• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[DFT Freedom ROM] Mango 7720 Mondrian Custom ROM !

Taki7610

Unlock_GSM
[DFT Freedom ROM] Mango 7720 Mondrian Custom ROM​

***DarkForcesTeam@Thanks ***

Mã:
This is First Fully unlocked Custom ROM for all HTC operator devices which support by RSPL/HSPL operator,you can flash any time after you install our RSPL/HSPL.

This release [DFT Freedom ROM] supports 22 languages(one USA_CHT_CHS_JPN_KOR rom and one 18 langs(USA_ENG_FRA_ITA_GER_ESN_NLD_DAN_FIN_NOR_SVE_ PTB_PTG_RUS_ELL_HUN_CSY_PLK)in one rom which is

1)USA_CHT_CHS_JPN_KOR,
2)USA_ENG_FRA_ITA_GER_ESN_NLD_DAN_FIN_NOR_SVE_PTB_ PTG_RUS_ELL_HUN_CSY_PLK.

This 2 ROM driver base from RUU_Mondrian_Cingular_US_1.52.502.04_5.66.09.09_22 .46.50_RELEASE

and cooked with Mango 7720 build and remove some of operator's(T-Mobile,AT&T,Telstra) own apps just left HTC apps.

Please note this ROM WILL NOT update new version of OS via Zune , we are working on this before we done will contiune release new version of Mango if we can get it.

Chú ý :

1.Pin phải trên 50%.

2.Máy chắc chắn đã chạy RSPL/HSPL.

3.Supported OS: Windows XP, Windows Vista, Windows 7.

4.This ROM WILL NOT update new version of OS via Zune , we are working on this before we done will contiune release new version of Mango if we can get it.

Download link :

1.USA_CHT_CHS_JPN_KOR

2.USA_ENG_FRA_ITA_GER_ESN_NLD_DAN_FIN_NOR_SVE_PTB_ PT G_RUS_ELL_HUN_CSY_PLK

ngols

tình hình là em up lên được mango nhưng không thể sạc pin được nữa. bác nào giúp em với

Taki7610

Unlock_GSM
bác cho em hỏi dùng bản này có bị khóa máy qua zune không

Up bản này lên thì không update qua Zune được nha bạn, không liên quan gì đến việc máy bị "lock-mất code" cả.

pass giải nén là gì hả bác

Pass : DFT@0908

tình hình là em up lên được mango nhưng không thể sạc pin được nữa. bác nào giúp em với

Mình vẫn sạc bình thường không vấn đề gì cả, bạn xạc với pc không được hay xạc cốc không được ?

ngols

bác cho em hỏi đây là bản room build của DFT rồi ghi là 7720 hay là bản 7720 final DFT đã jb được

tobe24

Cho e hỏi, up rom này có bị mất jb khi đồng bộ zune không ?

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
vậy không phải bản mango final. Không biết tính năng có khác j nhiều không bác nhỉ?

Bạn nên up 2 bản và tự cảm nhận xem nhé.

Cho e hỏi, up rom này có bị mất jb khi đồng bộ zune không ?

Mình đã ghi chú ý "màu đỏ" rồi bạn không thấy sao:-?? . Tuyệt đối không update trực tiếp qua Zune không là "tèo " máy đó.

Up bản này lên thì không update qua Zune được nha bạn, không liên quan gì đến việc máy bị "lock-mất code" cả.

Pass : DFT@0908

Mình vẫn sạc bình thường không vấn đề gì cả, bạn xạc với pc không được hay xạc cốc không được ?

Lỗi này thỉnh thoảng mình bị, là do lúc hard spl bạn chọn ko đúng phiên bản, nó vẫn sẽ chạy được, nhưng đến khi cài rom khác sẽ ko sạc đc máy đâu, về rom ship, hard spl chuẩn, cài lại thôi bạn