/platform/goldfish_mmc.0 /devices/platform/msm_sdcc.2/mmc_host/mmc1
xem được không ? Thông tin lại hộ mình được hay kg nhé !

ĐANG CỐ GẮNG FIX HẾT LỖI RỒI CHO LÊN TIẾP SAU NHÉ !

ppcboy

cảm ơn bác, để em thử đã
dev_mount sdcard /mnt/sdcard auto /devices/platform/goldfish_mmc.0 /devices/platform/msm_sdcc.2/mmc_host/mmc1

ppcboy

em thử rồi, trong file này có nội dung giống như bác đưa. vẫn không nhận thẻ. market không thể download phần mềm về được, nhưng thay phiên bản mới có thể sẽ hoạt động.

Hai_ninhthuan

bác Dungph thấy có bản mới HTC ACE - FULL ARABIC 1.83.415.4 mà đã phốt sang XDA rồi nhé, chẳng giới thiệu gì cho anh em bên PDA test nhỉ.